HƯỚNG DẪN XNC Hỏi đáp về việc mua vé máy bay hoặc thắc mắc về hành trình bay

nikon

Thành viên mới
tình hình là e định đi với gia đình vào tháng giữa tháng 12, lần đầu đi nên không biết nên chọn hãng nào mua vé ở đâu giá tốt, a chị nào biết tư vấn dùm, đi từ sài gòn đến KanSas, nghe nói là quá cảnh làm thủ tục ở Los hoặc San Fran đều được nhưng phải mua vé nội địa bay đến DenVer rồi mới đi tới Garden city ở Kansas được phải khong. sẳn tiện có ai đi không cho đi chung với cho zui.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Tư vấn vé máy bay( tìm người đi chung)

tình hình là e định đi với gia đình vào tháng giữa tháng 12, lần đầu đi nên không biết nên chọn hãng nào mua vé ở đâu giá tốt, a chị nào biết tư vấn dùm, đi từ sài gòn đến KanSas, nghe nói là quá cảnh làm thủ tục ở Los hoặc San Fran đều được nhưng phải mua vé nội địa bay đến DenVer rồi mới đi tới Garden city ở Kansas được phải khong. sẳn tiện có ai đi không cho đi chung với cho zui.
Chào bạn!
Nếu đi lần đầu bạn còn bở ngỡ thì nên book vé ở IOM có dịch vụ họ sẽ giúp bạn từ Tân Sơn Nhất qua đến nơi bạn cần đến. Chọn hãng nào thì tùy vào bạn, mình qua hồi tháng 5 đi hãng Eva cũng good lắm.
Chúc bạn một chuyến bay tốt!!

nikon

Thành viên mới

Nhắn với Tuandoan, Tuandoan sẽ hướng dẫn cho bạn mua vé thế nào? chi phí sẽ bao gồm tất cả các vé từ thành phố saigon đến Kansas. Bạn phải hỏi gia đình bên Kansas muốn bạn đáp xuống phi trường nào gần nhà để tiện cho gia đình người bão lãnh ra đón. Có những phi trường hơi xa 1 tý, nhưng giá rẽ hơn cũng tuỳ theo bạn chọn lựa mà thôi. Tuandoan thường vào XNC, bạn có thể PM cho Tuandoan.
mình cũng thấy Tuandoan trả lời mấy topic khác, người nhà mình đón ở phi trường Garden City Kansas. dù sao cũng thanks phuthohoa nha

BadGuys

Thành viên tích cực

Theo mình thấy thì bạn nên đợi qua đến tháng 1 rồi hẳn đi, giá vé sẽ rẻ hơn, nếu gia đình bạn đi đông thì tính ra rất kinh tế. Với lại bây giờ đang bước vào mùa lạnh của nước Mỹ, bạn qua sớm thì hưởng lạnh nhiều thôi. Cứ ở VN ăn chơi nhậu nhẹt, đi đây đi đó cho sướng cái đã. Mình nói vậy thôi nhưng biết sẽ rất khó vì tâm lý là lấy được visa là muốn bay càng sớm càng tốt. :6:

nikon

Thành viên mới

Đúng như bạn phuthohoa với BadGuys, chắc mình khuyên ba mẹ mình nên chuyển sang tháng 1 quá, như vậy tiết kiệm hơn, bây giờ qua Kansas hứng lạnh ai mà chịu nỗi ( ở sai gòn nóng bức quen rồi), mình cũng chả ham gì mấy có papa mình nôn lắm, kêu ra tết đi không chịu, hjx. mình cũng biết Garden city là phi trường nhỏ, sẵn hỏi bạn phuthohoa là đi đến DenVer colorado rồi tự mình book vé tới Garden hay sao.

