Hội chờ thư PV thang 8/2010

intelligent2010

Thành viên tích cực
Ðề: Hội chờ thư PV thang 8/2010

bạn F mấy, mà mình thấy có người completed 22/7 mà cũng nhận được thư rùi. mà mình 7/6 , gọi lên NVC biết là sẽ pv vào 20/10, ông mình cũng nhận mail , mình đang chờ nó gửi về Vn cho mình bằng bưu điện, có thể truclinh không đăng ký email của cả NBL và NDBL , ráng đơi vài ngày hoặc 1 tuần xem nó gửi về chưa , hay nhờ ai trực tiếp gọi NVC đi nhớ gọi từ lúc 7h tối VN đến khuya nha

minhhao06

Thành viên tích cực

Xin chào anh Liêu
Trước hết xin cảm ơn anh đã nhiệt tình tư vấn cho mình.Sau đây mình xin liệt kê những trang mà NVC đã gửi qua cho mình. Trước tiên là lá thư của NVC gửi với file * PDF (chính xác như bạn đã cung cấp cho mình) trong đó có 4 trang. Trang đầu là tên họ người được bảo lãnh chính và số case number. Cũng trong trang này có ghi ngày được mời gọi phỏng vấn kế tiếp có ghi chữ đậm là IMPORTANT INFORMATION và v/v. Trang thứ hai ghi là Traveling Applicants và NAME kế đến DOB tiếp theo POB. Xuống hàng Reminders rồi ghi các mục v/v.
Tiếp là Questions trong đó ghi : The National Visa Center has completed its processing of this case and amy further inquiries should be addressed to: CONSULATE GENETAL OF THE UNITED STATES, VISA UNIT 4 LE DUAN, QUAN1 THANH PHO HO CHI MINH VIET NAM
*Document Status Description (những chữ cái thí vu : A, C,D,F v/v đó là trang thứ 3
Rồi trang thứ 4 ghi NOTICE TO VISA APPLICANTS Case number ....và Applicant name..... kế đến có chữ là Visa Interview Requirements rồi một số chữ (không biết ghi gì) rồi cũng một trang như vậy cho người ăn theo. Trong một file *pdf chỉ có vậy thôi khi tôi nhận được. Vậy làm sao lấy gì chứng minh để đi chích ngừa và khám sức khoẻ không có một con dầu làm mộc Không biết có bạn nào giống như tôi vậy không. Theo tôi được biết do những người đi trước truyền đạt lại là phải có một hồ sơ mẫu DS 230 và giấy giới thiệu đi chích ngừa và khám sức khoẻ rồi giấy mời gọi phỏng vấn khong biết có phải thế không cho nên xin nhờ anh Liêu tư vấn tiếp dùm cho tôi Một lần nữa thành thật cảm ơn anh Liêu.

tramgv

Thành viên tích cực

Hi minhhao06,
tramgv trả lời giúp bạn nhé: đây đúng là thư phỏng vấn đó bạn. Bạn in ra 2 trang đầu dùng để đi khám sức khỏe và chích ngừa, cần 2 bộ cho cả nhà (1 bộ để chích ngừa và 1 bộ để KSK).
Sau khi có kết quả KSK xong, BVCR hoặc IOM (nơi bạn KSK) sẽ đóng dấu vào trang đầu tiên và bạn dùng thư này để vào cửa LSQ khi đi phỏng vấn.
Trang 3 (Document Status Description) giải thích ý nghĩa của các ký tự được ghi ở trang 4.
Trang 4 (Notice to visa applicants) liệt kê những loại giấy tờ nào đã được chấp thuận hoặc những giấy tờ nào bạn cần bổ sung trong ngày phỏng vấn. Bạn dựa vào ý nghĩa các ký tự để chuẩn bị những giấy tờ cần phải bổ túc vào ngày PV.
Các thành viên còn lại trong gia đình cũng có mỗi người 1 bản liệt kê các loại giấy tờ đã được chấp nhận hoặc phải bổ sung. Bạn căn cứ vào đó để sắp xếp hồ sơ cho cả nhà nhé.
Chúc bạn PV thành công.

