Hình ảnh SN XNC 3 tuổi 21-10-2012

lydao

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hình ảnh SN XNC 3 tuổii 21-10-2012

Cảm ơn rất nhiều. Hôm qua là một buổi off rất vui và xúc động. Mới gặp lần đầu mà mọi người thân thương như trong một gia đình lâu ngày mới được "đoàn tụ". Ây dza cái chữ đoàn tụ này sao mà mong nó quá riết bị ám ảnh luôn òi.
Cảm ơn các anh chị rất nhiều. Và rất mong được gặp lại nữa, hihi.
Hữu duyên thiên lý ăn tương hột, hén.
Tuyetvan67 ui, chị rất tiếc vì không được gặp em sớm hơn, thôi ráng ăn tương hột nhiều nhiều để '' thiên lý hữu duyên '' vậy hén. Mong rằng chữ ''đoàn tụ'' sẽ mau mắn đến với gia đình em như tính cách dễ thương của em vậy.:6:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

haha, ko chộp hình thì thui, chộp rủi đúng xấu, hên là nhậu hôm qua, chứ hôm nay nhậy xong coi hình mình chắc ói...
tui biết mà tui đâu có nói:24::24::24:

tuyetvan67

Thành viên tích cực

Tuyetvan67 ui, chị rất tiếc vì không được gặp em sớm hơn, thôi ráng ăn tương hột nhiều nhiều để '' thiên lý hữu duyên '' vậy hén. Mong rằng chữ ''đoàn tụ'' sẽ mau mắn đến với gia đình em như tính cách dễ thương của em vậy.:6:
hihih Chị Lý Đào ui, em thấy nè há, chị nè, em nè, chị Ngọc Happy, chị Thu Ngân, Kim Ngân (mấy chị đang giành nhau củ khoai lang ngoài vườn gì ấy), chị Tina, chị Đức, chị Seven, chị Hiếu Hân, chị Linda, và các chị em khác nữa, ui tất cả các chị em mình đều dễ thương, chị ạ, hihihi... Tuy nhiên các anh cũng dễ thương luôn, vì nếu không có mấy anh dễ thương chịu khó bấm bụng (và nhắm mắt) khen chị em mình dễ thương, thì làm sao chị em mình trở nên dễ thương được, chị hen, hihihi

SantaClaus

Thành viên mới

Xin cảm ơn các anh, chị admin của diễn đàn XNC đã tổ chức một buổi offline thật hoành tráng, thú vị và vui vẻ:111:. Chúc các thành viên trong điễn đàn sẽ luôn có một nụ cuời mãn nguyện và hạnh phúc cùng gia đình trên đất nước cờ hoa, dẫu biết rằng con đường phía truớc thật khó khăn và nhiều thử thách.:113:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Hình ảnh SN XNC 3 tuổi 21-10-2012

anh ấy , hình của anh nè , còn hình anh chụp đâu kg cho bà con coi dzí

cảm động quá

chưn dài quá

cho anhmap khỏi théc méc lun

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào các anh chị và các bạn,

Xem hình của các anh chị và các bạn mà Lightwind chạnh lòng nhớ lại ngày xưa ấy, đã gần 3 năm rồi.
Ngày ấy các anh chị em của diễn đàn XNC cũng gặp nhau và có những buổi tiệc đơn sơ, thân tình. Tôi vẫn nhớ mãi các khuôn mặt của các anh: Thanhnv, Lucbinh, Lieuvh, Cương, Yman, anh Thành, chị Linda, Tường Vân .... Các anh chị em ngày ấy đến hôm nay đã như những cánh chim bay đi định cư khắp các vùng miền của nước Mỹ, đánh vật với cuộc sống ban đầu đầy khó khăn.
Rồi một ngày nào đó các anh chị và các bạn cũng sẽ như vậy, các anh chị và các bạn hãy khắc ghi vào tim những hình ảnh ngày hôm nay, để rồi một mai sẽ là những kỷ niệm đẹp, những ký ức không bao giờ quên.
Cảm ơn các anh chị và các bạn đã cho tôi sống lại những giây phút này.

Thân mến.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào các anh chị và các bạn.

Thật khó có thể diễn đạt bằng lời về niềm vui, hạnh phúc, thắm tình đoàn kết của diễn đàn XNC. Ở đây không chỉ là nơi trao đổi kinh nghiệm di trú mà còn là một gia đình lớn để chia sẻ tình cảm thân thương của tất cả mọi người.

