Khám sức khỏe lại

phuong_thuy1998

Thành viên mới
Chào các anh chị. Em có đọc bài viết bên vietditru.com có nói là uống thuốc xong hồ sơ hết hạn sức khỏe ( hồ sơ người uống thuốc) khám sức khỏe lại có bắt buột bị thữ đàm không ? hay phổi không có vấn đề thì khỏi thử đàm.
Mong các anh chị giải đáp .
Em Cám ơn

Ðề: Khám sức khỏe lại

Chào các anh chị. Em có đọc bài viết bên vietditru.com có nói là uống thuốc xong hồ sơ hết hạn sức khỏe ( hồ sơ người uống thuốc) khám sức khỏe lại có bắt buột bị thữ đàm không ? hay phổi không có vấn đề thì khỏi thử đàm.
Mong các anh chị giải đáp .
Em Cám ơn
@phuong_thuy1998 , tôi cũng đang thử đàm đây , theo tôi biết thì khi uống thuốc xong mình phải thử đàm lại ,( và trong thời gian uống thuốc ở CR thì cũng có thử đàm định kỳ ) Riêng nếu uống thuốc ở các trung tâm Phòng chống Lao thì sau khi hết uống thuốc vẩn phải thử đàm và chụp hình Phổi lại , nhưng cho kết quả mau hơn ở CR , vì tôi cũng đã từng uống thuốc 8 tháng . Vì mình phải thử đàm lại để biết chắc chắn là mình hết bệnh .Theo tôi biết thì là vậy .Yên tâm đi nếu chờ đợi thêm 2 tháng lấy kết quả đàm và khi khám sức khỏe lại là BS sẻ OK liền . Sức khỏe mình là vàng mà .Cố gắng đi bạn

Hung1955

Thành viên tích cực

@phuong_thuy1998 , tôi cũng đang thử đàm đây , theo tôi biết thì khi uống thuốc xong mình phải thử đàm lại ,( và trong thời gian uống thuốc ở CR thì cũng có thử đàm định kỳ ) Riêng nếu uống thuốc ở các trung tâm Phòng chống Lao thì sau khi hết uống thuốc vẩn phải thử đàm và chụp hình Phổi lại , nhưng cho kết quả mau hơn ở CR , vì tôi cũng đã từng uống thuốc 8 tháng . Vì mình phải thử đàm lại để biết chắc chắn là mình hết bệnh .Theo tôi biết thì là vậy .Yên tâm đi nếu chờ đợi thêm 2 tháng lấy kết quả đàm và khi khám sức khỏe lại là BS sẻ OK liền . Sức khỏe mình là vàng mà .Cố gắng đi bạn
Hi Le_Bac49
Wao , Anh bạn của tui sức dầu xanh hoài mà sao để phải thử đàm , đáng lẽ dầu xanh cho vào miệng thì phổi phải thật trong sáng chớ , vậy là anh phải khiếu nại những hảng sản xuất dầu kém chất lượng mới được ,vì sao uống mà không tốt cho sức khoẻ ? Chúc anh thử đàm có kết quả tốt để nhanh qua Mỹ
đi cày nha và stress như tui :2::2::2::2::2::1::1::1:
Thân mến

Chỉnh sửa cuối:

Hi Le_Bac49
Wao , Anh bạn của tui sức dầu xanh hoài mà sao để phải thử đàm , đáng lẽ dầu xanh cho vào miệng thì phổi phải thật trong sáng chớ , vậy là anh phải khiếu nại những hảng sản xuất dầu kém chất lượng mới được ,vì sao uống mà không tốt cho sức khoẻ ? Chúc anh thử đàm có kết quả tốt để nhanh qua Mỹ
đi cày nha và stess như tui :2::2::2::2::2::1::1::1:
Thân mến
Àhá , phải chi mình được xức dầu xanh mổi ngày thì phổi sẽ trong xanh như hoangmau đó, kẹt nổi lâu lâu mới có dịp xức nên nó bị dương tính với khói thuốc , mà tôi thấy như vậy cũng tốt , mình đc ở VN thêm ngày nào vui ngày đó ,18/12 này mình đc off , còn hung1955 thì đành ngồi online . Xin thành thật chia buồn nha .:100::100::100::100: cám ơn lời chúc đẹp , có lẽ qua Tết tôi mới đc hít thở khí trời sạch đẹp cũa Mẽo , còn bây giờ đang nhờ tuandoan đặt vé MB cho bà nhà bay vào ngày 25/12 Vắng chủ nhà , Gà mọc đuôi Tôm