Chỉnh sửa cuối:

minhhao06

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn bạn. Theo giấy báo là ngày 26/10 2010 lúc 08:00am mình được mời gọi phỏng vấn, vậy từ bậy giờ gia mình có thế xúc tiến ngay được không và cứ làm theo sự hướng dẫn của bạn có đúng không. Không cần phải phiên dịch những trang mà NVC gởi qua cho mình khi đi chích ngừa và khám sức khoẻ rồi phỏng vấn hả bạn? Xin bạn hướng dẫn thêm cho mình khi đi chích ngừa và khám sức khoẻ cần phải mang theo những giấy tờ gì v.v....v.v... rồi khi phỏng vấn nữa chứ Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiểu.

tramgv

Thành viên tích cực

Chào bạn,
Thư PV bạn không cần phải dịch sang tiếng Việt.
Việc cần làm ngay bây giờ là bạn điện thoại cho BVCR hoặc IOM để đăng ký lịch KSK cho gia đình bạn. Số điện thoại của BVCR là: (08) 3855 4137 – (08)3855 4138, bấm tiếp 165. ĐT của IOM là: (08) 3822 2057 – (08) 3822 2061
Tiếp theo bạn đưa gia đình đi chích ngừa ở Trung tâm kiểm dịch Y tế quốc tế _ 40 Nguyễn văn Trỗi Q.Phú Nhuận. Không đăng ký trước được.
Bạn xem thêm thông tin ở đây nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1029
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1687

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Bạn minhhao06 làm theo trình tự sau nha:
1. Gọi ngay cho Bệnh viện Chợ Rẫy 0838554137, số nội bộ 165 để đặt chỗ khám sức khỏe, hay IOM cũng được.
2. Khoảng 2 3 tuần nữa, khi nào bạn rãnh thì đi chích ngừa, chích trước ngày khám sức khỏe.
3. Chuẩn bị đầy đủ tinh thần, hồ sơ, bằng chứng, xem càng nhiều càng tốt các bài hướng dẫn, kinh nghiệm, tổng hợp trên diễn đàn để đút kết kinh nghiệm cho mình khi đi phỏng vấn.
4. Đi phỏng vấn đúng giờ. Giờ hẹn 8h thì nên có mặt ở LSQ lúc 7h.

quangnguyen

Thành viên mới

Xin chào tất cả ACE hội chờ thư PV tháng 8/2010.
Hôm qua 3/9 tôi cũng vừa nhận được thư mời phỏng vấn , ngày phỏng vấn là 05/10/10.Hồ sơ của tôi diện F1, ngày ưu tiên 28/02/05 và ngày completed hồ sơ là 21/6/10. Thân chúc tất cả ACE hội sớm nhận được thư mời phỏng vấn và tất cả mọi thành viên đều rinh giấy hồng.

Lily

Cựu Ban điều hành

uả sao mấy bạn có thư phỏng vấn hết rồi mà em chưa có vậy? huuhuhuhuh, ko chịu vậy đâu.
em nhờ anh chị trong diễn đàn điện thoại cho NVC hỏi giùm em ngày phỏng vấn nha, em cám ơn anh chị nhiều lắm, thấy mấy bạn có thư rồi, mình cũng nôn ghê.
ngày ưu tiên: 10/12/2001 (theo việt nam)
ngày complete: 26/06/2010
case num: HCM2008840081

thanks các bạn nhiều lắm, nice weeken!!!!!!:)
Chào truclinh,

Nếu bạn chưa liên lạc với NVC qua e-mail thì bạn nên gởi e-mail cho NVC để hỏi ngày phỏng vấn liền đi nha. Bạn vào link này để xem mẫu thư hỏi ngày phỏng vấn : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66

Chúc bạn nhanh chóng nhận thư mời phỏng vấn. Thân ái.

Lily

Cựu Ban điều hành

bạn F mấy, mà mình thấy có người completed 22/7 mà cũng nhận được thư rùi. mà mình 7/6 , gọi lên NVC biết là sẽ pv vào 20/10, ông mình cũng nhận mail , mình đang chờ nó gửi về Vn cho mình bằng bưu điện, có thể truclinh không đăng ký email của cả NBL và NDBL , ráng đơi vài ngày hoặc 1 tuần xem nó gửi về chưa , hay nhờ ai trực tiếp gọi NVC đi nhớ gọi từ lúc 7h tối VN đến khuya nha
Chào intelligent2010,

Bạn nên nói người nhà của bạn ở Mỹ forward cái e-mail có đính kèm file *.pdf thư mời phỏng vấn về cho bạn ngay đi. Bạn mà chờ thư gởi qua bưu điện thì có khi rất trễ. Trên diễn đàn mình mới đây có trường hợp bác Utle qua ngày phỏng vấn mới nhận được thư mời qua bưu điện đó bạn.

Chúc vui. Thân ái.

bebe

Thành viên tích cực

Thật mừng cho những bạn có được giấy mời phỏng vấn và chúc các bạn sớm rinh được giấy hồng.
Hồ sơ mình diện F4 hoàn tất ngày 29/7, không biết khi nào mới có thư mời phỏng vấn đây...

