Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 2/2011

Shayla

Thành viên mới
Ðề: Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 2/2011

Hi mình cũng F3 pd 27/8/01 Complete 3/9/2010 nhưng chưa có giấy mời pv :confused:
Hi, hồ sơ nhà mình cũng F3 - PD 21/08/2001, complete 2/11/2010 hi vọng lịch visa nhảy đều trở lại thì hồ sơ nhà bạn & mình sẽ sớm nhận giấy pv thôi. PD F3-2001 hầu như đã đi Mỹ hết rồi, giờ chỉ còn sót lại vài hồ sơ như tụi mình thôi, hi vọng ...

tuantran185

Thành viên mới

:36:
Chào các Bạn Hồ Sơ mình diện F4 completed 15/09/2010 mà vẫn chưa có lịch Phỏng Vấn nữa, tháng 1 mình không có lịch nên có điện thoại hỏi trực tiếp NVC và viết mail hỏi thăm thì họ đều trả lời do Tổng Lãnh Sự Quán phải nghỉ Noel và về nước ăn Tết Tây nên họ không có làm việc cho nên họ không thể cho lịch phỏng vấn mình được, họ nói mình phải đợi tháng sau. Nhưng đã đợi thêm 1 tháng và vẫn chưa có, chắc có lẽ họ lại nghỉ thêm cái tết Việt Nam nữa. Các bạn nào hồ sơ completed từ tháng 10 trở đi thì có lẽ phải đợi tháng sau mới có lịch phỏng vấn được vì còn nhiều anh chi em completed tháng 09 mà còn chưa có lịch nữa thì các bạn phải chờ thôi vì Mỹ họ làm việc theo thứ tự thôi.:114:
Chúc mọi người sớm có lịch Phỏng Vấn.:113:

thanhuong

Thành viên tích cực

cas hcm:2010625113.mình diện vợ chồng.complete ngày 30/9/2010.mà sao mình chưa thấy có giấy phỏng vấn.có ai giúp mình xem chừng nào mình có vậy.2 vợ chồng mình từ khi cưới xa nhau 2 cái tết rồi.buồn quá các bạn ơi.ai giúp mình với.nhớ chồng quá hi hih

ilovexu_202

Thành viên tích cực

Cho mình một vé nào^^. mình diện F3, complete ngày 27/9/2010, PD 5/2002. Hy vọng sớm nhận được giấy phỏng vấn trước tết để ăn tết cho ngon. Hihi

Các bạn có thể giúp mình giải đáp một số thắc mắc không? mình đã hỏi nhiều người trên diễn đàn nhưng không ai trả lời cho mình hết. các bạn giúp mình nha:
Thứ nhất: mình muốn hỏi là có thể hỏi trước ngày phỏng vấn phải không?
Thứ hai: Mình nghe nói muốn hỏi NVC bằng email thì phải là email đăng ký trước, tức là sao vậy bạn? Hồ sơ nhà mình đâu có đăng ký email gì đâu. Vậy mình có thể dùng email bất kỳ để hỏi ngày phỏng vấn không hả bạn?
Thứ ba: Hồ sơ nhà mình diện F3, complete ngày 27/9/2010, PD là tháng 5/2002. Mình nghe nói lịch Visa bị dời lại gì đó, vậy thì hồ sơ nhà mình có bị ảnh hưởng gì không?
Cảm ơn các bạn nhiều, các bạn cố gắng giúp mình nha. Chứ mình sốt ruột lắm rồi. Hix

teresa

Thành viên tích cực

ilovexu_202@:thứ nhất là: bạn có gọi vào nvc với số máy 001-603-334-0700 để hỏi trực tiếp mọi thắc mắc sẽ có nhân viên của nvc trả lời cho bạn [ gọi vào giờ hành chánh khoảng 10g tối giờ vn ]
thứ hai : tức là khi nộp đơn bạn phải gi email của bạn vào để có gì họ sẽ bẳng email cho bạn . bạn có dùng email của bạn để hỏi nvc mọi thắc mắc . khi họ đã nhận được email bạn gửi họ sẽ cập nhập vào và khi có lịch pv thì họ sẽ gửi email cho bạn . đây là d/c email của nvc NVCINQUIRY@state.gov
thứ ba : lịch visa bi lùi 1 năm 6 tháng [1-1-2001] trong khi đó thì pd của nhà bạn là tháng 5-2002 thì có nghĩ là chưa tới ngày đáo hạn của nhà bạn . khi nào lịch visa qua ngày đáo hạn của nhà bạn thì hs nhà bạn mới được xếp lịch pv . hy vọng là trong vài tháng nữa lịch visa tăng . chúc gd bạn gặp nhiều may mắn

