HƯỚNG DẪN XNC Hỏi về vấn đề thanh toán $165 để được cấp thẻ xanh

b.k.9890

Thành viên mới
Dì và 2 em của em (14 và 17 tuổi) đã được cấp visa hồi tháng 4/2014, đi theo diện chồng của dì bảo lãnh, hồ sơ đã được gởi về nhà nhưng còn bước tiếp theo là đăng nhập vào trang https://elis.uscis.dhs.gov/cislogin/doLoginAction.do để đóng lệ phí $165, vì không rành lắm nên em của em đã đăng nhập 1 lần, viết tên và thông tin của dì em nhưng vì chưa có thẻ visa debit để thanh toán nên đã thoát ra, sau lần đó đã cố gắng đăng nhập lại nhưng địa chỉ email đã bị USCIS khóa.

Lần 2, em dùng email của mình để tạo tài khoản mới trên USCIS, lúc điền thông tin của dì em thì không được vì thông tin đã có trên hệ thống, em đã điền thông tin 2 em của em, đến bước thanh toán cũng vì chưa có thẻ visa debit chưa có thông tin thanh toán nên em lại thoát khỏi hệ thống

Hiện tại thì em đang rất bối rối vì đã quên password đăng nhập, anh chị cho em hỏi mình có thể lấy lại password để thanh toán không ạ.
Còn thông tin của dì em, đã điền ở lần trước nhưng tài khoản đã bị khóa thì thanh toán bằng cách nào ạ.

Vì chưa tìm hiểu kỹ càng đã làm nên tụi em đã làm sai đủ thứ, giờ em không biết làm cách nào để khắc phuc, mà dì của em thì đang rất lo.
Mong anh chị giành chút thời gian giải đáp giúp em với ạ, em xin chân thành cảm ơn.

Mi@Fa

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về vấn đề thanh toán $165 để được cấp thẻ xanh

Dì và 2 em của em (14 và 17 tuổi) đã được cấp visa hồi tháng 4/2014, đi theo diện chồng của dì bảo lãnh, hồ sơ đã được gởi về nhà nhưng còn bước tiếp theo là đăng nhập vào trang https://elis.uscis.dhs.gov/cislogin/doLoginAction.do để đóng lệ phí $165, vì không rành lắm nên em của em đã đăng nhập 1 lần, viết tên và thông tin của dì em nhưng vì chưa có thẻ visa debit để thanh toán nên đã thoát ra, sau lần đó đã cố gắng đăng nhập lại nhưng địa chỉ email đã bị USCIS khóa.
Bây giờ còn cách này: Gởi(hoặc scan) số A******** qua cho chồng của dì để ông ấy mở 1 tài khoản của ông ta rồi chính ông ta dùng thông tin thẻ tín dụng (hoặc checking account) của ông ta mà đóng tiền.

april4.nguyen

Thành viên mới

Gởi b.k.9890.Nói dì em qua đến Mỹ và nhờ Chồng của dì đóng tiền này cũng không sao cả, cứ yên tâm lên máy bay qua Mỹ.

mR_vIp

Thành viên tích cực

Mình muốn kiểm tra đã đóng phí thẻ xanh chưa thì phải làm sao?
Thanks