Hội ACE phỏng vấn trong tháng 9

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội ACE phỏng vấn trong tháng 9

Hi ACE trên diễn đàn,

Hai ngày nay, sau khi đi chích ngừa bổ sung 01 mủi TD (bạch hầu, uốn ván) về mình bị sốt quá trời, cánh tay bị chích đau lắm, giơ lên hông nổi luôn. Hôm trước chích 02 mủi thì hổng bị gì hết.

Chắc là tùy loại thuốc và thể trạng tại thời điểm chích khác nhau của mỗi người nên mới có hiện tượng này.

Có thể cơ địa của mỗi người mỗi khác nhưng mình vẫn muốn nhắn ACE xa gần có ý định sắp xếp việc đi chích ngừa bổ sung (mủi TD) sát ngày khám sức khỏe nên cân nhắc và thận trọng nhé.

Chúc một ngày tốt lành.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Vậy chích sau khi KSK có được không?
Hi Dohoaibao,
Theo mình, bạn đã có giấy vàng rồi, chích bổ sung mủi TD sau khi KSK hay kể cả sau khi PV cũng không có vấn đề gì đâu.
Theo dõi trên diễn đàn mình thấy trường hợp bạn Leo có giấy vàng khi chích ngừa, nhưng chưa chích bổ sung mủi TD khi PV vẫn rinh được giấy hồng đó.
Nhưng nói chung, chích đầy đủ theo yêu cầu là chắc ăn hơn.
Bạn cân nhắc kỹ nha :100:

dohoaibao

Thành viên tích cực

Các ACE ơi, Khi chích ngừa lần đầu theo quy định phải chích bao nhiêu loại thuốc. lần đầu chích thiếu hẹn chích tiếp sau đo có phải gọi là chích ngừa lần 2 hay là cứ 2 tháng phỉa chích lại một lần. ACE nao biết chỉ dùm mình nhé

quaidan

Cựu Ban điều hành

Các ACE ơi, Khi chích ngừa lần đầu theo quy định phải chích bao nhiêu loại thuốc. lần đầu chích thiếu hẹn chích tiếp sau đo có phải gọi là chích ngừa lần 2 hay là cứ 2 tháng phỉa chích lại một lần. ACE nao biết chỉ dùm mình nhé
Hi Dohoaibao, theo quaidan biết:

Năm sinh / Vaccine
1956 trở về trước : TD
1957-1988 : TD, MMR
1989-2001 : TD, MMR, HBV, OPV
2002-2008 : DTP, MMR, HBV, OPV

Ghi chú:
TD : bạch hầu, uốn ván
DTP : bạch hầu, uốn ván, ho gà
MMR : sởi, quai bị, rubella
OPV : bại liệt
HBV : Viêm gan siêu vi B
T : Uốn ván, tiêm cho PN có thai

@Vì thiếu thuốc TD nên hẹn ngày lên chích bổ sung cho đủ, không gọi là chích lần 2
@Còn như thuốc HBV phải chích 3 mủi, vậy cho nên phải chích lần 2 và lần 3

*Trường hợp của mình cả gia đình đã chủng ngừa HBV trước rồi (có giấy tờ chứng minh) thì bác sỹ bắt mọi người phải chích nhắc lại 01 mủi HBV đó.
OK?

thinhcongly

Thành viên tích cực
Ðề: chích ngừa

nhờ các ACE trên diễn đàn giải dáp dùm mình . hôm 17/8 mới đây gia đình mình có di chích ngừa . mình có ngừa luôn viên gan sieu vi B . sau khi minh ngừa xong có hiên tuong bi sốt hai ngày có thể la do mình bi phản ứng thuốc . và hiện giờ mình còn phải chích 2 lần ngừa viên gan B nữa nếu mình không dến chích thi có ảnh hưởng gì dến viêc xuất cảnh kg ? nhờ các ban am hiểu về việc nay giải dáp giúp mình . xin cám ơn . :(

zero00789

Thành viên tích cực

Hi anh dohoaibao ,anh đã đi chích ngừa và ksk chợ rẫy chưa . Gia đình em hôm 25/8 đã chích ngừa và ksk rồi , dịch vụ rạng mi dẫn đi ,hôm qua nhà em đã nhận toàn bộ hồ sơ sk rồi ,wa ải này thấy nhẹ nguời ghê ,giờ còn ải cuối pv là xong ,chúc anh và tất cả các bạn ksk thành công .

