[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - WAC1990317682

Huyen1007

Thành viên mới
Cho em hỏi em vừa nộp hồ sơ diện K1 vào ngày 18/6/2019.. cho em hỏi khi nào thì em mới nhận được receipt number ah? Em đọc trên uscis là tầm 1 tuần sẽ nhận được thư có kèm receipt number nhưng đến nay gần 2 tuần em chưa nhận được. Em hơi sốt ruột.. mọi người đã qua xin tư vấn giúp em. Em xin cám ơn ạh

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho em hỏi em vừa nộp hồ sơ diện K1 vào ngày 18/6/2019. Cho em hỏi khi nào thì em mới nhận được Receipt Number ah? Em đọc trên uscis là tầm 1 tuần sẽ nhận được thư có kèm Receipt Number nhưng đến nay gần 2 tuần em chưa nhận được. Em hơi sốt ruột. Mọi người đã qua xin tư vấn giúp em. Em xin cám ơn ạh.
Chào Huyen1007,
Bạn nói với người bảo lãnh điện thoại cho USCIS để hỏi theo số này: Phone: 1-800-375-5283.
P/s: Tôi đã di chuyển và mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác, là vi phạm nội quy diễn đàn. Cũng như khi post bài bạn không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế, bạn có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Vậy nhé bạn.

Huyen1007

Thành viên mới
Xin cám ơn Phuong Chau, sorry vì mình mới vào diễn đàn nên không biết. Thông thường là 1 tuần sẽ có thư báo nhận hồ sơ huh chị? Vì em có hỏi nơi dịch vụ làm hồ sơ cho em, họ bảo là phải mất thời gian để chuyển thư nên ko thể nào là 1 tuần được. Em ko rành nên ko biết như thế nào

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin cám ơn Phuong Chau, sorry vì mình mới vào diễn đàn nên không biết. Thông thường là 1 tuần sẽ có thư báo nhận hồ sơ huh chị? Vì em có hỏi nơi dịch vụ làm hồ sơ cho em, họ bảo là phải mất thời gian để chuyển thư nên ko thể nào là 1 tuần được. Em ko rành nên ko biết như thế nào.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/kim-tra-thoi-gian-x-ly-truong-hp-cac-h-so-tai-uscis.32025/
P/s: Khi post bài bạn cần lưu ý, tuyệt đối không được viết tắt, vì đây là quy định chung của diễn đàn. Vậy nhé bạn.

Huyen1007

Thành viên mới
Chào chị Phương Châu,
Hồ sơ K1 của em đã nộp được 6 tuần, bên dịch vụ nói đã email hỏi thì họ trả lời mail đã nhận được hồ sơ của em, tuy nhiên họ chưa rút tiền check của em. Nên đến giờ em vẫn chưa có receipt number để theo dõi hồ sơ. Họ nói Vì hồ sơ đông nên phải chờ hơi lâu. Vậy có đúng ko ah? Dịch vụ họ nói em ráng chờ thêm 1 tuan nữa họ sẽ điện thoại lên. Em không biết phải thế nào, chị tư vấn giúp em với ạh. Thanks chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau,
Hồ sơ K1 của em đã nộp được 6 tuần, bên dịch vụ nói đã email hỏi thì họ trả lời mail đã nhận được hồ sơ của em, tuy nhiên họ chưa rút tiền check của em. Nên đến giờ em vẫn chưa có Receipt Number để theo dõi hồ sơ. Họ nói vì hồ sơ đông nên phải chờ hơi lâu. Vậy có đúng không ah? Dịch vụ họ nói em ráng chờ thêm 1 tuần nữa họ sẽ điện thoại lên. Em không biết phải thế nào, chị tư vấn giúp em với ạh. Thanks chị.
Nếu dịch vụ họ đã trả lời bạn như thế, thì cố gắng chờ thêm 1 tuần nữa xem sao?

