Hướng dẫn Đặt cuộc hẹn phỏng vấn

Thành

Thích đủ thứ ...
Video huớng dẫn đặt cuộc hẹn phỏng vấn online, sau khi đã điền đơn DS-160, cũng có thể chủ động đặt ngày hoặc thay đổi, hủy bỏ cuộc hẹn phỏng vấn !

[video=youtube;0AN6XiSKDes]http://www.youtube.com/watch?v=0AN6XiSKDes[/video]

Hướng dẫn này chỉ dành cho Visa diện không định cư.

ACE chú ý: Khi đăng ký cuộc hẹn, trong trường hợp chúng ta muốn Phỏng vấn ngày sớm hơn thì chúng ta cứ chọn một ngày trong danh sách ngày còn trống và đăng ký, sau khi đăng ký hoàn tất, chúng ta có thể theo dõi trong bảng danh sách này thường xuyên vào buổi sáng. Danh sách này không nhất định, trong thời gian này sẽ có nhiều người thay đổi ngày phỏng vấn, khi login vào trang đăng ký, chúng ta chịu khó ngồi canh, thỉnh thoảng bấm nút F5 (refresh) chúng ta sẽ thấy ngày nào sớm hơn còn trống (có người bỏ cuộc hẹn hoặc dời ngày lại) thì đăng ký lấy ngay. Điều quan trọng nữa là khi chúng ta thấy được ngày nào sớm hơn theo ý muốn, thì nhanh chóng bấm vào nút Cancel để huỷ cuộc hẹn trước, sau đó mới có thể đăng ký cuộc hẹn mới ! Chúc ACE thành công với hướng dẫn này. :1:

zeco

Thành viên mới
Ðề: Hướng dẫn Đặt cuộc hẹn phỏng vấn

cảm ơn về bài viết rất bổ ích náy!!!!!

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Mình xin chia sẻ thêm về cách in ngày đặt phỏng vấn,cho các cô/chú/ACE/bạn không có máy in ở nhà.
Mình/em từng phải chạy loay quanh khu NVC để đi in giấy hẹn,cái khổ là: ngồi nhà nhìn màn hình máy tính,thấy còn tới dăm ba chỗ,thế mà xách xe chạy ngay ra NVC ( nhà mình đi tới đó mất có 7 phút),thế là hết chỗ,hên thì còn dc 1,2 chỗ.
Sau khi đi phỏng vấn về,mình mới biết giấy hẹn người ta chĩ check đối chiếu với lịch hẹn PV của LSQ thôi,thành ra,khi check xong,người ta đóng cái dấu ngày tháng vào,rồi trả lại cho mình.
Ở nhà,sau khi các bạn đăng kí xong, điền tên họ, số passport xong xuôi, nó sẽ hiện ra 1 các bảng.
Ui,mình có, print screen lại chèn vào paint mà sao nó ra trớt quớt quá,nhỏ xíu bé tẹo,không thấy gì hết khi up lên photobucket.
Các bạn cứ nhìn phía trên cùng,tay phải màn hình, có chữ PRINT , bấm vào đó,không có máy in nó sẽ hỏi : SEND NOTE, FAX hay 1 cái gì đó của windows mình không rõ.
Vì nhà mình có cài send note ( đính kèm với microsoft office),cho nên nó hiện ra như vậy. ( chi tiết xin các cô/chú ACE rành về phần mềm xin chia sẻ)
Nhà mình có Chương trình Send note nên mình xài cái đó,khi các bạn bấm vào nó,thì nó sẽ lưu lại và hiện ra giống như trang bạn cần in. Lưu lại file,và đem ra tiệm in để in.
Cái này vì tính chất K quan trọng lắm ( chỉ để xác nhận ngày hẹn của bạn,không có mã vạch như DS-160 or DS-156)
Mình đã làm thử,đem ra tiệm in,và kết quả không khác với in trực tiếp,chỉ có điều,sẽ có tên file bạn lưu lại ở dưới cùng tờ giấy ( VD: ngày hẹn phỏng vấn v...v...). Và CHẮC CHẮN không có vần đề gì khi bạn đi cầm phỏng vấn đâu.
CÒn DS-160 hay DS-156, các bạn nên làm xong trên máy rồi ra tiệm RETRIEVE APPLICATION ( phía dưới cùng trong 3 chữ START A NEW APPLI, CONTINUE AN APPLI. RETRIEVE APPLICATION), vì nó có mã vạch nên cần sự chính xác

simi7582

Thành viên tích cực

Anh Thành ơi hướng dẫn dùm em cách đặt lịch hẹn PV trên mạng diện K1. Em đã đóng phí và điền đầy đủ thông tin rồi mà khi đặt lịch PV nó không cho chọn ngày. Em muốn chọn ngày nào trống trong tháng 8 hoặc tháng 9 mà trên hệ thống nó chỉ cho mình chọn 1 ngày có sãn gần nhất (ngày 3/7).
Cám ơn anh rất nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh Thành ơi hướng dẫn dùm em cách đặt lịch hẹn PV trên mạng diện K1. Em đã đóng phí và điền đầy đủ thông tin rồi mà khi đặt lịch PV nó không cho chọn ngày. Em muốn chọn ngày nào trống trong tháng 8 hoặc tháng 9 mà trên hệ thống nó chỉ cho mình chọn 1 ngày có sãn gần nhất (ngày 3/7).
Cám ơn anh rất nhiều
Việc đặt lịch PV online bạn đã biết vào link đăng ký ngày rồi. Nếu hệ thống không còn trống các ngày trong tháng mình mong muốn thì bắt buộc bạn phải chờ và canh lịch thường xuyên bằng cách thỉnh thoảng phải login vào để xem, trong thời gian hàng ngày chắc chắn sẽ có người huỷ cuộc hẹn, lúc này hệ thống sẽ xuất hiện ngày mình cần. Chỉ có cách này mới kiếm được ngày theo ý mình mà thôi nhé bạn! :1:

Ủa mà diện K1 của bạn là diện Fiance, thông thường LSQ họ gửi giấy về thông báo ngày PV luôn mà ?