Hội thành viên F2A ở miền trung việt nam, và ở Boston bên mỹ.

ChuongNguyen

Thành viên tích cực
Xin chào toàn thể ACE,
Đầu tiên xin chúc toàn thể ACE luôn được mạnh khỏe, vui vẻ và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống. Hôm nay mình làm topic này là muốn làm quen và giao lưu đến toàn thể ACE trong hội F2A đặc biệt là những người ở Miền trung, nha trang và nếu ở bên mỹ thì ở thành phố Boston tiểu bang MA. Mình đang làm hs bảo lãnh vợ và con 3t qua Mỹ bằng thẻ xanh. Hồ sơ của mình đã completed tháng 10/2010, và nhận giấy pv vào 22/02/2011. Tuy rằng đã vượt qua chặng đường dài và sắp về đến đích, nhưng mình vẫn tiếp tục lo đoạn đường đến đích đó là cuộc PV. Mình chỉ mong sao vợ con mình cũng gặp may mắn như bao người khác đã thành công và đã cầm giấy hồng trong tay. Mình rất hân hạnh được làm quen với các ACE và luôn hoan nghênh toàn thể ACE F2A vào topic này chia sẽ, làm quen, giúp đở lẫn nhau.
Chương Nguyễn.

xpro_123

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội thành viên F2A ở miền trung việt nam, và ở Boston bên mỹ.

Xin chào toàn thể ACE,
Đầu tiên xin chúc toàn thể ACE luôn được mạnh khỏe, vui vẻ và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống. Hôm nay mình làm topic này là muốn làm quen và giao lưu đến toàn thể ACE trong hội F2A đặc biệt là những người ở Miền trung, nha trang và nếu ở bên mỹ thì ở thành phố Boston tiểu bang MA. Mình đang làm hs bảo lãnh vợ và con 3t qua Mỹ bằng thẻ xanh. Hồ sơ của mình đã completed tháng 10/2010, và nhận giấy pv vào 22/02/2011. Tuy rằng đã vượt qua chặng đường dài và sắp về đến đích, nhưng mình vẫn tiếp tục lo đoạn đường đến đích đó là cuộc PV. Mình chỉ mong sao vợ con mình cũng gặp may mắn như bao người khác đã thành công và đã cầm giấy hồng trong tay. Mình rất hân hạnh được làm quen với các ACE và luôn hoan nghênh toàn thể ACE F2A vào topic này chia sẽ, làm quen, giúp đở lẫn nhau.
Chương Nguyễn.
:101:
Chào bạn!
Mình ở Nha Trang nè,đã reply bạn bên topic kia( F2A).Rất vui được làm quen!

kieu2p

Thành viên tích cực

ko biết West Springfield MA có nhiều người Việt hay Hoa gì ko ạ? đó là 1 tp như thế nào? có AC nào ở tp này ko ạ? chằng nghe mọi người nhắc j đến West Springfield MA cả :'(

kieu2p

Thành viên tích cực

Wow, West Springfield, MA buồn chết đi được, khu trên đó rất ít người Việt, nằm gần Hartford, CT, tại đây đi về Boston hay đi qua Newyork city cũng xa, nó nằm ở giữa đường của 2 thành phố nhiều người Asian tập trung, sống khu này mùa đông nằm trong nhà ngắm tuyết thôi, mới sang mà sống khu này buồn lắm, mua thực phẩm Á đông cũng phải đi rất xa, chung quanh đó chỉ có các nhà hàng, quán ăn, bán chủ yếu cho người Mỹ, nên dị nêm hơi bị lạt lẽo. Không biết sau này có thay đổi không? lúc trước nếu muốn đi mua thực phẩm thì phải về Boston hay sang Newyork, còn mua ăn tạm thì phải ghé Hartford, CT. Nhưng ở đó đi sòng bài Foxwood hay Mohegan Sun cũng gần, buồn tình ra sòng bài hoài là trắng tay mãi mãi.:21::21::21:

