[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009696170

phamdinhthuan_72

Thành viên tích cực
Xin diển đàn xem giúp dùm tôi hồ sơ HCM2009696170 đã mở chưa ạ .Cám ơn nhiều

Last edited by a moderator:

phamdinhthuan_72

Thành viên tích cực
Ðề: Đinh Thuấn

Xin cho tôi hỏi vấn đề bảo trợ
tất cả 5 người tính luôn người bảo trợ theo tôi được biết tối thiểu phải là 33ngàn/ năm và phải khai thuế đầy đủ trong vòng 3 năm gần dây, ngoài ra còn điều kiện gì khác nửa không ạ ?
cám ơn rất nhiều

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin cho tôi hỏi vấn đề bảo trợ
tất cả 5 người tính luôn người bảo trợ theo tôi được biết tối thiểu phải là 33ngàn/ năm và phải khai thuế đầy đủ trong vòng 3 năm gần dây, ngoài ra còn điều kiện gì khác nửa không ạ ?
cám ơn rất nhiều
Mức income đó là đủ rồi đó bạn. Khi nộp bộ bảo trợ tài chính I864, người này phải nộp thêm bản sao bằng quốc tịch/pasport, giấy xác nhận việc làm. Nếu người này là thân nhân ruột thịt với người bảo lãnh và người được bảo lãnh thì cần có thêm giấy khai sinh.

Lưu ý: Hướng dẫn trên chỉ đúng khi mức income đó là của riêng người bảo lãnh, không tính thêm thu nhập của ai khác trong hộ.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào bạn Đinh Thuấn,
Bạn có thể vào trang http://www.uscis.gov/files/form/i-864p.pdf để tính thu nhập cần thiết của người đồng bảo trợ dựa trên số người trong hộ của họ và số người trong hộ của bạn.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

phamdinhthuan_72

Thành viên tích cực

Xin chào diễn đàn
Nếu người bảo trợ chưa có quốc tịch thì bảo trợ đươc không ?
Người bảo trợ của tôi có cửa hàng ăn vậy khi làm giấy bảo trợ cần nộp những giấy gì?
Thành thật cám ơn rất nhiều

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Xin chào diễn đàn
Nếu người bảo trợ chưa có quốc tịch thì bảo trợ đươc không ?
Người bảo trợ của tôi có cửa hàng ăn vậy khi làm giấy bảo trợ cần nộp những giấy gì?
Người bảo trợ là thường trú nhân, chưa có quốc tịch vẫn bảo trợ bình thường, nhớ photo thẻ xanh.
Làm chủ hay làm công gì thì giấy tờ vẫn như nhau. Khi điền I-864 sẽ có những ô điền, stick khác nhau. Các giấy tờ cần đính kèm theo đều có ghi đầy đủ trên I-864.

phamdinhthuan_72

Thành viên tích cực

Xin chào diễn đàn XNC
Cho tôi hỏi vấn đề bảo trợ
ngưới bảo lãnh tôi không đủ điều kiện bảo trợ , nên nhờ cô ruột tôi bảo trợ nhưng cô tôi cũng không đủ điều kiện vậy cô tôi nhờ thêm 1 người nửa để đồng bảo trợ như vậy có đươc không ?

Lily

Cựu Ban điều hành

Xin chào diễn đàn XNC
Cho tôi hỏi vấn đề bảo trợ
ngưới bảo lãnh tôi không đủ điều kiện bảo trợ , nên nhờ cô ruột tôi bảo trợ nhưng cô tôi cũng không đủ điều kiện vậy cô tôi nhờ thêm 1 người nửa để đồng bảo trợ như vậy có đươc không ?
Chào phamdinhthuan_72. Được bạn ạ, một hồ sơ có thêm 2 người đồng bảo trợ cùng với người bảo lãnh là hợp lệ, và chỉ 2 thôi bạn nhé, chứ 3 người đồng bảo trợ là không được.
Tôi cũng xin lưu ý bạn chút xíu, bạn và người bảo lãnh của bạn nên cân nhắc tìm người đồng bảo trợ có khai thuế riêng (không khai chung với vợ hoặc chồng của người ấy), khi tính số người, phải tính luôn những người phụ thuộc vào hai người đồng bảo trợ nữa xem tổng income có đủ không. Tốt nhất là tìm nhờ người có income khá một chút làm đồng bảo trợ.
Chúc bạn và gia đình luôn may mắn. Thân ái.

phamdinhthuan_72

Thành viên tích cực

Cach điền DS230 Nhờ ACE giúp tôi cách điền câu 30 có phải bắt đầu 16 tuổi
-ví dụ mình khai là từ năm 16 tuổi ở đâu cho đến hiện tạiphải không
Câu 32 : mình buôn bán ở nhà có cần khai địa chỉ nơi buôn bán không ?
-Và nhà minh có thay địa chỉ mới nhưng minh không khai báo đia chỉ mới vậy khi điền 230 minh lấy địa chỉ củ hay địa chỉ mối trong khi trong Giấy CMND và HK đã đổi địa chỉ mới
- Còn mấy câu nếu mình không có thì bỏ trống hay ghi N/A
Mong đươc hồi âm
Cám ơn rất nhiều

thanhnv

Thành viên tích cực

Cach điền DS230 Nhờ ACE giúp tôi cách điền câu 30 có phải bắt đầu 16 tuổi
-ví dụ mình khai là từ năm 16 tuổi ở đâu cho đến hiện tạiphải không
Câu 32 : mình buôn bán ở nhà có cần khai địa chỉ nơi buôn bán không ?
-Và nhà minh có thay địa chỉ mới nhưng minh không khai báo đia chỉ mới vậy khi điền 230 minh lấy địa chỉ củ hay địa chỉ mối trong khi trong Giấy CMND và HK đã đổi địa chỉ mới
- Còn mấy câu nếu mình không có thì bỏ trống hay ghi N/A
Mong đươc hồi âm
Cám ơn rất nhiều
Chào bạn

Câu 30: Bạn kâi từ hiện tại trở về ngược lúc 16 tuổi. Lưu ý bạn là nên ghi theo đúng tháng bạn được 16 tuổi luôn nhé.