dohoaibao

Thành viên tích cực

Chào zero00789 7/9 này mới KSK cũng đang lo lắng đây. Chích ngừa rồi nhưng chưa đủ 6/9 chích bổ sung. không biết chích cận ngày như vậy nếu bị sốt có ảnh hưởng KSK không nữa

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: chích ngừa

nhờ các ACE trên diễn đàn giải dáp dùm mình . hôm 17/8 mới đây gia đình mình có di chích ngừa . mình có ngừa luôn viên gan sieu vi B . sau khi minh ngừa xong có hiên tuong bi sốt hai ngày có thể la do mình bi phản ứng thuốc . và hiện giờ mình còn phải chích 2 lần ngừa viên gan B nữa nếu mình không dến chích thi có ảnh hưởng gì dến viêc xuất cảnh kg ? nhờ các ban am hiểu về việc nay giải dáp giúp mình . xin cám ơn . :(
Hi Thinhcongly,
Bạn cứ để qua Mỷ chích lần 2-3 luôn, khỏi tốn tiền và cũng không phải bị chen lấn như ở VN mình. Không có ảnh hưởng gì đến tiến trình cấp vi sa đâu bạn ạ.
Hãy yên tâm nhé :100:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Chào zero00789 7/9 này mới KSK cũng đang lo lắng đây. Chích ngừa rồi nhưng chưa đủ 6/9 chích bổ sung. không biết chích cận ngày như vậy nếu bị sốt có ảnh hưởng KSK không nữa
Hi Dohoaibao,
Theo quan sát của mình thì rất ít trường hợp bị sốt sau khi chích ngừa lắm. Hên xui thôi.
Quaidan biết bạn dự định lên SG trước 2 ngày để chích ngừa bổ sung và KSK luôn phải không? Vậy bạn có thể lên trước thêm một ngày nữa để chích ngừa sớm hơn, nếu ai có bị sốt thì tới ngày thứ 3 cũng đã hết. Ngoài ra, thời gian đó bạn lập chương trình để cùng gia đình vi vu ở đất Sài thành này một phen.
Bạn thấy sao ? :100:

dohoaibao

Thành viên tích cực

KSK mình tự đăng kí ngày rồi, vậy giờ mình có cần nhờ tới dịch vụ không? có người hướng dẫn chắc đỡ lo hơn. ACE có kinh nghiệm chỉ giúp nhé

zero00789

Thành viên tích cực

Hi anh dohoaibao ,hồ sơ anh đăng ký ksk buổi trưa hay buổi sáng vậy ,khám buổi trưa rất ít ,đa số là dịch vụ nộp hồ sơ thôi , quá trình khám cũng đơn giản ,quan trọng là chụp phổi thôi, sau khi cân đo ,chụp phổi ,xét nghiệm máu ,là lên lầu theo chỉ định phòng khám tổng quát ,khám xong ra ngoài ghế ngồi ,đợi họ xem phim phổi ,nếu ok thì đuợc giấy hồng chiều mai 3h cầm passport ,giấy đóng tiền ksk nhận hồ sơ sk . Chụp phổi nhớ hít thật sâu ,áp sát ngực vào máy chụp ,vì máy chụp chợ rẫy tinh vi lắm ,anh sẽ thấy có vài giám sát lãnh sự quán đi từng phòng chấm điểm toàn nguời mỹ ,vài thông tin chia sẻ anh và các bạn

