hỏi về DNA

ngocdung

Thành viên mới
Ðề: hỏi về DNA

vậy ah mình cám ơn bạn nhiều.vì có một vài vấn đề nên tuần sau mình mới lên được.mình cám ơn bạn nhiều nha.khi nao có kết quả minh sẽ báo cho bạn đầu tiên.bạn nhớ hay lên diễn đàn nha.:1::43:

Cactus2011

Thành viên mới

Hi bạn,

Mình cũng bị yêu cầu test DNA diện F1, và hiện giờ đang ở US rồi.
Kết quả DNA sẽ được phòng lab bên Mỹ gửi thẳng đường bưu điện đến LSQ, nhưng nếu gđ bạn yêu cầu, phòng lab sẽ email bản copy cho bạn.
Bạn print bản copy đó ra, mang đến phòng thông tin của LSQ hỏi. Nếu kết quả đã được gửi đến LSQ, bạn sẽ được cho vào trong bổ túc luôn, khi ấy bạn nhớ nộp bản copy kết quả DNA. Nếu hồ sơ của bạn đầy đủ thì bạn sẽ được pink-slip ngay, nên khi đi hỏi bạn nhớ mang theo passport.

Thông thường, từ khi phòng lab gửi kết quả cho đến khi LSQ cập nhật vào hệ thống mất 2-3 tuần (tr/hợp của mình là hơn 3 tuần 1 chút). Vì vậy, sau 3 tuần bạn lên LSQ hỏi đi nhé, đừng có ở nhà chờ vì chẳng biết khi nào LSQ mới liên lạc đâu

Chúc bạn may mắn.

ngocdung

Thành viên mới

hôm nay mình đã lên lãnh sư quán.vì LSQ bên mỹ nói LSQ ở việt nam đã nhận được 4 ngày rồi.nhưng khi lên thi họ nói chưa nhận được.các bạn có hiểu tại sao ko giúp cho mình với.nhờ bạn thuy loan va custa2011 giúp cho mình và những người biết câu hỏi này.mình cám ơn các bạn nhiều.mình có đọc một số bài họ nói là hai tuần mới cập nhật vào hệ thống. hay là mình lên trước hai tuần nên các viên chức chưa biết nên mới như thế.mình mơ hồ quá.các bạn trả lời giúp mình nhé:confused:mình biết ơn các bạn rất nhiều:confused:

thuy_loan

Thành viên tích cực

Hi bạn ! Bạn đừng quá lo lắng ,không sao đâu ,sao bạn không làm theo cách của Cactus2011 hướng dẫn :

Kết quả DNA sẽ được phòng lab bên Mỹ gửi thẳng đường bưu điện đến LSQ, nhưng nếu gđ bạn yêu cầu, phòng lab sẽ email bản copy cho bạn.
Bạn print bản copy đó ra, mang đến phòng thông tin của LSQ hỏi. Nếu kết quả đã được gửi đến LSQ, bạn sẽ được cho vào trong bổ túc luôn, khi ấy bạn nhớ nộp bản copy kết quả DNA. Nếu hồ sơ của bạn đầy đủ thì bạn sẽ được pink-slip ngay, nên khi đi hỏi bạn nhớ mang theo passport.

Bạn chờ thêm 2 hoặc 3 tuần nữa rồi lên LSQ hỏi nhé ,đừng nóng ruột bạn sẽ là người may mắn tiếp theo mà :1: :1::1:

ngocdung

Thành viên mới

vậy ah mình cám ơn bạn.nhưng mà minh sợ bị thất lạc.vì mình đọc có thấy nhiều người bị thất lạc kết quả xét nghiệm adn.mình mơ hồ quá:2::2:

ngocdung

Thành viên mới

hôm qua mình lên lãnh sự quán vì LLTP hết hạn nên họ bắt mình làm lại.mình cám ơn các bạn trong diễn đàn đã giúp mình trong những thời gian qua đăc biệt là bạn thuy_loan.cám ơn các bạn nhiều.:1::1::1:

thuy_loan

Thành viên tích cực

Hi Bạn !
Trùi ui ,mình đã nhắc bạn về LLTP và KSK rồi mà ,sao bạn không chuẩn bị trước dạ !!!!!!!!!! Thôi thì dù sao bạn cũng chỉ bổ túc thêm là ok rồi .Chúc bạn và gia đình năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé !!!!!!!!

ngocdung

Thành viên mới

uh mình cũng nghỉ vậy.nhưng khi đi làm thì họ nói cần sổ hộ khẩu góc mà shk nằm ở LSP nên ko lam đươc:1:.:24:

ngocdung

Thành viên mới

bao nhiêu ngày chờ đợi cuối cùng mình cũng đã bổ túc giấy tờ đậu.cám ơn mọi người đã giúp mình trong những thời gian qua đặc biệt là bạn thuy_loan.cám ơn mọi người nhiều.:6::6::6::6: