HƯỚNG DẪN XNC Hỏi kinh nghiệm sủ dụng các dịch vụ tư vấn

quangvungoc1987

Thành viên mới
Chào các anh chị em, các bạn trong diễn đàn

Bạn gái mình hiện giờ đang ở Mỹ và đã có thẻ xanh 10 năm. Mình và bạn gái dự tính sẽ sử dụng một dịch vụ di trú nào đó để lo hồ sơ bảo lãnh cho mình. Mình đã đi tham khảo ở cty First Consulting Group và được báo giá là 1400 cho gói dịch vụ từ A đến Z.

Mọi người vui lòng cho mình thông tin về cty này với nhé ( về giá cả, độ uy tín), hoặc nếu có dịch vụ nào mà mọi người đã sử dụng và hài lòng với chất lượng dịch vụ thì vui lòng giới thiệu cho mình luôn.

P/S: bữa cty nó nói mình là làm giấy tờ bây giờ là 1 năm sẽ đi, mình không biết có đúng ko vì check trên diễn đàn thì luật mới chưa ra thì làm sao mà nhanh như vậy được. Mấy bạn confirm lại dùm mình thông tin này luôn nhé.

Cám ơn mọi người.

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi kinh nghiệm sủ dụng các dịch vụ tư vấn

Dịch vụ thì mình ko biết .

Nhưng nếu hiện tại bạn làm hồ sơ thì 1 năm bạn sẽ đi là có , vì lịch visa dành cho F2A ( thẻ xanh ) là tính tới thời điểm hiện tại .
Bạn mình thẻ xanh bảo lãnh chồng 11/2012 , đến 8/2013 hồ sơ mở và đang làm giấy tờ để hoàn tất hồ sơ .
Nhưng sau này ko biết lịch visa có thụt lùi lại ko thì chưa biết
Chút chia sẻ với bạn.

quangvungoc1987

Thành viên mới
Ðề: Hỏi kinh nghiệm sủ dụng các dịch vụ tư vấn

Dịch vụ thì mình ko biết .

Nhưng nếu hiện tại bạn làm hồ sơ thì 1 năm bạn sẽ đi là có , vì lịch visa dành cho F2A ( thẻ xanh ) là tính tới thời điểm hiện tại .
Bạn mình thẻ xanh bảo lãnh chồng 11/2012 , đến 8/2013 hồ sơ mở và đang làm giấy tờ để hoàn tất hồ sơ .
Nhưng sau này ko biết lịch visa có thụt lùi lại ko thì chưa biết
Chút chia sẻ với bạn.
Hi bạn,

Rất cám ơn đã trả lời cho mình, hiện tại thì mình đã qua Mỹ khá lâu rôi. Mình có một câu hỏi như thế này, mong bạn và moị người giải đáp dùm.

Hiện mình đã bảo lãnh em gái để qua Mỹ theo diện F4. Nếu như e gái mình đi Canada và tương lai sẽ có thẻ xanh và quốc tịch Canada. Như vậy thì hồ sơ sẽ bị cancel hay là mình có thể update hồ sơ để tiếp tục và không bị mất ngày ưu tiên không.

Cám ơn mọi người đã dành thời gian đọc.