[Hồ sơ F4] Hỏi tình trạng hồ sơ

loiphan

Thành viên mới
Hiện nay, tôi chỉ nhận được giấy báo case number, bây giờ phải đợi thêm giấy tờ gì để biết chính xác ngày xuất cảnh?
Case number: HCM2009807337
PA name: Loi Ngoc Phan
Preference Category: F4
Priority date: 04MAR2002
Xin giúp kiểm tra tình trạng hồ sơ.

dinhsgf

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi tình trạng hồ sơ

Chào bạn

Theo hiểu biết của mình thì hiện nay không ai có thể trả lời chính xác cho bạn ngày xuất cảnh được, chỉ khi nào bạn đã phỏng vấn thành công và đã được cấp visa thì lúc đó bạn mới có thể biết được ngày đi của bạn vì việc đó là do bạn quyết định.

Hồ sơ của bạn hiện nay còn phải chờ thêm một thời gian nữa mới được mở, khi đó Trung tâm Chiếu khán Quốc gia (NVC) sẽ yêu cầu bạn và người bảo lãnh bên Mỹ sẽ bổ sung một số giấy tờ, đóng tiền... Hiện nay, F4 đã mở hồ sơ tới tháng 02/2001 và lich visa tháng 07/2010 đang giải quyết hồ sơ có PD trước ngày 01/01/2001 và tháng 08/2010 sẽ giải quyết hồ sơ có PD trước ngày 01/06/2001. Hồ sơ của bạn theo mình nghĩ khả năng sẽ được mở vào cuối năm nay và trong thời gian này, bạn nên tham khảo một số thông tin của một số anh chị em trước để làm kinh nghiệm cho mình.

Nếu mình trả lời chưa được thỏa đáng, nhờ anh chị em trên diễn đàn bổ sung thêm.

Chào bạn.