hỏi xin gia hạn thời gian cư trú tại mỹ

ngocmy00

Thành viên mới
Xin các anh chi vui lòng hướng dẫn dùm em cách xin gia hạn thời gian cư trú cho người du lịch mỹ. Thời hạn giải quyết là bao lâu? Gồm những đơn gì ?hay chỉ viết thư để xin gia hạn thôi. Nếu có gởi form hoặc thư thì xin cho em biết địa chỉ luôn. Cảm ơn nhiều**

DucTran

Thành viên mới
Ðề: hỏi xin gia hạn thời gian cư trú tại mỹ

Xin các anh chi vui lòng hướng dẫn dùm em cách xin gia hạn thời gian cư trú cho người du lịch mỹ. Thời hạn giải quyết là bao lâu? Gồm những đơn gì ?hay chỉ viết thư để xin gia hạn thôi. Nếu có gởi form hoặc thư thì xin cho em biết địa chỉ luôn. Cảm ơn nhiều**
Người đi DuLich Mỹ muốn gia hạn thời gian lưu trú thì nên đến văn phòng luật sư trả tiền để họ điền đơn xin gia hạn cho suôn sẻ.
Theo tôi biết thì khi gia hạn cần:
- Lý do xin ở lại thêm, phải có bằng chứng chứ không khơi khơi được . (LS lo)
- Phải có người hoặc đơn vị bảo trợ và trách nhiệm cho người xin gia hạn.
- Thời gian cho việc giải quyết chấp thuận khá lâu. Có thể bạn xin gia hạn 4 tháng mà hơn 3 tháng họ mới gởi về, trong thời gian nầy bạn vẫn đi lại bình thường với giấy hẹn hồ sơ nhưng làm bạn lo lắng. Khi có giấy về lo đăng ký vé về bị gấp gáp.

Lưu ý xin gia hạn thời gian du lịch sau nầy xin PV đi Mỹ nữa sẽ khó khăn hơn. Khuyến cáo của luật Mỹ.
Tốn tiền khoảng 450$ cho gia hạn 6 tháng nhưng khi gởi giấy về chỉ cho 4 tháng : LS 1/2 + Lệ Phí 1/2. (cách đây 5 năm)
Thân,

ngocmy00

Thành viên mới

Cảm ơn những thông tin của bạn. Nhưng nếu mình muốn tự làm thì phải làm như thế nào. Nhờ các anh chị cùng các bạn trong dd tư vấn dùm. Chân thành cảm ơn

DucTran

Thành viên mới

Bộ An Ninh Nội Địa Hoa Kỳ thường cho phép đương đơn ở lại Hoa Kỳ trong thời gian cần thiết để hoàn thành mục đích của chuyến đi.
Nếu đương đơn muốn gia hạn thời gian lưu trú tại Hoa Kỳ, đương đơn phải gửi đơn xin gia hạn đến văn phòng Sở Di Trú Hoa Kỳ (USCIS).
Các hình phạt sẽ được áp dụng đối với đương đơn nào lưu trú tại Hoa Kỳ quá thời hạn cho phép.
Việc “lưu trú quá hạn” thậm chí chỉ trong một ngày cũng có thể gây ảnh hưởng rất xấu đến cơ hội được cấp thị thực trong tương lai.

P/s: Bạn đến VP USCIS để lấy mẫu đơn và được hướng dẫn cụ thể về yêu cầu cũng như điều kiện Cần và Đủ. Hy vọng bạn giao tiếp tiếng Mỹ tốt để tự thực hiện giấy tờ như bạn muốn.

DucTran

Thành viên mới

Topic nầy của Gia Hạn DU LỊCH ... bạn định cư nên ACE đã trả lời ở topic khác, bạn hỏi rồi. Thân mến,