Nhân đây, xin mượn topic này chân thành nói lên lòng biết ơn của gia đình Tamtuong đến với những bậc tiền bối và hậu bối trong BĐH. Cảm ơn anh chị Thành. Cảm ơn những anh chị và các bạn luôn tâm huyết đễ gìn giữ diễn đàn sống mãi đến tận ngày hôm nay.

Một lần nữa, xin cảm ơn anh chị Thành, chị Ngochappy, anh Dungphuquoc, bạn Asm, các anh chị, các bạn về một sinh nhật nhớ đời của Tamtuong.

Xin chúc anh chị Thành, các anh chị cùng các bạn luôn mạnh khoẻ.

Chúc Xuatnhapcanh.com bền vững theo nhiều thế hệ mai này.

Trân trọng.

Tamtuong.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Băng nhóm này sang đến Mỹ nhớ cho tôi địa chỉ nhé, tôi phải dọn nhà đến ở cạnh bên, chắc chắn có ké beer dư của mấy tay thanh niên mong được làm thành viên mang đến cung phụng nhạc gia.
Hehe...

Thiệt dzậy hả anh? Đừng làm em mừng hụt nheng. Nhưng hem biết seo, bữa trước vào SG dự offline, vừa gặp, con gái em đã tự khai báo trước: papa ui, koan đi đến đâu, các bậc làm cha làm mẹ đều mến và khen koan hết. Nhưng ngày 8/3, 20/10, kể cả ngày sinh nhật của koan, hẻm thấy "con ma trai" nào có lời chúc mừng hoặc tặng hoa gì ráo trọi, cho dù đó chỉ là hoa...Trinh nữ. :20::20:

Sau khi...buồn 5 phút, em cũng ráng an ủi: chúc koan may mắn lần sau! nếu hẻm có "con ma trai" nào để ý đến thì koan phải tự đi..."thả lá keo" trước chớ! :24::24:l001l001

tuyetvan67

Thành viên tích cực

hahahah
Dạy con vậy coi bộ được à nhen anh Tám, em nhất định sẽ "lén lén" học hỏi anh đó nha. hehe.....

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Hi Asm.

Sao "máy anh" không xem được hình em post vậy?

Anh đến dịch vụ in-tờ-nét xem hình xong, về mới viết bài đó cha nội! :1:l001:6:

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào các anh chị và các bạn,

Xem hình của các anh chị và các bạn mà Lightwind chạnh lòng nhớ lại ngày xưa ấy, đã gần 3 năm rồi.
Ngày ấy các anh chị em của diễn đàn XNC cũng gặp nhau và có những buổi tiệc đơn sơ, thân tình. Tôi vẫn nhớ mãi các khuôn mặt của các anh: Thanhnv, Lucbinh, Lieuvh, Cương, Yman, anh Thành, chị Linda, Tường Vân .... Các anh chị em ngày ấy đến hôm nay đã như những cánh chim bay đi định cư khắp các vùng miền của nước Mỹ, đánh vật với cuộc sống ban đầu đầy khó khăn.
Rồi một ngày nào đó các anh chị và các bạn cũng sẽ như vậy, các anh chị và các bạn hãy khắc ghi vào tim những hình ảnh ngày hôm nay, để rồi một mai sẽ là những kỷ niệm đẹp, những ký ức không bao giờ quên.
Cảm ơn các anh chị và các bạn đã cho tôi sống lại những giây phút này.

Thân mến.
Hi Thanh Phong

Lâu lâu cho anh gọi bằng tên thật nhe. :) Uhm, đọc xong bài của Phong anh cũng thấy bồi hồi. Anh em tụi mình chắc sẽ không bao giờ quên được những ngày ấy.