vylinh

Thành viên tích cực

Ai giúp mình với
hôm 16/9 mình có đi khiếu nại CSPA cho người chị thì họ hẹn mình tới 27 mới có kết quả ( mà 27/9 này thư hẹn phỏng vấn 8h sáng luôn, mà phòng thông tin 8-8h30 mới làm việc ).
- Mình có nói với họ như vậy, họ nói 8h lại lấy kết quả rồi vào phỏng vấn cũng không sao hết, ai lại sớm PV sớm, ai lại sau PV sau phải không mấy bạn ?. Bạn nào tư vấn cho mình với
- Lúc khiếu nại CSPA mình có ghi email của mình, nếu có kết quả trước ngày 27 họ có gởi qua email cho mình không ?

yahoo mình là : baby.orion

A

anhtuan

Guest

Chào bạn, gia đình tôi phỏng vấn ngày 20/09 và đã thành công. Trong quá trình phỏng vấn tôi quan sát, nhân viên Lãnh Sự Quán nói với bạn như vậy, tôi thấy đúng đó bạn, bạn yên tâm đi đứng có lo lắng quá, cứ đến lấy kết quả xong rồi vào vào phỏng vấn cũng không sao (Miễn là trong buổi sáng đó mình có mặt để phỏng vấn là được). Trong ngày phỏng vấn của tôi có nhiều người thư mời là 8giờ nhưng đến 10 giờ có người hơn 10 giờ mới được phỏng vấn Lãnh Sự Quán họ làm việc không theo giờ trong thư đâu, cố gắng chuẩn bị hồ sơ cho thật chu đáo. lúc đi cố gắng ăn thật mặt lịch sự , lúc vào phỏng vấn cố gắng chào họ cho lịch sự để tạo thiện cảm với người phỏng vấn. Lúc mới vào phỏng vấn tâm trạng của tôi rất là hồi hộp. Nhưng khi phỏng vấn tôi thấy họ rất thân thiện và vui vẻ mình hết lo, đồng thời gia đình tôi không bị hỏi câu nào hết, họ xem hồ sơ và hình ảnh bằng chứng xong là OK

thinhcongly

Thành viên tích cực

KSK mình tự đăng kí ngày rồi, vậy giờ mình có cần nhờ tới dịch vụ không? có người hướng dẫn chắc đỡ lo hơn. ACE có kinh nghiệm chỉ giúp nhé
hoc ba cua minh bi that lac vay neu thieu no thi co anh huong gi den pv kg vay kg biet dien vao namnao thi chinh xac khi con di o truong vi thoi gian troi qua qua lau minh kg the nao nho het noi rat mong cac ban co loi khuyen

vylinh

Thành viên tích cực

mình cảm ơn bạn nha. phỏng vấn chỉ đương đơn chính thôi phải không bạn ?

A

anhtuan

Guest

Chao ban Vilinh.
Khi đi phỏng vấn phải có đầy đủ tất cả thành viên có trong hồ sơ đi. Khi phỏng vấn chủ yếu nhân viên lãnh sự chỉ hỏi người đứng đơn chính. Nhưng có nhiều trường hợp như gia đình mình thì cô nhân viên lãnh sự xem hình thấy hình con mình lúc 1 tháng tuổi chụp chung với cô của cháu (người bảo lãnh) thì cô nhân viên đưa hình đó cho con mình và hỏi cháu đây là ai, cháu trả lời là me, cô nhân viên lãnh sự cười rất là vui và cô Ok. Vì vậy theo mình bạn nên đưa hình ảnh và thông tin về người bảo lãnh cho các thành viên trong gia đình biết để khi họ hỏi thì biết mà trả lời.
Theo kinh nghiện của mình thì những gì mình biết thì trả lời đừng trả lời vòng vo hoặc đừng nói dối vì khi họ phát hiện nói dối thì tình huống bát hồ sơ và không còn con đường đến Mỹ vĩnh viễn 100% . Vì truớc khi phỏng vấn Lãnh sự quán yêu cầu mình tuyên thệ là hồ sơ và câu trả lời phỏng vấn phải trung thực và chính xác. Trong ngày mình phỏng vấn tại ô của mình phỏng vấn có 1 gia đình trước nình không biết trả lời như thế nào mà thời gian phỏng vấn của gia đình hơn 1 tiếng đồng hồ cô nhân viên lãnh sự và cô thông dịch bỏ vào trong 1 khoản thời gian mà theo mình nghỉ là họ vào để hội ý. cuối cùng lúc họ đi ra đã cho gia đình đó 1 tờ giấy trắng