Nhưng thật ra những nơi này có khả năng tìm việc làm tương đối dễ hơn những vùng khác, ít cạnh tranh giữa những người đồng hương với nhau, vì đại đa số người sống tại đây là những người kỳ cựu lâu năm, mọc rễ vững chắc nên không muốn di chuyển, thời của họ là thời không thân nhân, không bạn bè, vì thế khi Mỹ nhận đưa về vùng nào họ chấp nhận dừng chân tại vùng đó (có muốn đi cũng không khả năng), lâu ngày thành cổ thụ không thể nào bứng gốc đi được.
Cám ơn Phuthohoa đã chia sẻ, Kíu cứ tìm cái hội West Springfield, MA hoài để thỉnh giáo mà chả thấy đâu,bùn thúi ruột :-<
Dù người nhà đã cảnh báo trước là khu này buồn lắm hixx,vừa bão tuyết xong nữa,lạnh thấu xương,ko người Việt cg như người Hoa,làm bạn với ai đây hix ,nghe sao mừ nản chí anh hùng wo:'(
Vậy chắc Phuthohoa ở MA rùi hử? tiện thể cho Kiếu hỏi ở tp này có xin dc thẻ vàng như TX ko ạ? với lại ko biết có trường học dành cho độ tuổi khoảng 22 để học lên colege ko nhỉ,và giá cả thực phẩm, đồ dùng có tương đương TX ko hĩ..mình thích TX hơn,biết tiếng Viet tiếng Hoa là dc rùi ,nhiu luc lo quá ,ko biết mình có sống nổi ở cái khu này hok nữa ^^

kieu2p

Thành viên tích cực

Heheheh,
Tại Boston chỉ sợ lạnh thôi, chứ cuộc sống có thể nói khá hơn Texas, việc làm có ngay nếu muốn làm liền, bên Boston không có thẻ vàng như texas nhưng hắn ta có Mass Health còn mạnh hơn Texas nhiều, biết 2 thứ tiếng Việt và Hoa thì đi đến đâu có người Hoa và Việt là không sợ thất nghiệp. thêm tiếng Anh nữa khỏi chê rồi, vừa làm part time vừa học ra trường Thạc Sĩ luôn cũng được, nhưng nếu ở Springfield sẽ mất nhiều cơ hội hơn, bên Boston trường college thiếu gì, nếu vào Bunker Hill community college thì xin học bổng học ESL. Không sợ đâu khi biết 2 thứ tiếng như thế, thích TX thì về TX khí hậu không có nhiều tuyết, Boston tuyết có khi hết 3 tháng mùa đông trắng xoá.
Vậy là Bac Phuthohoa ở Boston òi ;))có cơ hội sẽ diện kiến Bác thỉnh giáo thêm ạ ;)

kieu2p

Thành viên tích cực

ồ ,,,bây h mới thấy bác Phuthohoa nói tiếng Hoa :)) cái đó là tiếng Quảng,Bác nói lun tiếng Phổ Thông lun cho đủ bộ đi .

thienmua

Thành viên mới

Em diện F4 thời gian tới sẽ qua Canton,MA mong các anh chị cho nhập hội MA chung với, Cám ơn các anh chị rất nhiều!
TIện đây anh chị có thể cho e một ít thông tin bao quát về Canton đc không ạ?

thehien

Thành viên tích cực

Chào ACE, thehien hiện đang ở khu vực Dorchester -Boston số ĐT 617-372-1555, mong sẽ gặp được ACE sinh hoạt trên Diễn đàn XNC hiện đang ở BOSTON .

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Chào cả nhà ở Boston.
Mình vừa về việt nam dẫn vợ và con qua Mỹ. Mình hiện đang sống ở Haverhill. Mình rất mong giao lưu cũng tấc cả ACE ở boston hay cùng tiểu bang MA, đây là số phone của mình Chuong Nguyen 978 457 1697. Chúc mọi người mạnh khỏe và may mắn.