Huyen1007

Thành viên mới
Em chào chị,
USCIS đã báo case của em được nhận rồi.
Em lên check qua receipt number của em thì chỉ nói case đã được nhận thôi. Vậy em phải làm gì tiếp ah? Em cám ơn chị trả lời giúp em

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào chị,
USCIS đã báo Case của em được nhận rồi.
Em lên check qua receipt number của em thì chỉ nói Case đã được nhận thôi. Vậy em phải làm gì tiếp ah? Em cám ơn chị trả lời giúp em.
Nếu đã có số biên nhận Receipt Number, thì chờ USCIS xem xét chấp thuận Approval Date hồ sơ nữa thôi, và hiện tại bạn không cần phải làm gì cả. Ngoài ra bạn cần phải cung cấp thêm cho tôi biết số Receipt Number của bạn.

Huyen1007

Thành viên mới
Dạ em cám ơn chị, số receipt number của em là WAC1990317682. Vì em không biết cách chèn hình nên chị xem giúp em. Thông thường thời gian chấp thuận hồ sơ là bao lâu vậy chị? Em xin cám ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cám ơn chị, số Receipt Number của em là WAC1990317682. Vì em không biết cách chèn hình nên chị xem giúp em. Thông thường thời gian chấp thuận hồ sơ là bao lâu vậy chị? Em xin cám ơn chị.
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On August 9, 2019, we received your Form I-129F, Petition for Alien Fiancé (e), Receipt Number WAC1990317682, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by September 8, 2019, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 09/08/2019, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-129F, số biên nhận WAC1990317682, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, nên bạn cố gắng chờ thêm thời gian nữa, cũng như không thể đoán được chính xác thời gian là bao lâu, vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau.

Huyen1007

Thành viên mới
Em xin chào Chị,
3 tháng trước em có hỏi chị về Noa1 của em,
14/11 vừa qua em có nhận được thư yêu cầu bổ sung bằng chứng. Em đọc nhưng không hiểu rõ hoàn toàn. En không biết cách chèn hình trên này để đưa chị xem giúp em. Chị có thể hướng dẫn em hoặc cho em xin email của chị dc ko ah? Em hoang mang và lo lắng vì họ nói bổ sung lần này nếu ko xong hs sẽ trả về luôn ko extend hay bổ sung nữa. Em mong chị giúp em.
Em chân thành cám ơn chị. Chúc chị một ngày tốt lành

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào Chị,
3 tháng trước em có hỏi chị về hồ sơ của em,
14/11 vừa qua em có nhận được thư yêu cầu bổ sung bằng chứng. Em đọc nhưng không hiểu rõ hoàn toàn. Em không biết cách chèn hình trên này để đưa chị xem giúp em. Chị có thể hướng dẫn em hoặc cho em xin email của chị được không ah? Em hoang mang và lo lắng vì họ nói bổ sung lần này nếu không xong hồ sơ sẽ trả về luôn không extend hay bổ sung nữa. Em mong chị giúp em.
Em chân thành cám ơn chị. Chúc chị một ngày tốt lành.
Tôi chỉ tư vấn, hướng dẫn cho các Thành viên tại diễn đàn này, chứ không có trả lời thư qua địa chỉ email cho ai hết. USCIS kêu bổ sung chứng cứ gì? thì bạn cứ theo đó mà thực hiện gửi sớm, vậy là được rồi.

Huyen1007

Thành viên mới
Em chào chị Phương Châu,
Chị cho em hỏi HP em không xài facebook , cũng không chơi những mạng xã hội khác vậy lúc sau điền đơn ds160 em có cần điền facebook em vào ko chị. Facebook em có nhưng em không thường xuyên upload hình ảnh lên. Vậy có ảnh hưởng gì ko chị?
Em cám ơn chị , nhờ chị giải đáp giúp em

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào chị PhuongChau,
Chị cho em hỏi hôn phu em không xài facebook, cũng không chơi những mạng xã hội khác vậy lúc sau điền đơn DS-160 em có cần điền facebook em vào không chị. Facebook em có nhưng em không thường xuyên upload hình ảnh lên. Vậy có ảnh hưởng gì không chị?
Em cám ơn chị, nhờ chị giải đáp giúp em.
Có sao thì bạn cứ điền trung thực như thế. Việc quan trọng ở đây bạn cần lưu ý là bảng tường trình Timeline thời gian quen biết của 2 người. Vì diện bảo lãnh Hôn phu/Hôn thê K1, LSQ sẽ xem xét rất kỹ.