tran_vo

Thành viên tích cực

Àhá , phải chi mình được xức dầu xanh mổi ngày thì phổi sẽ trong xanh như hoangmau đó, kẹt nổi lâu lâu mới có dịp xức nên nó bị dương tính với khói thuốc , mà tôi thấy như vậy cũng tốt , mình đc ở VN thêm ngày nào vui ngày đó ,18/12 này mình đc off , còn hung1955 thì đành ngồi online . Xin thành thật chia buồn nha .:100::100::100::100: cám ơn lời chúc đẹp , có lẽ qua Tết tôi mới đc hít thở khí trời sạch đẹp cũa Mẽo , còn bây giờ đang nhờ tuandoan đặt vé MB cho bà nhà bay vào ngày 25/12 Vắng chủ nhà , Gà mọc đuôi Tôm
Hi ! Anh Le_bac49, hổm rày bận học lớp tiếng Anh cho người già mõi tay mõi miệng quá nên nay mới lên web thăm ACE diễn đàn. Anh cứ an tâm sức dầu thoải mái dịp off nầy cho phổi có màu xanh đi, vì nếu đã có điều trị lao thì sang bên nầy khoảng 1 tháng Bệnh viện nơi anh định cư sẽ mời anh đến khạc tiếp 3 ngày và chụp phổi lại để họ xem phổi anh có còn hơi hướng dầu xanh không và hít thở được khí trời Mỹ có tốt không ý mà. Tóm lại, theo tôi ai mà bị bệnh thì nên điều trị dứt điểm ở VN vì khi sang Mỹ chi phí điều trị rất cao và người bảo lảnh sẽ phải chi trả cho việc điều trị nầy.
Chúc chị nhà thượng lộ bình an, chúc anh và toàn thể ACE on/ off xức dầu xanh - đỏ tưng bừng khí thế, đề nghị ban chủ xị sớm post hình lên cho mọi người bên nầy xem đở ghiền. Bye.

Hi ! Anh Le_bac49, hổm rày bận học lớp tiếng Anh cho người già mõi tay mõi miệng quá nên nay mới lên web thăm ACE diễn đàn. Anh cứ an tâm sức dầu thoải mái dịp off nầy cho phổi có màu xanh đi, vì nếu đã có điều trị lao thì sang bên nầy khoảng 1 tháng Bệnh viện nơi anh định cư sẽ mời anh đến khạc tiếp 3 ngày và chụp phổi lại để họ xem phổi anh có còn hơi hướng dầu xanh không và hít thở được khí trời Mỹ có tốt không ý mà. Tóm lại, theo tôi ai mà bị bệnh thì nên điều trị dứt điểm ở VN vì khi sang Mỹ chi phí điều trị rất cao và người bảo lảnh sẽ phải chi trả cho việc điều trị nầy.
Chúc chị nhà thượng lộ bình an, chúc anh và toàn thể ACE on/ off xức dầu xanh - đỏ tưng bừng khí thế, đề nghị ban chủ xị sớm post hình lên cho mọi người bên nầy xem đở ghiền. Bye.
Cám ơn tran_vo những lời chúc tốt đẹp , Mình đã điều trị lao 2 năm rồi , chỉ bị tổn thương Phổi , chứ kg có Lao , hiện nay còn vết sẹo trên phổi , nên KSK vừa rồi phải đi thử đàm , và đã được 4 tuần ( nếu đã đc 4 tuần mình đã qua đc ngưỡng an toàn chưa tran_vo ) hay phải chắc ăn là phải từ 8 tuần trở lên ?? Trời , qua bển mà mấy thằng Tây nó nghi ngờ Lao , tém đầu vô nhốt nhà thương là chết toi ,vì thế nếu có Lao mình nên trị bên VN để mà còn thi thoảng đi xức dầu xanh cho phê phê cuộc đời

