[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hồ sơ F2A PD tháng 4, 2013

Status
Không mở trả lời sau này.

lqbao2510

Thành viên mới
Xin chào cả nhà! Hồ sơ của mình có ngày PD la ngày 1 tháng 4 năm 2013. Hiện nay đang chờ complete hồ sơ. Rất vui dc làm quen vs những bạn có hồ sơ ngày PD trong tháng 4,2013!!!:1::1:

boda

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hồ sơ F2A PD tháng 4, 2013

Mình cũng có pd 4/4/2013 nè nhưng hồ sơ của mình đã complete rồi

lqbao2510

Thành viên mới

Mình cũng có pd 4/4/2013 nè nhưng hồ sơ của mình đã complete rồi
Bạn completed ngày nào dậy? Khi mình nộp đầy đủ giấy tờ thì khoảng bao lâu NVC sẽ gởi email thông báo là hồ sơ của mình đã complete dậy bạn?

viti173

Thành viên mới

mình có Pd 8/5/ 2013
completed 30/5/2014
đang đợi giấy pv

lqbao2510

Thành viên mới
Hồ sơ F2A-HCM2013853030

Hôm trước luật sư của em nói là đã nộp đầy đủ giấy tờ và điền đơn DS-260 bây giờ chỉ còn đợi complete. Nhưng mà sáng nay em nhận được email từ NVC trong đó nói là :

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2013853030 filed by BAO QUOC LY on behalf of QUAN MY LUU.

A letter was sent to the petitioner or attorney of record indicating the Affidavit of Support requirement for this case is incomplete. Please submit the requested Affidavit of Support form(s) and/or financial evidence, as indicated on the checklist. The requested information must be submitted to the NVC for this file to continue processing.

To download the appropriate Affidavit of Support form(s) and instructions please visit:

http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3197.html

All traveling immigrant visa applicants on your case are required to complete and submit the DS-260 Online Immigrant Visa Application. The DS-260 Online Immigrant Visa Application replaces the paper-based DS-230 Immigrant Visa Application. The DS-260 must be completed when NVC is still missing documents or information to complete your case. You must complete the DS-260 in order to be eligible for a visa interview.

You will find instructions for submitting the required forms and supporting civil documents at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_5164.html.

Please note the applicant will need the following information to access and complete the DS-260:

NVC case number
Invoice identification number
Beneficiary identification number for each traveling applicant

If you are unsure of, or no longer have, the required identification numbers please contact the NVC by email at nvcinquiry@state.gov or by telephone at 603-334-0700 and we will provide them to you.

To avoid delaying your visa(s) we urge you to send the required supporting civil documents, for all applicants, together in a single submission as soon as possible after submitting the DS-260.

Your case may be involved with paperless processes for submitting forms and documents. At this time, the availability of paperless processing is limited to selected U.S. Embassies and Consulates. A list of participating Embassies and Consulates can be found at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_5165.html.

Như vậy có nghĩa là hồ sơ I-864 của em còn thiếu cái gì đó và em vẫn chưa điền đơn DS-260 phải không ạ? Xin ACE giúp đỡ, em cám ơn!!

lqbao2510

Thành viên mới
Xin giúp đỡ!!!

Các ace diễn đàn cho mình hỏi làm thế nào để có thể biết được hồ sơ của mình đã điền đơn DS-260 hay chưa?

Cookie Vu

Thành viên mới
Ðề: Xin giúp đỡ!!!

ceac.state.gov/iv bạn vào trang web này điền numbercase và invoice number

lqbao2510

Thành viên mới
Mong mọi người có thể tư vấn giúp đỡ e!!

E nhận được email checklist cover ngày 13/5/14 và luật sư của e nói là đã bổ sung rồi. Nhưng tới bây giờ e vẫn chưa thấy NVC gởi email báo complete hay nói gì cả. Cả nhà có thể cho e biết làm cách nào để biết hồ sơ bảo trợ tài chính của mình đã complete hay chưa.

mjzzkym

Thành viên tích cực
Ðề: Mong mọi người có thể tư vấn giúp đỡ e!!

E nhận được email checklist cover ngày 13/5/14 và luật sư của e nói là đã bổ sung rồi. Nhưng tới bây giờ e vẫn chưa thấy NVC gởi email báo complete hay nói gì cả. Cả nhà có thể cho e biết làm cách nào để biết hồ sơ bảo trợ tài chính của mình đã complete hay chưa.
Gửi mail hỏi đi bạn!
mình gửi Mail cho họ mà tới 7 tuần sau họ mới trả lời là đã nhận thôi chưa giải quyết gì hết
mình cũng muốn gọi cho lẹ nhưng bao lần ngồi gọi 2 tiếng đồng hồ ko được, nó cứ tút tút

lqbao2510

Thành viên mới

Gửi mail hỏi đi bạn!
mình gửi Mail cho họ mà tới 7 tuần sau họ mới trả lời là đã nhận thôi chưa giải quyết gì hết
mình cũng muốn gọi cho lẹ nhưng bao lần ngồi gọi 2 tiếng đồng hồ ko được, nó cứ tút tút
Mình có gọi nhưng mà cũng giống như bạn thôi cứ tút tút. Mình cũng có email mấy lần rồi nhưng mà lần nào cũng nhận được câu " A letter was sent to the petitioner or attorney of record indicating the Affidavit of Support requirement for this case is incomplete. Please submit the requested Affidavit of Support form(s) and/or financial evidence, as indicated on the checklist. The requested information must be submitted to the NVC for this file to continue processing." Nên mình mới định hỏi coi còn cách nào khác hay không.

ThoLe

Thành viên mới

Mình có gọi nhưng mà cũng giống như bạn thôi cứ tút tút. Mình cũng có email mấy lần rồi nhưng mà lần nào cũng nhận được câu " A letter was sent to the petitioner or attorney of record indicating the Affidavit of Support requirement for this case is incomplete. Please submit the requested Affidavit of Support form(s) and/or financial evidence, as indicated on the checklist. The requested information must be submitted to the NVC for this file to continue processing." Nên mình mới định hỏi coi còn cách nào khác hay không.
Nội dung thư này nói là đơn bảo trợ tài chính không đạt yêu cầu đó bạn. LS nói bổ sung chứ chắc gì họ đã bổ sung, ngày xưa tôi cũng thuê LS, toàn bị lừa. HS tôi cũng từng bị checklist phần này, nếu rãnh bạn cứ liên lạc với vợ tôi ở nick yahoo NuHoangLolem2000 cô ấy chắc chia sẻ dc với bạn đôi điều, bạn đừng ngại, vợ chồng tôi mong kết giao và giúp đỡ dc thêm nhiều bạn bè còn ở Vn trong lĩnh vực di trú và đoàn tụ gia đình . Tôi bận đi làm và ko có thời gian nhiều, nhưng vợ tôi không ngừng học thêm kiến thức di trú từ các diễn đàn, và tôi học hỏi từ cô ấy để hổ trợ thêm cho các bạn . Chúc các bạn sớm ngày đoàn tụ.

Status
Không mở trả lời sau này.