Hồ sơ xin renew visa của bảo nam . Xin chú vha08 giúp đỡ hộ cháu

vic11893

Thành viên mới
Xin chào mọi người . Mình đang học tại richland college ở dallas , texas . Mình đang học college level . Mình qua mỹ tháng 5 / 2012 và sau đấy mình học esol level 3 và level 4 . Mình đã failed level 3 một lần và mình repeat lại đc " b " và level 4 mình pass " b " luôn ạ . Mùa spring 2013 là mình đã lên college level , mình học 4 môn tương đương với 12 credit hours . Nhưng lúc đó do mình ham chơi và chưa xác định đc tầm quan trọng của college nên mình có buôn thả trong việc học . Hậu quả là mình failed 4 môn học và nhận được chữ " F " và gpa 3.0 của mình rớt xuống còn 1.50 . Mình còn bị nằm trong probation của trường . Nhưng sau đó mùa fall 2013 mình retake 3 môn mình đã lấy hồi mùa spring 2013 và 1 môn chuẩn bị lấy spring 2014 . Gpa mình từ 1.50 lên đến 3.0 và đã thoát ra block probation . Hè 2014 mình muốn về thăm gia đình mà visa mình đã hết hạn tháng 5 năm 2013 . Mình biết là mình về sẽ 100% phỏng vấn lại nhưng mình xin hỏi các anh chị , xin giúp mình là , liệu trường hợp của mình đi phỏng vấn lại có bị từ chối do quá trình học tập trong quá khứ của mình ở mỹ không ? . Mình cần câu trả lời sớm nên mong mọi ngừoi giúp em ạ . Em cảm ơn

Ðề: Hồ sơ xin renew visa của bảo nam . Xin chú vha08 giúp đỡ hộ cháu

Khả năng LSQ Mỹ sẽ từ chối cấp visa cho cháu rất là cao - Tôi khuyên cháu hãy xin qua trường khác mà học và bỏ hết những gì cháu đã học ở Richland College. Ở Dallas ngoài RCC còn có Brook Haven, Tarant hoặc Houston.

Renew visa thì phải nộp transcript cho LSQ Mỹ và 100% là cháu sẽ phải phỏng vấn lại. Tôi biết 2 học sinh như cháu về Việt Nam thăm gia đình xong không renew visa được.

Nói tóm lại CO nhìn transcript sẽ cho cháu là đi làm chui ở Mỹ và sẽ từ chối cấp visa cho cháu. Cháu không tin thì cứ thử về, biết đâu cháu may mắn - Tôi thì không tin có chuyện may mắn.

vic11893

Thành viên mới

Khả năng LSQ Mỹ sẽ từ chối cấp visa cho cháu rất là cao - Tôi khuyên cháu hãy xin qua trường khác mà học và bỏ hết những gì cháu đã học ở Richland College. Ở Dallas ngoài RCC còn có Brook Haven, Tarant hoặc Houston.

Renew visa thì phải nộp transcript cho LSQ Mỹ và 100% là cháu sẽ phải phỏng vấn lại. Tôi biết 2 học sinh như cháu về Việt Nam thăm gia đình xong không renew visa được.

Nói tóm lại CO nhìn transcript sẽ cho cháu là đi làm chui ở Mỹ và sẽ từ chối cấp visa cho cháu. Cháu không tin thì cứ thử về, biết đâu cháu may mắn - Tôi thì không tin có chuyện may mắn.
Cháu cảm ơn chú VHA08 vì có dành chút thời gian vào topic của cháu . Nhưng chú ơi , mấy trường Brookhaven , Tarant và Richland điều nằm trong hệ thống Dallas Community District College nên mình chuyển đi đâu thì transcript mình cũng vậy à chú . Mà chú ơi , trường cháu năm 2014 là nếu mình repeat lại mấy môn mình FAIL thì họ sẽ xoá chữ F ra khỏi transcript và lấy điểm mới . Và nếu vậy thì kết quả phỏng vấn của cháu có gì thay đổi không chú ? . Chú giúp cháu với ạ , cháu cảm ơn

vha08

Support

Transcript từ các trường ở Mỹ bao nhiêu năm nay tôi chưa thấy có sự thay đổi. Transcript sẽ show 2 điểm, nếu transcript mà trường bỏ điểm F chỉ ghi điểm passing grade thì cháu sẽ không sao. Vậy cháuchơxem transcript cháu có thay đổi không. rồi hay quyết định

vic11893

Thành viên mới

Transcript từ các trường ở Mỹ bao nhiêu năm nay tôi chưa thấy có sự thay đổi. Transcript sẽ show 2 điểm, nếu transcript mà trường bỏ điểm F chỉ ghi điểm passing grade thì cháu sẽ không sao. Vậy cháuchơxem transcript cháu có thay đổi không. rồi hay quyết định
Chú ơi cháu có add yahoo chú đấy . Cháu biết là chú bận có công việc riêng nhưng cháu vẫn leave message cho chú và chưa được chú hồi âm ạ . Cháu mong chú giúp cháu

Cháu muốn về Việt Nam thăm gia đình thì

1 - Xin trường cấp cho cái I-20 mới (Ghi là cháu sẽ học khoá mùa thu FALL SEMESTER 2014)
2 - Xin trường (có thể phải trả vài USD) 1 bản SEALED TRANSCRIPT (nghĩa là transcript trường bỏ vào phong bì rồi dán lại) + một bản un-official transcript (bản in ra và đưa cho cháu) bản này cháu sẽ mang theo lúc vào phỏng vấn visa mới

Khi cháu về tới VN thì nộp đơn ra ĐSQ Mỹ ở Hà Nôi xin renew visa by mail - Nếu ĐSQ cho phép thì sẽ gởi visa mới về cho cháu - nếu không chấp thuận thì sẽ kêu cháu hẹn phỏng vấn ở LSQ HCM.

Nếu phải phỏng vấn lại thì 100% CO sẽ hỏi cháu những điểm "F" - (Cháu hãy nhớ cho kỹ TRANSCRIPT KHÔNG CÓ CHUYỆN XOÁ ĐIỂM XẤU VÀ GIỮ LẠI ĐIỂM TỐT mà nó sẽ ghi như vầy

1 - CHEM&101 GRADE = F GPA = 0
2 - CHEM&101 GRADE = B GPA = 3.3 (RETAKE) Hoặc tương tự như vậy - Y chang như cách ghi điểm học bạ ở Vietnam mà thôi

CO mà hỏi tại sao bị điểm "F" thì cháu có thể trả lời là cháu bị bịnh không tới lớp học được cho nên bị "F" và cháu đã retake tất cả các môn này lại (Cháu bị F cả 3 môn cho nên lý do "I got sick" thì có thể tin được