[Hồ sơ F2A, 2B] Hô sơ F2B - janetnguyen

janetnguyen

Thành viên mới
Các anh chị cho em hỏi vấn đề như sau. Ba mẹ em hiện tại đang định cư tại Mỹ. Em bị ở lại Việt Nam vì quá tuổi. Bây giờ ba em bảo lãnh em đi Mỹ diện F2B. Trong thời gian ở Việt Nam, em có quen 1 người và định tiến đến hôn nhân. Anh chị cho em hỏi:
1/ Nếu sau khi em phỏng vấn đi Mỹ diện F2B đã đậu. Sau đó em tiến hành kết hôn và đăng ký kết hôn thì có vấn đề gì không?
2/ Qua tới Mỹ khi có thẻ xanh, em có thể nộp đơn bảo lãnh chồng em được không?

Mong nhận được hồi âm từ các anh chị sớm. Thanks

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Cho em hỏi

Các anh chị cho em hỏi vấn đề như sau. Ba mẹ em hiện tại đang định cư tại Mỹ. Em bị ở lại Việt Nam vì quá tuổi. Bây giờ ba em bảo lãnh em đi Mỹ diện F2B. Trong thời gian ở Việt Nam, em có quen 1 người và định tiến đến hôn nhân. Anh chị cho em hỏi:
1/ Nếu sau khi em phỏng vấn đi Mỹ diện F2B đã đậu. Sau đó em tiến hành kết hôn và đăng ký kết hôn thì có vấn đề gì không?
2/ Qua tới Mỹ khi có thẻ xanh, em có thể nộp đơn bảo lãnh chồng em được không?

Mong nhận được hồi âm từ các anh chị sớm. Thanks
Chào bạn,

Bạn không nên kết hôn khi chưa wa Mỷ, vì như vậy là phạm luật di trú, khi nộp HS bảo lảnh cho OX thế nào Sở Di Trú phát hiện ra bạn kết hôn trước khi wa Mỹ thì sẽ bác đơn bảo lảnh của bạn, Cách tốt nhất wa Mỹ có thẻ xanh rồi quay về VN làm hôn thú rồi sau đó bảo lảnh cho Ox. Thường trú nhân bảo lảnh vợ/chồng (F2A) bây giờ rất mau PV. Thân chào

janetnguyen

Thành viên mới
Ðề: Cho em hỏi

Cám ơn bạn rất nhiều cho câu trả lời của bạn. Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa nhé. Vây nếu, mình đính hôn thì sao? Có bị cho là phạm luật không? Khi qua Mỹ, có thẻ xanh. Mình có thể bảo lãnh vị hôn phu của mình ko?