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

hi,đi K.S.K và chích ngừa bạn phải mang theo giấy mời p.vấn đó. bạn đã đt đăng kí K.S.K chưa?nếu chưa bạn dt đăng kí liền nha vì b.viên C.Rẩy or IOM đều nói lịch đăng kí khám đông quá phải chờ cận ngày p.vấn đó..Thân chào chúc bạn KSK và P.Vấn thành công..:100::100::100:

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

hi a Quáidan sao a gọi Nga bằng Bác lận hổng chịu đâu,nghe zdà quá hu hu hu.mét b.xã a mới được...hi hi hi....nói vậy chứ tks a quaidan nha. g.d Nga dt IOM hẹn 11/10 ksk,gọi qua C.Rẩy cũng hẹn cùng ngày. trong khi ngày p.Vấn là 19/10 sợ ko kịp,có cách nào mình ksk sớm ko?lo quá...:confused::confused::confused:

Lily

Cựu Ban điều hành

hi a Quáidan sao a gọi Nga bằng Bác lận hổng chịu đâu,nghe zdà quá hu hu hu.mét b.xã a mới được...hi hi hi....nói vậy chứ tks a quaidan nha. g.d Nga dt IOM hẹn 11/10 ksk,gọi qua C.Rẩy cũng hẹn cùng ngày. trong khi ngày p.Vấn là 19/10 sợ ko kịp,có cách nào mình ksk sớm ko?lo quá...:confused::confused::confused:
Chào chị ngahuynh04,

KSK bình thường chỉ ngày hôm sau là có kết quả rồi, nếu gia đình có cháu nhỏ dưới 15 tuổi có test lao tố thì 3 ngày sau có kết quả. Vậy với ngày KSK chị đăng ký được, thì vẫn đủ thời gian cho buổi phỏng vấn tốt đẹp, chị yên tâm nha.

Chúc chị và gia đình luôn may mắn. Thân ái.

Kevin®

Thành viên tích cực

hs [F3] của mình của mình complete ngày 27/7/2010,tới nay vẫn chưa thấy "tâm hơi" của NVC đâu hết,có anh,chị nào hs complete trong tháng 7/2010 nhận đc thư pv chưa vậy

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

cám ơn Lily rất nhiều,vậy là mình yên tâm đi lấy số để chích ngừa và chờ ngày ksk....Thank 's a lot. goodluck to you ..:12::12::12::41::41::41:

minhhao06

Thành viên tích cực

Kính chào các bạn
xin chúc các bạn trong hội chờ phỏng vấn tháng 8/2010 mau sớm may mắn nhận được giấy gọi. Riêng tôi thì đang chờ chích ngứa và khám sức khoẻ. Nghe các bạn nói lịch khám đã quá tải không đăng ký lịch hẹn được đâm ra mình cũng lo lo nhất là đi chích ngừa phải đi trước 05:00 sáng. Sau đây mình xin hỏi các bạn là có phải hình chụp 5X5cm là phải chụp đen trắng (không chụp hình màu) có đúng không? mà ở đây chỉ cần có 2 tấm đen trắng!xin cảm ơn

NGUYỄN VĂN TRIỆU

Thành viên tích cực

Kính chào các bạn
xin chúc các bạn trong hội chờ phỏng vấn tháng 8/2010 mau sớm may mắn nhận được giấy gọi. Riêng tôi thì đang chờ chích ngứa và khám sức khoẻ. Nghe các bạn nói lịch khám đã quá tải không đăng ký lịch hẹn được đâm ra mình cũng lo lo nhất là đi chích ngừa phải đi trước 05:00 sáng. Sau đây mình xin hỏi các bạn là có phải hình chụp 5X5cm là phải chụp đen trắng (không chụp hình màu) có đúng không? mà ở đây chỉ cần có 2 tấm đen trắng!xin cảm ơn
Chào bạn!
Về chụp hình thẻ thì mình rành, mình là thợ chuyện chụp hình thẻ mà. Không phải hình trắng đen đâu bạn, hình màu nhưng nhớ là phong trắng 5x5 cm làm visa, 4x6 cm khám sức khoẻ. chúc bạn pv thành công.

huynhhuuan

Thành viên mới

bạn kelvin ráng đợi y,chắc sẽ nhận dc thư mời phỏng vấn vào cuối tháng 9 ak`,mình complete ngày 9 tháng 7,nhận thư mời phỏng vấn ngày 2 tháng 9,phỏng vấn ngày 22 tháng 10

minhhao06

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình.Minh cũng mong các bạn nào chưa được giấy gọi phỏng vấn thì se mau sớm được nhận giấy còn bạn nào đi phỏng vấn thì cũng sẽ gặp moi điều tốt lành nhất là sẽ nhận được sự chấp thuận