Hội ACE phỏng vấn trong tháng 9

nguyen quang xuan

Thành viên mới
Ðề: ho so dien f3 xin hoi

cac ban giup kiem tra ho so f3 HCM2002727033 ngay uu tien 15/5/2001 complete ngay 18/6/2001 den khi nao phong van
xin cam on

:100:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: ho so dien f3 xin hoi

cac ban giup kiem tra ho so f3 HCM2002727033 ngay uu tien 15/5/2001 complete ngay 18/6/2001 den khi nao phong van
xin cam on

:100:
Hi Xuanphat, không có câu trả lời chắc chắn cho bạn :13: nhưng dự đoán rằng cuối tháng này bạn sẽ có thư mời PV.
Chúc may mắn :100:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội ACE phỏng vấn trong tháng 9

Hi ACE,
Hôm nay Trung tâm kiểm dịch y tế quốc tế (40 Nguyễn Văn Trỗi, Phú Nhuận) đã có thuốc TD (ngừa bạch hầu, uốn ván). Các bạn nên sắp xếp công việc để đi chích nhé :100:

Sáng này gia đình mình đã đi chích bổ sung thuốc TD có gặp bác Utle (Đồng Tháp) nữa, vậy là 26/8 này bác Utle đã đầy đủ hồ sơ để vào PV rồi, chúc bác Utle PV thành công nghen :41:

dohoaibao

Thành viên tích cực

Lúc này chích ngừa còn đông đúc chen lấn như trước không anh quaidan, có phải khi đến chích lần 2 mình nộp lại phiếu màu vàng ở chổ đăng kí rồi bốc số chờ. Mình hỏi thêm từ bệnh viện chợ rẫy đến trung tâm chích ngừa có xa không? tại vì mình định thuê nhà nghỉ ở gần BVCR. chỉ giúp mình nhé các ACE

nguyen du

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ giúp về Khám sức khoẻ

ACE giúp mình khi đăng ký khám sức khoẻ bệnh viện chợ rẫy có phải gọi điện số 0838565703 mình ở cần thơ, sáng giờ gọi không thấy nhắc máy phải làm thế nào? xin trợ giúp
Tình cờ vào trang này đi tìm xem có ai KSK nhanh được kg? thì thấy câu hỏi của bạn, kg biết bạn đả đk được chưa? số phone của CR là : 38554137, rồi nhấn tiếp máy nhánh là 165 , chứ số mà bạn có khó liên lạc với CR lắm, mong bạn thành công.

dohoaibao

Thành viên tích cực

Hi cám ơn bạn, mình đăng kí KSK rồi 7/9

quaidan

Cựu Ban điều hành

Lúc này chích ngừa còn đông đúc chen lấn như trước không anh quaidan, có phải khi đến chích lần 2 mình nộp lại phiếu màu vàng ở chổ đăng kí rồi bốc số chờ. Mình hỏi thêm từ bệnh viện chợ rẫy đến trung tâm chích ngừa có xa không? tại vì mình định thuê nhà nghỉ ở gần BVCR. chỉ giúp mình nhé các ACE
Hi Dohoaibao,
@ Hôm nay thì không đông lắm nhưng sắp tới thì mình hổng biết à nha :13:
@ Đúng rồi, bạn nộp phiếu màu vàng rồi lấy số chờ gọi tên thôi :100:
@ Từ Chợ Rẫy đến trung tâm chích ngừa "hơi bị" xa đó. Bạn thuê nhà nghỉ ở gần BVCR là OK rồi, có thể đón taxi hoặc đón xe buýt để đi từ BVCR đến chỗ chích ngừa.
*Nếu đi xe buýt, bạn đứng tại trạm xe buýt (trước cổng BVCR) đón xe số 11 để đi đến bến xe buýt (tại chợ Bến Thành), rồi xuống xe chuyển qua xe số 4 để đi đến trung tâm chích ngừa (40 Nguyễn Văn Trỗi). Lúc về thì băng qua đường đón xe số 4 đi ngược lại chợ Bến Thành và chuyển qua xe 11 về lại BVCR.
Cách này là đỡ tốn kém nhất đó. Chúc bạn hổng bị lạc đường, hehe :21::21:

dohoaibao

Thành viên tích cực

hìhi giúp cho trót luôn quaidan ơi xa cở bi nhiêu nếu ngồi taxi mất bao nhiêu lâu từ BVCR đến trung tâm chích ngừa quốc tế.

