Học Sang Sợi

Chào các AC
Cho BX hỏi có AC nào ở VN , biết nơi nào dạy Sang Sợi không ? chỉ cho BX học với vì BX đang cần cho việc làm của BX , sẵn đây BX xin mách cho các AC nào có dự định sang US sẽ theo nghề Alteration hoặc Dry Clean thì bạn nên học sang sợi để phòng khi dùng đến ...
xin cảm ơn AC nhiều lắm

nguyen du

Thành viên tích cực
Ðề: Học Sang Sợi

Hi bexinh,
Lúc trước khi chưa xong hồ sơ, lúc vào đây tình cờ thấy bexinh chuẩn bị đi Mỹ có hỏi diễn đàn cách mang võng xếp đi hảng Eva, nhưng chỉ nghe thấy trao đổi qua lại chung chung kg rõ lắm, vậy qua kinh nghiệm thực tế bexinh chỉ cho tôi cách mang đi thế nào cho tiện nhé…Xin cám ơn trước bexinh thật nhiều:p

Ðề: Học Sang Sợi

Hi bexinh,
Lúc trước khi chưa xong hồ sơ, lúc vào đây tình cờ thấy bexinh chuẩn bị đi Mỹ có hỏi diễn đàn cách mang võng xếp đi hảng Eva, nhưng chỉ nghe thấy trao đổi qua lại chung chung kg rõ lắm, vậy qua kinh nghiệm thực tế bexinh chỉ cho tôi cách mang đi thế nào cho tiện nhé…Xin cám ơn trước bexinh thật nhiều:p
chào bạn Nguyendu
Theo kinh nghiệm của BX hãng vé máy bay nào cũng thường có kích thước hành lý giống nhau
Nếu Nguyendu cần đem Võng xếp đi US , thì bạn khg cần đóng gói nó vào thùng giấy như những hành lý khác ,,, khi mua võng bạn đã có cái túi đựng võng của nhà sãn xuất rồi (nếu bạn đóng thùng họ cũng bắt bạn xé thùng ra )
Vào đến phi trường , bạn xách cái túi võng đó đến chỗ máy đóng gói (gần cửa ra vào )
sẽ có nhân viên đóng gói giúp bạn , khi đó bạn cho cái võng để lên máy , cái túi võng của bạn sẽ được bao bọc phủ kín lớp Nylon , xong rồi bạn cho nhân viên 1USD ( thủ tục lo lót ) cuối cùng bạn đem cái võng đó đi cân chung với những hành lý khác của bạn
Nói kỹ cho bạn nắm rõ là : 1 cái võng / nó được tính là 1 hành lý ( dù khung sườn Inox của nó chỉ nặng khoảng từ 7kg đến 9kg mà thôi cũng bị tính là 1 kiện hành lý ) vì vậy nếu bạn có ý muốn đem loại hàng này thì bạn nên mua 2 cái = khoảng 14kg hay 18kg ( để mình khg bị lỗ Kg ) bạn nên Đo trước ở nhà nhé tổng cộng 3 chiều : dài , rộng , cao khg được vượt quá 158 Cm ( 62 Inches )và khg nặng quá 23 Kg ( 50 Pound ) nếu bạn quá kích thước này bạn phải đóng cho họ 119 USD còn nếu khg thì cho người nhà cầm về giúp hehe ( nói vậy thôi chứ BX đem đi được khg bị quá size , nhưng võng của bạn thì tôi khg biết bạn mua hãng nào nên BX nghĩ chắc ăn là sau khi bạn cột 2 cái võng để nằm xuống nền và cân đo lại bạn nhé ) bạn dùng thước dây của thợ may nó sẽ có số Inches và Cm luôn
chúc bạn và gia đình có chuyến đi vui vẻ nhé