[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - WAC2290071483

hoangthuydung

Thành viên mới
Em chào chị. Cho em hỏi hồ sơ K1 WAC2290071483 cua em đã nhận được thông báo approved xem qua App Case Tracker vào ngày 11/5/2023 - nếu không nhận được thông báo trước ngày 26/5/2023 thì gửi e-request cho USCIS. Cho đến hôm nay em vẫn chưa nhận được hardcopy approval qua bưu điện hoặc qa email. Em đã gửi e-request, USCIS trả lời đã gửi approval notice qua địa chỉ của chồng em NBL, họ hướng dẫn em nếu mất thư thì phải điền đơn I-842. Nhưng thật sự em check mail box mỗi ngày em không nhận được thư và đã đến bưu điện để hỏi, họ không nhận được thư như vậy. Đã quá ngày nhận được thông báo, em cần làm gì tiếp theo ạ? Em cảm ơn ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào chị. Cho em hỏi hồ sơ K1 WAC2290071483 của em đã nhận được thông báo approved xem qua App Case Tracker vào ngày 11/5/2023 - nếu không nhận được thông báo trước ngày 26/5/2023 thì gửi e-request cho USCIS. Cho đến hôm nay em vẫn chưa nhận được hardcopy approval qua bưu điện hoặc qua email. Em đã gửi e-request, USCIS trả lời đã gửi approval notice qua địa chỉ của chồng em NBL, họ hướng dẫn em nếu mất thư thì phải điền đơn I-842. Nhưng thật sự em check mail box mỗi ngày em không nhận được thư và đã đến bưu điện để hỏi, họ không nhận được thư như vậy. Đã quá ngày nhận được thông báo, em cần làm gì tiếp theo ạ? Em cảm ơn ạ.
Chào hoangthuydung,
Đây là kết quả check hồ sơ của bạn.
Caso Fue Aprobado
El 11 de Mayo de 2023, aprobamos su Formulario I-129F, Petición de Prometido(a) Extranjero (2), Número de Recibo WAC2290071483. Le enviamos un aviso de aprobación. Por favor, siga las instrucciones en el aviso. Si no recibe su aviso de aprobación antes del 26 de Mayo de 2023, visite www.uscis.gov/e-request. Si cambia de domicilio, visite www.uscis.gov/addresschange para notificarnos su nueva dirección postal.
Thông báo trên được dịch như sau:
Trường hợp được chấp thuận
Vào ngày 11 tháng 5 năm 2023, chúng tôi đã chấp thuận Mẫu I-129F của bạn, Đơn xin Hôn phu/hôn phu nước ngoài (e) (2), Số biên nhận WAC2290071483. Chúng tôi gửi cho bạn một thông báo phê duyệt. Vui lòng làm theo hướng dẫn trong thông báo. Nếu bạn không nhận được thông báo phê duyệt trước ngày 26 tháng 5 năm 2023, vui lòng truy cập www.uscis.gov
Bạn thực hiện theo hướng dẫn của thông báo, hoặc nên hỏi lại thông tin này ở Người bảo lãnh, nếu vẫn chưa nhận được thông báo này, thì nên nói với Người bảo lãnh điện trực tiếp cho USCIS theo đường link sau để hỏi:
https://xuatnhapcanh.com/threads/da-ch-so-nhp-tch-va-di-tru-hoa-ky-uscis.26274/

hoangthuydung

Thành viên mới
Chồng em đã gọi cho USCIS nhiều lần mà không ai nghe máy và có đến trực tiếp USCIS thì họ nói phải lấy hẹn bằng cách gọi điện thoại để đặt hẹn, nhưng mà chồng em gọi hoài không đươc. Em sẽ gửi mail theo địa chỉ này thử xem sao a. Em cảm ơn chị ạ
California Service Center
Địa chỉ: USCIS
California Service Center
Po Box 30111
Laguna Niguel, CA 92607-0111
USA
Phone: 1-800-375-5283; (TTY: 1-800-767-1833).
Email: csc-ncsc-followup@dhs.gov
Website: http://www.uscis.gov

hoangthuydung

Thành viên mới
Chồng em gọi lên USCIS nó vẫn bắt phải điền đơn I-824 đóng phí $465 và đợi có thể thời gian 4-6 tháng nữa. Cho em hỏi mình đi pv ko cần tờ approval notice được ko chị?

hoangthuydung

Thành viên mới
Em đợi NVC gọi pv vì hs của em đc approved tức là đang đc chuyển đến NVC rồi ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em đợi NVC gọi phỏng vấn vì hồ sơ của em được approved tức là đang được chuyển đến NVC rồi ạ.
Được như vậy thì tốt rồi. Mà hồ sơ của bạn đã có số Case Number HCM do NVC cấp xong chưa?

hoangthuydung

Thành viên mới
Minh chưa nhận đc case number HCM. Mình có hỏi USCIS thì họ nói đợi 3 tháng kể từ ngày hs đc approved thì bên NVC sẽ gửi Case Number HCM cho minh. Bạn cho mình hỏi là lúc đi phỏng vấn ở lãnh sứ quán Mỹ ở VN, thì họ có đòi hỏi phải có tờ approval notice ko ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình chưa nhận được Case Number HCM. Mình có hỏi USCIS thì họ nói đợi 3 tháng kể từ ngày hồ sơ được approved thì bên NVC sẽ gửi Case Number HCM cho mình. Bạn cho mình hỏi là lúc đi phỏng vấn ở Lãnh sứ quán Mỹ ở Việt Nam, thì họ có đòi hỏi phải có tờ approval notice không ạ?
Thường khi LSQ gửi thư mời phỏng vấn sẽ có phần giấy tờ mà họ yêu cầu mang theo. Tuy nhiên bạn có thể tham khảo thêm bài post này ở đường link sau:
https://xuatnhapcanh.com/threads/hu...c-yeu-cu-th-thc-din-k1-hon-phu-hon-the.28965/
P/s: Tôi đã phải chỉnh sửa bài viết của bạn. Lần sau post bài bạn tuyệt đối không được viết tắt, gõ dấu đầy đủ. Vì đây là quy định chung của diễn đàn, cũng như tôn trọng người đọc bài để tư vấn, hướng dẫn cho bạn. Vậy nhé bạn.