quaidan

Cựu Ban điều hành

hìhi giúp cho trót luôn quaidan ơi xa cở bi nhiêu nếu ngồi taxi mất bao nhiêu lâu từ BVCR đến trung tâm chích ngừa quốc tế.
Hi Dohoaibao,
@ không chính xác lắm nhưng theo tỷ lệ trên bản đồ thì ước tính khoảng 9-10 km, ngồi taxi mất khoảng 15-20 phút (nếu hông bị kẹt ...xe).
@ đi taxi chắc hơn 100.000$ cho mỗi lượt, tổng cộng >>200.000$
@ đi xe bus: đi và về mỗi người 12.000$ (leo lên-xuống=chuyến đi xe bus: 3.000$ , lượt đi 2 chuyến xe, lượt về cũng vậy)
***đi taxi chắc ăn hơn nhưng hổng có tiền uống... bia :24::24::24:

phiden

Thành viên tích cực

Nếu đả chích lần 1 rồi thì lần 2 để qua đây chích củng được (CA .USA) vì qua đây sau khi khám sức khoẻ họ sẻ chích bổ sung cho mình đó như mình vừa rồi chích lần 2 rồi nhưng họ vẩn chích bổ sung thêm cho mấy mủi luôn không có đóng tiền à nhe (vì trước đó người ta đả làm BHYT cho mình rồi) vắng lắm không có đông như ở VN mình đâu.Vậy là khỏi lo dụ chích ngừa lần 2 nha Bảo.

dohoaibao

Thành viên tích cực

Hôm trước e va gia đình chích ngừa lần nhưng gòn thiếu một số thuốc nên chích bổ sung, anh chị và gia đình qua đó có gì hay về sự chuẩn bị trước khi đi nhớ post bài lên cho tụi e đi sau tham khảo nhé

phiden

Thành viên tích cực

Hôm trước e va gia đình chích ngừa lần nhưng gòn thiếu một số thuốc nên chích bổ sung, anh chị và gia đình qua đó có gì hay về sự chuẩn bị trước khi đi nhớ post bài lên cho tụi e đi sau tham khảo nhé
Hi Dohoaibao !
Thì nếu như đã chích lần 2 rồi nhưng còn thiếu yêu cầu chích thêm , thay vì chích tiếp mình có thể không chích đợi qua đây chích luôn vì bên này chích không phải trả tiền , mới qua có con nhỏ sẽ có Medical họ kiểm tra mấy đứa nhỏ chích thiếu thuốc gì sẽ chích bổ sung miễn phí cho mình , khi KSK cho con đi học vẫn đưa giấy chích ngừa bên đó ra nhưng họ kiểm tra lại và nếu thiếu sẽ chích bổ sung luôn . Hôm trước g/đ Phiden trước khi đi cũng đi chích ngừa lần 2 hết hơn 1tr nhưng khi qua đây KSK cho con đi học vẫn phải chích thêm mỗi đứa 3 mũi nữa đó , vì vậy mình thấy không cần chích bên đó lần 2 đâu nếu như ngày đi mình cận đợi qua Mỹ chích luôn thể vì việc gì liên quan đến sức khoẻ mà có con nhỏ là sẽ được Medical free cho mình hết . Chúc g/đ Anh chị mau sớm đoàn tụ .

dohoaibao

Thành viên tích cực

E có đứa con 12tuổi và 17tuổi vậy được hưởng medical free cho cả 2 cháu hay cả gia đình. E tính từ từ rồi đi như vậy nếu biết được thông tin này e và gia đình khỏi mất công chích ngừa lần 2 rồi, cám ơn anh nhé.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Dohoaibao !
Thì nếu như đã chích lần 2 rồi nhưng còn thiếu yêu cầu chích thêm , thay vì chích tiếp mình có thể không chích đợi qua đây chích luôn vì bên này chích không phải trả tiền , mới qua có con nhỏ sẽ có Medical họ kiểm tra mấy đứa nhỏ chích thiếu thuốc gì sẽ chích bổ sung miễn phí cho mình , khi KSK cho con đi học vẫn đưa giấy chích ngừa bên đó ra nhưng họ kiểm tra lại và nếu thiếu sẽ chích bổ sung luôn . Hôm trước g/đ Phiden trước khi đi cũng đi chích ngừa lần 2 hết hơn 1tr nhưng khi qua đây KSK cho con đi học vẫn phải chích thêm mỗi đứa 3 mũi nữa đó , vì vậy mình thấy không cần chích bên đó lần 2 đâu nếu như ngày đi mình cận đợi qua Mỹ chích luôn thể vì việc gì liên quan đến sức khoẻ mà có con nhỏ là sẽ được Medical free cho mình hết . Chúc g/đ Anh chị mau sớm đoàn tụ .
Hi bác Phiden, 2 bác và các cháu phẻ hôn?
@"...có con nhỏ sẽ có Medical họ kiểm tra mấy đứa nhỏ chích thiếu thuốc gì sẽ chích bổ sung miễn phí ..." dzậy "con lớn" cỡ như em có được chích free hông bác?!!!:100:
@Lâu quá không nghe tiếng tăm của bác, nhớ bác quá hè :43: còn 1/2 chai rượu bữa hổm nè :100: làm sao xử lý đây :13:

