Hẹn Nhau Mua Vé Máy Bay

Jenny

Cựu Ban điều hành
Chào mọi người,

Mình thấy qua diễn đàn, rất có thể có nhiều anh chị em sẽ sang Mỹ cùng thời điểm.

Mình biết là tùy theo tình trạng gd của mỗi người để mua vé máy bay cho thích hợp.

Mình thấy nếu anh chị em nào không ngại vấn đề riêng tư, khi mua vé máy bay, xin post thông tin lên đây để anh chị em khác có thể sắp xếp thời gian để mua cùng hãng, cùng ngày nếu tiện.

Bước đầu định cư xứ lạ, bất đồng ngôn ngữ nên nhiều bỡ ngỡ. Nếu Anh ngữ không thạo, đi chung sẽ bớt run hơn; nếu thạo thì coi như giúp nhau.

"Ba cây chụm lại nên hòn núi cao"

1 vài suy nghĩ của mình; xin "góp ý" cùng mấy anh chị em.
----

Tưởng mình chỉ gợi ý, ai dè mấy anh chị post trong đây luôn. Vậy thôi để mình gom lại nhe.

Tháng 8/ 2010:

1. rockytu - China Airline, August 28 5:00 pm ( 2 lớn, 2 bé )

Tháng 9/ 2010:

1. thanhchi - EVA air, Sep 5, về Houston-Texas, 5 người

2. trikieuthi - UNITED AIRLINES , Sep 6, giá vé USD 711,30. Số người đi là:4. Về San Diego, California
*Từ Sài Gòn 06:05 đến Tokyo/Narita 13:50
*Từ Tokyo/Narita 17:40 đến SAN DIEGO 15:37

3. tramgv – EVA Air, Sep 16, 12:55 PM (2 lớn + 1 bé), về Portland, Oregon

Tháng 10/ 2010:

Chỉnh sửa cuối:

tramgv

Thành viên tích cực
Ðề: Hẹn Nhau Mua Vé Máy Bay

tramgv mở hàng cho Jenny nha:
tramgv – EVA Air, Sep 16, 12:55 PM (2 lớn + 1 bé)

luckyseafood

Ban điều hành

Tuyệt vời với ý tưởng của Jen nỳ, hongtran xin có thêm ý kiến nhỏ, chắc cũng thú vị lắm:

Thí dụ: từ Sài Gòn đi San Diego, thì bạn có thể ghi your itinerery là:

SNG - TAIPEI 11:45 - 15:15 19SEP
TAIPEI - LAX 17:00 - 14:30 19SEP
LAX - SAN DIEGO: 17:00 - 18:00 19SEP

Như vậy ta sẽ biết bạn mình quá cảnh ở đâu, làm thủ tục nhập cư ở phi trường nào của Mỹ. Vui lắm vì có bạn đồng hành.

rockytu

Thành viên tích cực

Gia đình mình đi China Airline 28-8 5:00 pm ( 2 lớn, 2 bé )

thanhchi

Thành viên tích cực

hii: có ai về houston-tx vào ngày 5-9 này hãng EVA air cho mình biết với để cùng đi cho khỏi bỡ ngỡ :100: :100: :100: nhà mình đi 5 người

trikieuthi

Thành viên mới

Tuyệt vời với ý tưởng của Jen nỳ, hongtran xin có thêm ý kiến nhỏ, chắc cũng thú vị lắm:

Thí dụ: từ Sài Gòn đi San Diego, thì bạn có thể ghi your itinerery là:

SNG - TAIPEI 11:45 - 15:15 19SEP
TAIPEI - LAX 17:00 - 14:30 19SEP
LAX - SAN DIEGO: 17:00 - 18:00 19SEP

Như vậy ta sẽ biết bạn mình quá cảnh ở đâu, làm thủ tục nhập cư ở phi trường nào của Mỹ. Vui lắm vì có bạn đồng hành.
Gia đình tui đã mua vé máy bay của hãng UNITED AIRLINES , sẽ bay vào ngày 06/9/2010, giá vé USD 711,30. Số người đi là:4. *Từ Sài Gòn 06:05 đến Tokyo/Narita 13:50 *Từ Tokyo/Narita 17:40 đến SAN DIEGO 15:37. Như vậy, gia đình tui sẽ quá cảnh tại Nhật và sẽ làm thủ tục nhập cư ở phi trường nào của Mỹ?

leo

Thành viên tích cực

ack ack, nhà Leo vẫn chưa đặt vé nữa, mà nghe thông tin là vé máy bay đến ngày 18.10 này đã hết rồi.lo lắng wa'

linda

Ban điều hành

Gia đình tui đã mua vé máy bay của hãng UNITED AIRLINES , sẽ bay vào ngày 06/9/2010, giá vé USD 711,30. Số người đi là:4. *Từ Sài Gòn 06:05 đến Tokyo/Narita 13:50 *Từ Tokyo/Narita 17:40 đến SAN DIEGO 15:37. Như vậy, gia đình tui sẽ quá cảnh tại Nhật và sẽ làm thủ tục nhập cư ở phi trường nào của Mỹ?
Anh đến phi trường nào đầu tiên ở Mỹ anh sẽ làm thủ tục nhập cảnh ở phi trường đó. Chúc thượng lộ bình an.:)

Jenny

Cựu Ban điều hành

Mình chẳng có bay đi đâu, mà thấy anh chị em nôn nao ... tự nhiên cũng nghe lòng mình nôn nao :43:

thuykha

Thành viên tích cực

nhà em lên homepage của hãng EVA coi giá vé thì tham khảo đc nếu sắp xếp đc ngày 25/9 bay thì vé chỉ có 592$ (bay từ HCM-LOS quá cảnh tại TAIPEI). Các anh chị so sánh giá của các hãng để chọn đc giá tốt nhất :):):)