Câu 32: Bạn buôn bán ở nhà thì ghi SELF EMPLOYED ở mục làm việc cho ai, địa chỉ buôn bán nếu bạn sống tại SG thì ghi HO CHI MINH CITY.

- Khi khai địa chỉ trong DS230, bạn phải ghi theo địa chỉ trong hộ khẩu bạn nhé.

- Bạn không nêu câu nào cụ thể nhưng nếu câu nào không phù hợp thì có thể ghi N/A.

phamdinhthuan_72

Thành viên tích cực

Chào ACE
Ở câu 30 tôi sinh năm23-2- 1974 thì bắt dâu khai như vậy phải không
Từ năm 36 tuổi đến 27 tuổi ở đ/c ......
Từ năm 27tuổi đến 20 tuổi ờ đ/c..........
từ năm 20 tuôi đến 16 tuổi ô đ/c ..........
Còn câu 32 có cần ghi buôn bán cái gì không ?
Mong ACE giúp dùm tôi
Cám ơn nhiều

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Ở câu hỏi số 30
(List below all places you have lived for at least six months since reaching the age ò 16, including places in your country of nationality. Begin with your present residence.)
Bạn ghi tất cả những nơi mà bạn đã ở ít nhất là 6 tháng kể từ khi bạn 16 tuổi, kể cả những nơi trong nước quốc tịch của bạn. Bạn bắt đầu bằng địa chỉ hiện tại. Ở cột City or Town, bạn ghi tên thành phố hay thị xã. Ở cột Province, bạn ghi tỉnh . Ở cột Country, bạn ghi tên nước. Ở cột From/To (mm-yyyy) or "Present", bạn ghi thời gian ở từ tháng nào năm nào đến tháng nào năm nào theo dạng tháng (2 số) – năm (4 số) hay đến "hiện tại". Nếu bạn ở từ tháng 4 năm 1999 đến 7 năm 2005 thì bạn ghi 04-1999/07-2005.

Ở câu hỏi số 32
(List below all employment for the last ten years) Hãy liệt kê tất cả việc làm trong vòng 10 năm cuối.
Bạn phải liệt kế tất cả công việc mà bạn đã làm trong vòng 10 năm qua. Ở cột Employer, bạn ghi tên cơ quan. Ở cột Location, bạn ghi tên thành phố của cơ quan đó. Ở cột Job Title, bạn ghi chức vụ của bạn. Ở cột From/To (mm-yyyy) or "Present", bạn ghi thời gian làm việc từ tháng nào năm nào đến tháng nào năm nào theo dạng tháng (2 số) – năm (4 số) hay đến "hiện tại". Nếu bạn làm việc từ tháng 4 năm 1999 đến 7 năm 2005 thì bạn ghi 04-1999/07-2005.

Bạn ghi công việc mà bạn dự định làm ở Mỹ ở hàng In what occupation do you intend to work in the United States?

phamdinhthuan_72

Thành viên tích cực

Xin chào ACE
cho tôi hỏi mình đóng 88$ và nộp DS3032 khoảng bao lâu mới nhận được giấy báo đóng 404$ và khi nào minh mới nhận đươc giấy khai thuế bảo trợ .
Thành thật cám ơn rất nhiếu

phamdinhthuan_72

Thành viên tích cực

Xin chàoACE
cho toi hỏi Document cover sheet là gì ?
khi đóng 404$ thì mình mới nhận được giấy khai bảo trợ phải không ngưới bảo trợ cua tôi ở bang khác vậy khi có giấy khai bảo trợ tôi gởi qua đó cho người đó khai phải không ?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Xin chàoACE
cho toi hỏi Document cover sheet là gì ?
khi đóng 404$ thì mình mới nhận được giấy khai bảo trợ phải không ngưới bảo trợ cua tôi ở bang khác vậy khi có giấy khai bảo trợ tôi gởi qua đó cho người đó khai phải không ?
Chào bạn,
Bạn có thể hiểu "Document cover sheet" giống như là trang bìa của một hồ sơ có đầy đủ các thông tin (tên người thụ hưỡng, diện bảo lãnh, bar code.v.v..) nhằm giúp cho các viên chức NVC dễ nhận dạng và phân loại hồ sơ một cách mau chóng và chính xác.

Mẫu bảo trợ tài chánh I-864, người bảo lãnh có thể tự download về điền.

phamdinhthuan_72

Thành viên tích cực

Chào ACE
bây giờ tôi downlood I864 rồi gởi cho người bảo trợ của tôi điền vô như vậy sớm lắm hay không ? vì tôi chỉ mới đóng tiền 88$ và mẫu DS3032. người bảo trợ của tôi không phải là người bảo lãnh vậy điền mẫu đơn I 864a . nhung tôi chỉ downlood đượcmẫu I864 .mong ACE chỉ dẫn cụ thể
1/ thẻ xanh photo 2 mặt
2/ mẫu I 864a
ngoài 2 giấy này ra tôi không biết gì nửa . Mong ACE giúp tôi ghi cụ thể những giấy gì nưa
Thành thật cám rất ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào bạn phamdinhthuan_72,
Theo cách hỏi của bạn, bạn có thể vui lòng cho tôi được biết bạn có phải là người bảo lãnh không? Để ACE trên diễn đàn có thể trả lời cho bạn một cách thiết thực nhất.