Học college

nguyenducvuong

Thành viên mới
chào chú . cháu mới qua dây được 6 tháng (06-03-2016) cháu tính qua tháng 8 năm sau đi học college..cho cháu hỏi khi nào cháu có thể apply đơn xin FA đc?
cháu tính đi học kế toán mà thấy ai cũng nói học chi kế toán ( lúc ở việt nam cháu học kế toán năm thứ 3 mà nghỉ để qua đây), ở đây kế toán không có việc đâu mà học. ai cũng bảo cháu học y tá...cháu thích học bên kinh tế mà ko biết học gì vì mới qua cháu không biết nhiều?
mong chú tư vấn giùm.. cháu năm nay 21 tuổi
cháu xin cảm ơn ạ

syncreation

Thành viên tích cực
Mình góp ý về FA:
Bạn có thể apply liền ngay, bạn sẽ nhận thư của FA, và đi làm test anh văn ở College để biết những lớp AV phải yêu cầu học để đạt đầu vào của College.
Đầu tháng 1 năm sau (2017), bạn có thể apply học với FA được cấp cho đến tháng 6. Bạn nhớ ngày 1/1/17 năm sau apply FA tiếp cho năm 17-18 (xài từ tháng 9/17 đến 6/18), và chu kỳ cứ thế lặp lại.

nguyenducvuong

Thành viên mới
Ðề: Học college

có thể apply bây giờ ak? tại vì mình qua mới đc 6 tháng ak...tiếng anh không nhiều?.. minh đi test ở college để họ cho minh biết có giỏi tiếng anh không ak? minh đang học ESL tại trường hướng nghiệp
qua đây mình ko có hiểu biết nhiều về giáo dục bên này.mong mọi người giúp đỡ...cảm ơn mọi người