Thân chào anh chị em thành viên diễn đàn

Tôi vẫn nhớ buổi off line đầu tiên của diễn đàn đầu năm 2010 chỉ có đúng 5 người, khi ấy diễn đàn còn non trẻ và nhân lực ít ỏi. Anh em đã bàn bạc để sốc diễn đàn đi lên bằng mọi cách. Nguồn nhân lực của XNC khi ấy gặp khó khăn vì một số thành viên chủ chốt vừa tham gia khi diễn đàn được thành lập ít lâu thì họ đã rời Việt Nam để định cư như anh Mytran hoặc anh Siphub. Do vậy nguồn nhân lực ban đầu phải nói rất mỏng, admin một mình lo phần cấu trúc diễn đàn, tamchi ở nước ngoài và trong nước thì linda cùng một vài anh em tụi tôi lo phần trả lời tư vấn. Dần dần thì tiếng lành đồn xa, diễn đàn đã quy tụ thêm được nhân sự cộng tác với diễn đàn, mọi người xa gần cũng đến với XNC để được tư vấn ngày càng đông đảo như ngày nay. Có lẽ buổi off line chính thức đầu tiên và quy tụ nhiều thành viên của diễn đàn (tất nhiên không thể so về mặt quy mô và tổ chức như các anh chị em đang làm hiện nay) là buổi off line chia tay anh Hongtran tức anh lucbinh hay Luckyseafood rời Việt Nam vào tháng 4-2010. Kể từ đó những kế hoạch off line của XNC diễn ra thường xuyên hơn với sự phát động của chính ủy Liều (lieuvh), thậm chí là mini ọp lai của vài anh em ở quán nhậu.

Biết là cuộc vui nào cũng sẽ có lúc tàn, tôi cũng hy vọng tất cả anh chị em đang ở VN cũng sẽ giống tôi, Lightwind, Yman, Lieuvh, quaidan, ... sẽ lưu lại mãi mãi những hình ảnh và kỷ niệm đẹp về tình bạn bè hôm nay ở XNC. Chúc admin và linda luôn vững tay chèo, lèo lái con thuyền XNC đưa mọi người sang bến bờ bên kia đại dương.

p/s: Xem hình anh DungPhuquoc post lên cảnh chi ngochappy cùng một số chị em tính toán thu chi, tôi thấy rất khâm phục chị ngochappy. Chị như một người chị luôn lặng lẽ, hy sinh ở phía sau để tính toán, lo lắng cho những buổi off line được diễn ra chu đáo và tốt đẹp. Thanks again. Chúc anh chị và các cháu sớm đạt được ước nguyện, mau chóng đến xứ sở Cờ Hoa.

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Hi Thanh Phong

Lâu lâu cho anh gọi bằng tên thật nhe. :) Uhm, đọc xong bài của Phong anh cũng thấy bồi hồi. Anh em tụi mình chắc sẽ không bao giờ quên được những ngày ấy.

Thân chào anh chị em thành viên diễn đàn

Tôi vẫn nhớ buổi off line đầu tiên của diễn đàn đầu năm 2010 chỉ có đúng 5 người, khi ấy diễn đàn còn non trẻ và nhân lực ít ỏi. Anh em đã bàn bạc để sốc diễn đàn đi lên bằng mọi cách. Nguồn nhân lực của XNC khi ấy gặp khó khăn vì một số thành viên chủ chốt vừa tham gia khi diễn đàn được thành lập ít lâu thì họ đã rời Việt Nam để định cư như anh Mytran hoặc anh Siphub. Do vậy nguồn nhân lực ban đầu phải nói rất mỏng, admin một mình lo phần cấu trúc diễn đàn, tamchi ở nước ngoài và trong nước thì linda cùng một vài anh em tụi tôi lo phần trả lời tư vấn. Dần dần thì tiếng lành đồn xa, diễn đàn đã quy tụ thêm được nhân sự cộng tác với diễn đàn, mọi người xa gần cũng đến với XNC để được tư vấn ngày càng đông đảo như ngày nay. Có lẽ buổi off line chính thức đầu tiên và quy tụ nhiều thành viên của diễn đàn (tất nhiên không thể so về mặt quy mô và tổ chức như các anh chị em đang làm hiện nay) là buổi off line chia tay anh Hongtran tức anh lucbinh hay Luckyseafood rời Việt Nam vào tháng 4-2010. Kể từ đó những kế hoạch off line của XNC diễn ra thường xuyên hơn với sự phát động của chính ủy Liều (lieuvh), thậm chí là mini ọp lai của vài anh em ở quán nhậu.