Liệu

Cựu Ban điều hành

@"...có con nhỏ sẽ có Medical họ kiểm tra mấy đứa nhỏ chích thiếu thuốc gì sẽ chích bổ sung miễn phí ..." dzậy "con lớn" cỡ như em có được chích free hông bác?!!!:100:
@Lâu quá không nghe tiếng tăm của bác, nhớ bác quá hè :43: còn 1/2 chai rượu bữa hổm nè :100: làm sao xử lý đây :13:
Hehheeh, thì dành 1.2 chai này, thứ Bảy tuần này, 28/8/2010 xử giúp luôn cho bác Phiden hen bác Quaidan ... khà ... khà ... :41::41::41:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hehheeh, thì dành 1.2 chai này, thứ Bảy tuần này, 28/8/2010 xử giúp luôn cho bác Phiden hen bác Quaidan ... khà ... khà ... :41::41::41:
Hehe, sao em hổng thấy bảng thông báo treo ở đâu hết dzậy cà :13: canh hổm rày chỉ mới thấy bác "bỏ nhỏ" thui à nha :21::21::21:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Theo đề nghị của Bác Thanhnv, chúng ta sẽ họp mặt vào cuối tháng 8/2010. Dự tính là trưa Thứ Bảy, ngày 28/8/2010. ACE cho ý kiến nha:

Nội dung cuộc họp mặt:
- Chia tay bác Tramgv, bác ThanhChi ..... và bác Thanhnv ...hehhehe
- Chúc mừng Leo, TuongVan rinh giấy hồng và các ACE khác đã rinh giấy hồngtrong tuần lễ sau (ngày 23/8 đến ngày 27/8/2010);
- Đặc biệt, nếu NVC nhanh tay, thì các HS sẽ nhận giấy PV trong tháng 8/2010 và PV vào thang 10/2010.
@ Ủa, em tưởng chỉ mới lấy ý kiến chứ chưa quyết mừ :13: dzậy bi giờ đã đóng dấu ký tên rồi hả bác :100:
@ hehe, em chỉ "thuê xị" thôi chứ hổng dám làm "chủ xị" đâu :24:

phiden

Thành viên tích cực

E có đứa con 12tuổi và 17tuổi vậy được hưởng medical free cho cả 2 cháu hay cả gia đình. E tính từ từ rồi đi như vậy nếu biết được thông tin này e và gia đình khỏi mất công chích ngừa lần 2 rồi, cám ơn anh nhé.
Chào Dohoaibao !
Đứa 17 tuổi thì chỉ được Medical 1 năm thôi , còn đứa 12 tuổi thì được 6 năm , do đó g/đ Anh chị sẽ được Medical theo con đến 6 năm lận đó , yên tâm nhé .

phiden

Thành viên tích cực

Hi Quaidan !
G/đ vẫn bình an , khoẻ mạnh nhưng có điều không có lai rai như mấy Bác nên buồn tí thôi . Còn việc Medical thì sẽ được cấp cho những trẻ em dưới 18 tuổi , nếu mình có con dưới 18 tuổi thì Cha mẹ sẽ được ăn theo con còn như trên 18 tuổi sẽ không được . Ngày 28/08 sắp đến nè bao nhiêu đó thắm vào đâu , mấy Bác làm thêm mấy ve nữa luôn đi Hehhehe:41::41::41: . Chúc mấy Bác và ACE vui vẻ , và tất cả lên đường bình an , khoẻ mạnh . See you one day recently to the U.S.