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Đúng như bạn phuthohoa với BadGuys, chắc mình khuyên ba mẹ mình nên chuyển sang tháng 1 quá, như vậy tiết kiệm hơn, bây giờ qua Kansas hứng lạnh ai mà chịu nỗi ( ở sai gòn nóng bức quen rồi), mình cũng chả ham gì mấy có papa mình nôn lắm, kêu ra tết đi không chịu, hjx. mình cũng biết Garden city là phi trường nhỏ, sẵn hỏi bạn phuthohoa là đi đến DenVer colorado rồi tự mình book vé tới Garden hay sao.
Tháng 12 và tháng 1 là 2 tháng nhiều tuyết nhất trong năm.Đi tháng 12 cũng được,nhưng phải chuẩn bị tâm lý vì rất là lạnh(tháng 1 lạnh nhất).Từ Saigon 32 độ C qua Kansas -5(có lúc -10) độ C.Cảm giác lạnh hơn trong tủ lạnh!Tết năm nay đến sớm(trong tháng 1)Nếu ăn Tết xong đi thì vui hơn.Qua Mỹ cái Tết đầu tiên rất nhớ VN.Nếu ở Cali còn đỡ,ở các TB lạnh cảm giác nhớ đó tăng gấp nhiều lần.

tamluu1658

Thành viên mới

chào bạn Nikon ,mình nghĩ bạn nên khuyên gia đình bạn an tết o VN rồi hãy đi,vì qua bên đó lâu lắm mới được về VN ăn tết đấy, cả tuần nay Kansas đã xuống 0 độ rồi , vì ông xã của mình cũng ở Kansas nè,nhưng khác thành phố ,ông xã mình ở Wichita city,giờ cả nhà bạn qua đó vào mùa đông cũng khó xin việc lắm,nên ở VN tháng nào đỡ tháng đó ,qua bên đó vào mùa này đi học cũng khó nữa ,có tuyết chạy xe nguy hiểm lắm,mình chỉ đưa ý kiến của mình thôi,còn quyết định là do bạn và gia đình ,chúc bạn và gia đình có cuộc sống mới tốt đẹp hen !

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi đáp về việc mua vé máy bay hoặc thắc mắc về chuyến bay

Chào nikon và các bạn

Nhận thấy nhiều anh chị em có nhu cầu giải đáp thắc mắc về việc đặt vé máy bay hoặc hành trình bay nên tôi xin phép sửa tên topic để mọi người có nhu cầu có thể vào đây đặt câu hỏi. Mong Tuandoan cùng các anh chị em nào kinh nghiệm vào hổ trợ cho topic này. Xin cám ơn.

nikon

Thành viên mới
Ðề: Hỏi đáp về việc mua vé máy bay hoặc thắc mắc về hành trình bay

Mình đã đi hỏi vé máy bay, mình định đi 3 chặng từ TSN - HongKong-Chicago rồi về GCK, mà người ta nói về GCK không có vé, bắt phải đi về Wichita moi dc, hix, về Garden book vé khó đến vậy hả bà con, bjo ko biết phải làm sao, ai biết giúp mình được khong.

nikon

Thành viên mới
Ðề: Hỏi đáp về việc mua vé máy bay hoặc thắc mắc về hành trình bay

Nếu không tìm ra được Agency nào bán vé máy bay về đó thì chỉ còn những cách có thể làm như sau:

1/- nói gia đình NBL thuê xe ra phi trường Wichita đón về, lái xe khoảng 5 giờ.

2/- Sau khi mua vé máy bay xong, nói gia đình NBL mua vé online bên Mỹ chuyến bay từ Wichita về GCK, canh theo giờ máy bay đáp xuống Wichita khoảng tối thiểu 2 giờ sau khi đáp.

3/- Dễ dàng nhất là đón xe Taxi ra trạm xe Bus Greyhound mua vé, xe Bus sẽ có chuyến mỗi giờ về Garden city.

Xem 3 cách trên cách nào tiện nhất, vì nếu không mua vé máy bay trước, sẽ rất khó mua vé tại phi trường, vì không biết được hãng máy bay nào còn vé.
Thì cũng biết là vậy nhưng thời tiết bên đó đang xấu, sợ đóng băng nên đi rước không được, mới hỏi vé book được rồi từ đây qua đó tốn hết 705$/vé như vậy có mắc quá không vậy