Kế hoạch học tập

• Thread starter dangcoi100
  • Ngày gửi
D

dangcoi100

Guest
Mong diễn đàn góp ý với mình về kế hoạch học tập.
Mình 24t qua mỹ được gần 1 năm. Đang theo học ESL tại Rowan- Cabarrus CC, Concord, NC.
Mình có hướng theo học Pharmacy trong tương lai.
Thế mạnh của mình là các môn khoa học tự nhiên luôn trên dưới 9.0 (mình cũng đã tn ngành Hóa ĐH Khoa học tự nhiên TP.HCM ). Nhưng khả năng tiếng Anh thì chỉ mức trung bình.
Ban đầu, khi mới đến Mỹ, dự định của mình sẽ là chờ 1 năm để xin F.A, trong thời gian chờ đó đăng kí học ESL. Sau khi đã đủ 1 năm sẽ đăng kí CC ngành Chemistry--->transfer lên University---> hoàn tất B.A chemistry cũng như Pre-Pharm----> trường Dược( có thể là mất ít nhất 10 năm).
Vừa rồi mình có làm test trên tellmemorecampus.com phần Placement test được 5.9 điểm. Theo mình như thế có lẽ là chưa đủ để đạt hiệu quả cao khi vào học CC.
Hiện tại , mình muốn rẽ sang hướng học GED trước để có môi trường tăng cường khả năng tiếng Anh học thuật. Với kiến thức nền đó ( chủ yêu là tiếng Anh) vào CC học sẽ đạt hiệu quả cao hơn (vì khi muốn transfer lên University thì yêu cầu cần nhiều điểm A).
Kế hoạch như vậy liệu có ổn không? Mình băn khoăn là liệu khả năng tiếng Anh hiện tại như vậy khi theo học CC có đạt hiệu quả không?
Mong nhận được sự gợi ý, giúp đỡ từ các bạn.
Thanks!

Ðề: Kế hoạch học tập

Cháu nên tìm hiểu kỹ lại đi, kế hoạch của cháu không ổn chút nào