hỏi về DNA

ngocdung

Thành viên mới
cho em hỏi..Khi người bảo lãnh và đương đơn đã xét nghiệm DNA mà cùng huyết thông rồi thì khi nào mới có kết quả từ ban lãnh sự quán a.Em cám ơn.

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: hỏi về DNA

cho em hỏi..Khi người bảo lãnh và đương đơn đã xét nghiệm DNA mà cùng huyết thông rồi thì khi nào mới có kết quả từ ban lãnh sự quán a.Em cám ơn.
Chào bạn,

Sau khi có kết quả DNA thì cũng hên xui...có trường hợp nhanh, có trường hợp chậm. Vì vậy chỉ biết chờ khi nào LSQ thông báo thì hay. Bạn cũng nên thường e-mail cho LSQ hỏi về trường hợp của mình. Chúc bạn mau có giấy hồng. Thân chào

linhvo47

Thành viên tích cực

Gia đình mình lúc trước xét nghiệm DNA trong vòng 2 tháng là có kết quả từ LSQ đó bạn . Chúc bạn nhiều may mắn :)

ngocdung

Thành viên mới
nhờ các bạn giúp cho mình

mình đã nhận được kết quả xét nghiệm adn và đã cùng huyết thống.Vậy khoảng bao nhiêu ngày mình mới nhận được giấy hồng.cám ơn các bạn.Các bạn có thể cho mình nick chát để mình hỏi một vài vấn đề không.

Ðề: nhờ các bạn giúp cho mình

mình đã nhận được kết quả xét nghiệm adn và đã cùng huyết thống.Vậy khoảng bao nhiêu ngày mình mới nhận được giấy hồng.cám ơn các bạn.Các bạn có thể cho mình nick chát để mình hỏi một vài vấn đề không.
Bạn coi lại câu trả lời của linhvo47 ngày 17/10/2011 nhé.

Thân.

ngocdung

Thành viên mới

uh mình cũng đã đọc bài của linhvo rồi.nhưng mà khoảng bao nhiêu ngày là có giấy hồng.linhvo chi nói là khoang hai tháng nhưng ko có nói là bao nhiêu ngày.mình nên đem giấy báo kết quả đó lên lãnh sự quán ko hay la chờ kết quả của lãnh sự quán.cám ơn bạn

ngocdung

Thành viên mới
các bạn trong diễn giúp mình với

mình nhận được kết quả xét nghiệm adn và lãnh sự quán cũng đã nhận vậy mình nên bổ túc ko hay là ngồi chờ lảnh sự quán gọi.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

uh mình cũng đã đọc bài của linhvo rồi.nhưng mà khoảng bao nhiêu ngày là có giấy hồng.linhvo chi nói là khoang hai tháng nhưng ko có nói là bao nhiêu ngày.mình nên đem giấy báo kết quả đó lên lãnh sự quán ko hay la chờ kết quả của lãnh sự quán.cám ơn bạn
Trời! vì bạn quá nóng lòng đấy thôi. Đến lúc nào đó, đọc lại bài post của mình, bạn sẽ thấy mình thật buồn cười.
Dù sao tôi cũng rất ủng hộ bạn.
Chúc bạn nhiều may mắn.
Thân mến.

ngocdung

Thành viên mới

Trời! vì bạn quá nóng lòng đấy thôi. Đến lúc nào đó, đọc lại bài post của mình, bạn sẽ thấy mình thật buồn cười.
Dù sao tôi cũng rất ủng hộ bạn.
Chúc bạn nhiều may mắn.
Thân mến.[/QUOT
vì trong trường hợp này ai cũng vội cả.Vậy cho mình hỏi mình nên đem kết quả đó lên lãnh sự quán hay là chờ họ gọi.Mình cám ơn

thuy_loan

Thành viên tích cực

Chào bạn !
Theo mình được biết vì nhỏ bạn mình F1-2004 bị test ADN ,sau khi có kết quả bạn mình chờ đến lượt visa đáo hạn đúng hoặc qua ngày ưu tiên của bạn ấy mới mang lên phòng thông tin hỏi và nhân viên kêu nộp kết quả luôn ,vì các giấy tờ như LLTP và KSK đã hết hạn nên nhân viên đã đưa giấy đi KSK và yêu cầu làm lại LLTP .Bạn ấy đã có kết quả mọi thứ ,mang nộp liền sau đó và đã nhận ngay giấy hồng .:1:
Chúc bạn bổ túc thành công nhé !

thuy_loan

Thành viên tích cực

Hi bạn ! Đúng rồi LLTP chỉ có gía trị 1 năm thôi ,bạn xem lại đã gần hết hạn chưa ,nên chủ động đi làm sẳn trước khi có yêu cầu bổ túc lại bạn nhé !

Chỉnh sửa cuối:

ngocdung

Thành viên mới

vậy cám ơn bạn nhiều.khi mình vào bổ túc thì đưa kết quả adn thôi phải ko bạn hay cần đưa gì khác ko.cám ơn bạn nhiều.

thuy_loan

Thành viên tích cực

Hi! Mình nghe bạn mình kể chỉ nộp kết quả ADN thôi ,nếu LLTP và KSK hết hạn mới yêu cầu làm lại ,bao giờ có kết quả đem nộp tiếp và nhận get pink ngay .Bạn đem nộp kết quả ấy nhanh đi !Chúc bạn thành công !

ngocdung

Thành viên mới

cám ơn bạn thuy_loan nhiều.vậy bạn của bạn lúc trước lãnh sự quán HCM có gửi giấy xác nhận kết quả adn cho bạn của bạn ko hay là họ chỉ thông báo kết quả bằng điện thoại thôi vậy.cám ơn bạn nhiều.

Last edited by a moderator:

thuy_loan

Thành viên tích cực

Hi ! Theo như lời bạn mình kể thì kết quả ADN có văn bản hẳn hoi bạn à ,còn của bạn thì sao !,cô ấy đã mang lên LSQ để nộp .Chúc bạn buổi tối vui !!!

ngocdung

Thành viên mới

cám ơn bạn thuy_loan nhiều nha.nhà mình đi phỏng vấn ba người khi lên bổ túc thì nên đi hết ko hay chỉ cần đại diện một người thôi.thanks

thuy_loan

Thành viên tích cực

Hi bạn ! Bạn mình là đương đơn chính ,là mẹ đơn thân của 2 cô con gái ,nên khi đi bổ túc hồ sơ bạn ấy chỉ đi 1 mình thôi hà .Chờ tin vui của bạn nhé !

ngocdung

Thành viên mới

nhưng bạn của bạn lấy mẫu adn hay là con gái của bạn bạn lấy mẩu adn.vì gia đình của mình chỉ mình lên lấy mẫu thôi còn hai người còn lại họ phát cho một tờ giấy xanh họ bảo về chờ.nên khi lên bổ túc mình ko biết nên đi hết ko nữa.

thuy_loan

Thành viên tích cực

Hi ! Mình xin tóm lượt câu chuyện ADN của bạn mình thế này bạn nhé :
Bạn mình diện F1 tháng 7-2004 ,phải thử ADN vì câu nói hớ của con gái nhỏ 5 tuổi "Sao chị nói mẹ em xấu " Nhân viên phỏng vấn nghi ngờ : Mẹ chị mẹ em là ai ? Thế là thử ADN giữa mẹ và chị lớn ( chứ ko phải test giữa NBL và NĐBL)
Nên khi có kết quả cô ấy đã 1 mình mang đi bổ túc cùng LLTP và KSK ,không phải đi nhiều người bạn ạ !