baophan

Cựu Ban điều hành

Chủ topic may mắn quá, lập hội nhận thư mời phỏng vấn tháng 2/2011. Vậy mà đầu tháng 1/2011 đã nhận được thư mời phỏng vấn rồi :113:

quocanh29

Thành viên mới

cas hcm:2010625113.mình diện vợ chồng.complete ngày 30/9/2010.mà sao mình chưa thấy có giấy phỏng vấn.có ai giúp mình xem chừng nào mình có vậy.2 vợ chồng mình từ khi cưới xa nhau 2 cái tết rồi.buồn quá các bạn ơi.ai giúp mình với.nhớ chồng quá hi hih
Chào bạn thanh hương

Mình cũng giống bạn đó, hồ sơ của mình đã complete vào ngày 15/10 mà vẫn chưa nhận được thư phỏng vấn, mình hy vọng là mình và bạn sẽ nhận được thư phỏng vấn trong tháng 1 này nha

GOOD LUCK

Iris

Thành viên tích cực

hix,hình như NVC hết phát thư pv rùi pải ko? chỉ phát 1 lần cho mấy bạn có PD 1999 gùi ngưng lun rùi thì pải, vậy là lại pải đợi tháng sau gùi? :confused:

BadGuys

Thành viên tích cực

NVC phát hết lịch PV cho tháng 2 rồi. Và chỉ cần tinh ý một chút các bạn có thể đoán trước luôn cả Visa Bulletin tháng 2 này.

thanhuong

Thành viên tích cực

NVC phát hết lịch PV cho tháng 2 rồi. Và chỉ cần tinh ý một chút các bạn có thể đoán trước luôn cả Visa Bulletin tháng 2 này.
thật o bạn.vậy là lịch pv tháng 2 hết rồi hả.vậy mà mình và ông xã ,trông sang dầu tuần ông xã phone cho nvc hỏi xem mình có lịch phỏng vấn o?thật o bạn

duyng90

Thành viên tích cực

Lịch VB tháng 2 này sẽ như thế nào đây ??? :confused: Good or Bad vậy bạn có thể nói cho mình biết không :40:

linhevn

Thành viên tích cực

Ôi... Đừng nói là F4 sẽ bị thụt lùi...Mình đang chờ thư PV nhanh nhanh..vì mình có baby sắp sinh rồi..
Mong sao mọi việc đều suôn sẽ...Chúc các thành viên trong XNC đều nhận được thư PV nhanh chóng...

Be CanTho

Thành viên tích cực

khi có lịch pv các bạn cứ thoãi mái lên chích ngừa bây giờ vắng lắm lúc trước trong tháng 11 phải hẹn trước cả tuần. bầy giờ tới tết vắng hoe. ngày 7/01 tôi tới chỉ khoảng 20 người thôi, tôi hỏi NV ở đó họ nói là năm nào cũng vậy gần tết là vắng vậy đó

baophan

Cựu Ban điều hành

tôi hỏi NV ở đó họ nói là năm nào cũng vậy gần tết là vắng vậy đó
Sợ qua Tết đông lại đó anh Be Cantho ơi, mà qua Tết là XNC có nhiều hồ sơ phỏng vấn lắm đó :113:

funnybom

Thành viên mới

Hic, giờ mình lại phải chờ và hy vọng thôi, quyền sát sinh thuộc về NVC. Cũng may là mình chưa quit job, mới bán nhà thôi, còn những bạn khác thì đã bán nhà, nghỉ việc....thì....:102:
<<<====F4