Hỏi về evaluate transcript ở Việt Nam

reneymax

Thành viên mới
Chào anh chị,
Em đang học college bên Georgia đang học mùa đầu tiên và em đang định evaluate cái transcript em lấy ở Việt Nam. Anh chị có biết nơi nào evaluate tốt không? Trường em nó chỉ cái web naces.org

Rồi mình chọn đại một cái nhưng em không biết chọn thế nào? Và cái transcript của em đã sẵn tiếng anh rồi nên chỉ cần evaluate thôi

Và em nghe nói những môn mình evaluate được, trường chỉ tính "PASS" chứ không tính GPA không biết có đúng không ?

Ai có kinh nghiệm giúp em với
Thanks

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về evaluate transcript ở Việt Nam

Chào anh chị,
Em đang học college bên Georgia đang học mùa đầu tiên và em đang định evaluate cái transcript em lấy ở Việt Nam. Anh chị có biết nơi nào evaluate tốt không? Trường em nó chỉ cái web naces.org

Rồi mình chọn đại một cái nhưng em không biết chọn thế nào? Và cái transcript của em đã sẵn tiếng anh rồi nên chỉ cần evaluate thôi

Và em nghe nói những môn mình evaluate được, trường chỉ tính "PASS" chứ không tính GPA không biết có đúng không ?

Ai có kinh nghiệm giúp em với
Thanks
em chọn đại 1 trang, đăng ký rồi đóng tiền roi gửi transcript cho họ đánh giá thôi
Theo kinh nghiem của những nguoi truoc nói (cái này anh chưa gặp nên ko bit) là nếu em khai là đã có bằng DH ở vn roi thì em sẽ ko dc tien financial aid.

syncreation

Thành viên tích cực
reneymax:

Những môn được evaluated bạn đâu có học đâu mà có điểm GPA là đúng rồi.