A

anhtuan

Guest

Chào bạn dohoaibao.
Nếu bạn đã đăng ký KSK bằng điện thoại hay đến trực tiếp để đăng ký thì không cần phải nhờ dịch vụ, không biết bạn khám ở Chợ Rẫy hay IOM vì khi đến khám nhân viên nơi khám họ sẽ hướng dẫn cho mình, bạn cứ yên tâm. Nếu bạn khám ở Chợ Rẫy nếu bạn đã đăng ký thì cũng không cần đến sớm. đúng 7 giờ sáng bạn có mặt là OK rồi vì họ ưu tiên cho những người đã đăng ký trước. Lúc đến bạn chỉ cần lấy mẫu đơn điền thông tin và cứ giữ đó đến khi họ gọi tên đến làm thủ tục thì đưa cho nhân viên làm thủ tục. Giấy tờ gồm 2 thư phỏng vấn (1chính+1 phô) 1 tấm hình 4x6, Passport, giấy chích ngừa (Nếu chưa có giấy chích ngừa thì họ sẽ bắt bổ sung sau)

linhvo47

Thành viên tích cực

Chao ban Vilinh.
Khi đi phỏng vấn phải có đầy đủ tất cả thành viên có trong hồ sơ đi. Khi phỏng vấn chủ yếu nhân viên lãnh sự chỉ hỏi người đứng đơn chính. Nhưng có nhiều trường hợp như gia đình mình thì cô nhân viên lãnh sự xem hình thấy hình con mình lúc 1 tháng tuổi chụp chung với cô của cháu (người bảo lãnh) thì cô nhân viên đưa hình đó cho con mình và hỏi cháu đây là ai, cháu trả lời là me, cô nhân viên lãnh sự cười rất là vui và cô Ok. Vì vậy theo mình bạn nên đưa hình ảnh và thông tin về người bảo lãnh cho các thành viên trong gia đình biết để khi họ hỏi thì biết mà trả lời.
Theo kinh nghiện của mình thì những gì mình biết thì trả lời đừng trả lời vòng vo hoặc đừng nói dối vì khi họ phát hiện nói dối thì tình huống bát hồ sơ và không còn con đường đến Mỹ vĩnh viễn 100% . Vì truớc khi phỏng vấn Lãnh sự quán yêu cầu mình tuyên thệ là hồ sơ và câu trả lời phỏng vấn phải trung thực và chính xác. Trong ngày mình phỏng vấn tại ô của mình phỏng vấn có 1 gia đình trước nình không biết trả lời như thế nào mà thời gian phỏng vấn của gia đình hơn 1 tiếng đồng hồ cô nhân viên lãnh sự và cô thông dịch bỏ vào trong 1 khoản thời gian mà theo mình nghỉ là họ vào để hội ý. cuối cùng lúc họ đi ra đã cho gia đình đó 1 tờ giấy trắng

Gia đình mình phỏng vấn ngày 16-9 nhưng nhận giấy xanh và LSQ yêu cầu ba mẹ và em trai út phải xét nghiêm DNA . Mình cũng chẳng hiểu vì sao LSQ họ nghi ngờ em trai không phải là con ruột :)

Chúc mừng ACE tháng 9 đã nhận được giấy hồng :41: