Khả năng du học Mỹ nếu gia đình sẽ được nhập cư Mỹ?

• Thread starter Phạm Lâm Hương Trà
  • Ngày gửi
P

Phạm Lâm Hương Trà

Guest
Con chào chú Vha08.
Con cảm ơn các bài viết hướng dẫn du học của chú tại mục này trong diễn đàn. Con muốn được chú tư vấn thêm về trường hợp cụ thể của con như sau:
- gia đình con được chú con bảo lãnh sang Mỹ diện F4, sẽ được đi nhập cư Mỹ dự định vào cuối năm 2015. Con vì quá tuổi nên bị ở lại. Mong muốn của con và gia đình là cho con du học Mỹ để được gần nhà, tiện cho việc bảo lãnh sau này. vậy chú cho con hỏi khả năng xin được visa đi du học Mỹ của con có cao không khi ba mẹ con sẽ định cư ở Mỹ? Con hiện vừa tốt nghiệp ĐH Ngoại thương tpHCM, muốn đi du học thạc sỹ, GPA là 3.02.
- nếu con đi du học Thạc sỹ ở Mỹ được, thì con phải học và thi IELTS, GMAT, SAT hay loại bằng cấp nào khác?
con mong nhận được lời tư vấn của chú. Chúc chú nhiều sức khoẻ.

Ðề: Khả năng du học Mỹ nếu gia đình sẽ được nhập cư Mỹ?

Con bé đứng ngoài bên trái

1 - Me qua Mỹ 08, tới 09 thì bảo lãnh cho nó
2010, nó lấy chồng thằng boy đó không chịu bảo lãnh nên ly dị
2 - 2013 cha nó qua Mỹ
2014 cha mẹ đòi hồi hương VN, nên nó làm du học

3 - ngày 23/2 nó PV du học, thì ngày 18 sở di trú gởi giấy về báo hồ sơ nó đã hoàn tất, kêu đóng tiền - luật sư biết nó lấy chồng và li di, lại xin du học - cho nên kêu nó hủy phỏng vấn hủy luôn hồ sơ bảo lãnh và làm lại từ đầu - ăn cũng nói nó là lấy visa du học là chuyện thám hiểm mặt trời - nó lại kiếm chú không ra, cho nên đòi nhảy cầu. Cuối cùng chú dỗ mãi mới nín và từ đó nó có biệt danh là cái con "Nhảy Câu"

Nguyên tuần lễ cuối tháng 2 du học không có ai đậu - nó phỏng vấn ngày thứ sáu vào buổi chiều - tất cả học sinh của chú PV vào buổi sáng rớt hết, thế lại khóc. Vào phỏng vấn gặp đúng ngay "Hung Thần" mà tụi nó đặt tên là "Anh hói" - anh CO người Hàn quốc, phỏng vấn nó 15 phút, rồi kêu nó đi về - nó tưởng rớt rồi nên cứ nằng nặc đòi lại hộ chiếu "Anh trả hộ chiếu lại cho em." Cuối cùng bảo vệ nói em đậu rồi đi về đi. Nó ra tới ngoài đường kể lại, mọi người nhảy tưng

Ý định kép hay có hồ sơ bảo lãnh xin du học, không phải nó là người đầu tiên. Câu chú muốn hỏi cháu là

CHÁU KHÔNG LÀM THÌ LÀM SAO BIẾT MÌNH KHÔNG ĐƯỢC

THE IMPOSSIBLE CAN ONLY BECOME POSSIBLE WHEN YOU TAKE THE FIRST ACTUAL STEP TO MAKE IT HAPPEN.

V

Vũ Thị Kim Ngọc

Guest
Ðề: Khả năng du học Mỹ nếu gia đình sẽ được nhập cư Mỹ?

Con chào chú Vha08.
Con cảm ơn các bài viết hướng dẫn du học của chú tại mục này trong diễn đàn. Con muốn được chú tư vấn thêm về trường hợp cụ thể của con như sau:
- gia đình con được chú con bảo lãnh sang Mỹ diện F4, sẽ được đi nhập cư Mỹ dự định vào cuối năm 2015. Con vì quá tuổi nên bị ở lại. Mong muốn của con và gia đình là cho con du học Mỹ để được gần nhà, tiện cho việc bảo lãnh sau này. vậy chú cho con hỏi khả năng xin được visa đi du học Mỹ của con có cao không khi ba mẹ con sẽ định cư ở Mỹ? Con hiện vừa tốt nghiệp ĐH Ngoại thương tpHCM, muốn đi du học thạc sỹ, GPA là 3.02.
- nếu con đi du học Thạc sỹ ở Mỹ được, thì con phải học và thi IELTS, GMAT, SAT hay loại bằng cấp nào khác?

Bản thân mình có Ielts 5.0, điểm cao đẳng loại Khá, có bà nội bảo lãnh nhưng tôi cũng quá tuổi như bạn.
Họ hỏi tôi 6 câu.
1. Học ngành gì ? Business
2. Sao chọn trường college này? Vì cơ sở vật chất đầy đủ và có nhiều ng việt học chung
3. Ai chu cấp tiền học? Mẹ và ngoại tôi
4. Họ làm gì? Mẹ là Phó GD, Ngoại cho thuê nhà
5. Có ng thân ở mỹ ko ? Có, bà nội điền hồ sơ bảo lãnh tôi năm 2006 nhưng lâu rồi tôi k lien lac vs her nữa.
6. Học cao đẳng ỡ Vn xong 1 năm nay em làm gì ? Em ở nhà tụ học tiếng anh, em còn dạy tiếng anh cho bọn trẻ nữa. (câu này tui xạo)

Chia sẻ cho b quá trình pv của tui đó, 6 câu hỏi mà chỉ xem mỗi bảng điểm của tui thôi, ko xem giấy tờ nào khác nữa. Dù mẹ tui làm PGD cũng xạo nốt. Chắc do tui smile hoài vs tự tin nên ổng k thèm hỏi nữa. B cũng nên thử xem. Việc có ng thân ở nước ngoài chả ảnh hưởng gì mình cả. Mình nghĩ họ chỉ hỏi những gì họ thấy trong form DS160 thôi. Bạn ko cần khai bố mẹ định cư gì cũng được mà vì họ đã đi đâu. Mình nghĩ thế.

purity_hlu

Thành viên mới
Con chào chú Vha08.
Bạn đã đi phỏng vấn chưa và kết quả thế nào rồi?