Biết là cuộc vui nào cũng sẽ có lúc tàn, tôi cũng hy vọng tất cả anh chị em đang ở VN cũng sẽ giống tôi, Lightwind, Yman, Lieuvh, quaidan, ... sẽ lưu lại mãi mãi những hình ảnh và kỷ niệm đẹp về tình bạn bè hôm nay ở XNC. Chúc admin và linda luôn vững tay chèo, lèo lái con thuyền XNC đưa mọi người sang bến bờ bên kia đại dương.

p/s: Xem hình anh DungPhuquoc post lên cảnh chi ngochappy cùng một số chị em tính toán thu chi, tôi thấy rất khâm phục chị ngochappy. Chị như một người chị luôn lặng lẽ, hy sinh ở phía sau để tính toán, lo lắng cho những buổi off line được diễn ra chu đáo và tốt đẹp. Thanks again. Chúc anh chị và các cháu sớm đạt được ước nguyện, mau chóng đến xứ sở Cờ Hoa.
Xin chào anh Thanhnv,

*** Xin cám ơn anh rất nhiều về những cảm nghĩ của anh. Vâng, diễn đàn XNC chúng ta có được như ngày hôm nay là nhờ công sức của các anh chị em đi trước khai phá và phát triển, nên những người tiếp bước như chúng tôi được kế thừa những thành quả đó. Xin được trân trọng cám ơn những bậc tiền bối này.

*** Xin cám ơn anh đã quan tâm và đã có lời khen ngợi đến tập thể hậu cần của chúng tôi. Tôi vẫn luôn nghĩ rằng những buổi sinh hoạt offline như thế này, là một trong những hoạt động mang tính tập thể rất cao. Trong bối cảnh đó, chúng tôi phải cố gắng đảm bảo (dù không thể nào tuyệt đối được) những điều sau:

1/ Vệ sinh an toàn thực phẩm cho tập thể.
2/ Việc thu chi phải đúng người, đúng việc cũng như là quy mô của buổi offline để tránh lãng phí.
3/ Điều tế nhị nhưng quan trọng nhất, là phải công khai minh bạch về tài chính. Chính vì vậy mà tổ hậu cần phải theo dõi để cho những buổi offline của tập thể không bị vướng bận những điều tiếng không tốt đẹp.

Chính những điều đó đã góp phần nào trong việc thành công cho những buổi offline.

Một lần nữa xin chân thành cám ơn về những tình cảm tốt đẹp mà anh đã dành cho.

Xin chúc anh và gia đình thật nhiều sức khỏe, luôn thành đạt trong sự nghiệp và hạnh phúc trong cuộc sống.

Thân mến,

Ngọc:1:+

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Chào Asm,

Cám ơn em về những bức hình nóng hổi post trên Diễn đàn rất kịp thời cho mọi người thưởng thức, cùng những câu bình luận dzí dzỏm.

Cám ơn em và tất cả mọi người, những người đã từng giúp chị, đã từng bên chị, cho chị thêm niềm tin và thêm sự phấn khởi để hoàn thành công việc.

Chúc em và gia đình luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc và thành công trong mọi việc.

Thân mến,

Ngọc:1:+

trinh_tran

Thành viên mới

ngồi kế bên china_girl ,mặc áo hồng cánh sen là em ,hbua thiếu ngủ nhìn kinh wa ,hiccc

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

ngồi kế bên china_girl ,mặc áo hồng cánh sen là em ,hbua thiếu ngủ nhìn kinh wa ,hiccc
chắc do rạo rực chờ ngày off đó mà:24::24::24:

TaoDi

Thành viên mới

Dzui ghê wá xá là dzui....:36::36:
Dòm thấy cái bàn, cái ghế quen thuộc mà tưởng chừng như được cụng ly cạch, cạch với anh em Xài Nón Cối :1::1::1:
Đợi đấy! Đợi đấy! "Ngộ" sẽ "páo" thù :20::20::20::20::20:

P/S: Coi dzậy mà cha Quaidan sướng ghê nơi: về VN đúng dịp Ọp "Quành Chéng" này, tha hồ mà "Bắc Cạn" với các chiến hữu. l001l001l001

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

xem hình ảnh của các ace xnc thấy vui làm sao.
cám ơn bđh cám ơn chị NGỌC .ở bên này mặc dù rất bận , nhưng củng vẩn thường xem các hoạt dông của dđ và rất xúc động khi thấy củng có bản tên của mình..
xin chúc cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh và đông vui hơn
binhminh nói đúng đó, cha quaidan này sướng ghê, không biết khi nào mình mới được về chơi như chả đây.