xức dầu xanh mổi ngày có thể phổi sẽ trong xanh,:109:
có thể thôi nha bác le_bac49,:10:
Nhưng!!! coi chừng té ra bệnh khác đó bác,:10::10::10::10::10::10:
31/10/2010 offline tại nghệ thuật 4
( Thế Hiển,Hoàng mẫu & anh Qúy, ô xã chị Lý Đào)
Hôm sau 1/11/2010 khám sức khỏe ở IOM, Huyết áp HM tăng lên 17 đó bác,:109::109::109::109::109::109:
phải mất 3 ngày, lên xuống bệnh viện chợ rẩy kiểm tra lại tim mạch. vì IOM, không có chuyên khoa này.
Nói đùa thôi hoangmau àh ( vì mình trước kia Pháo Binh mà ) tôi đây có khi hàng mấy tháng trời chưa uống món gì cay cay , có lẻ tại nơi đây kg có bạn hiền Bạn (em) ơi lửa tắt bình khô rượu , Đời vắng bạn (em) rồi ,say với ai ?:41::41::41::41:

Hung1955

Thành viên tích cực

Hi Le_bac49
Vậy mà tui tưởng Bac ta sức dầu xanh hoài té ra là hít khói ,vì hít khói xe lửa mới ra nong nổi :24::24::24:, nhưng rủi mà hên đúng như Le_bac 49 nói nhờ trục trặc như vậy mà còn ở VN offline vui vẽ chứ không như tụi tui ngồi online chờ xem offline vui vẽ mà offline chơi xấu không cho online xem :mad::mad::mad:chờ hoài không thấy gì đành phải off để đi ngủ . Khi qua Mỹ anh ở bang nào ? bên này bây giờ đang lạnh lắm mai mốt qua không biết anh có hít thở nổi khí trời sạch đẹp hay hít trong mền trong phòng :24::24::24: còn tâm lý thì phải chuẩn bị nha vì bên này rất buồn không như Ở VN đâu hỏi Hoangmau thì sẽ biết cái gì củng có 2 mặt cả . À , anh đã thử đàm ở VN thì khi qua Mỹ khoảng 1 tháng thì sẽ có thư mời đi khám lại sức khoẻ , chích 1 mũi test lao , chụp lại hình phổi và bệnh viện cho anh 3 cái lọ về nhà hò hò tiếp ( khạc đàm ) vào 3 cái lọ rồi đem cho bệnh viện và chờ 2 tháng ( như ở VN ) để biết kết quả là có bị bệnh lao hay không ? Nhưng được 1 cái là bác sĩ bên này rất lịch sự nhả nhặn và rất tôn trọng mình họ giải thích rất cặn kẽ việc khám lại sức khoẻ này , tui nói cho anh biết tiến trình như vậy không có gì để lo lắng cả . Chúc anh khoẻ mạnh , may mắn . Nhưng đừng nên VẮNG CHỦ NHÀ GÀ MỌC ĐUÔI TÔM , chủ nhà mà biết ĐUÔI GÀ CŨNG KHÔNG CÒN NÓI CHI MỌC ĐUÔI TÔM hahaha :24::24::24: Bye anh bạn già nha .
Thân mến

Cám ơn hung1955 nhửng sự chỉ dẩn về vấn đề những này đầu khi mình mới qua Mẽo ( với những người phải thử đàm như mình ) Ok , nếu mình biết trước nhờ sự mách bảo cũa hung1955 , thì sẻ có sự chuẩn bị tinh thần để làm tốt nhửng yêu cầu của viên chức y tế Mẽo . Cám ơn bạn rất nhiều
Ngày hôm qua off rất vui , chỉ có hoangmau mới về ( mà kỳ trước có hung1955 và hoangmau ),sau kỳ off này cũng sẻ có rất nhiều ACE sẻ ra đi , gia nhập đại gia đình tuổi con Trâu ,
Riêng tôi thì có lẻ qua Tết cũng nấu chè đổi tên Le_suu ( nếu kết quả thử đàm Ok ) .Như vậy có lẻ đây là lần off cuối gặp mặt nhiều ACE , mai mốt có dịp trở về off thì sẻ vắng rất nhiều ACE cũa ngày off 18/12 .Nhưng nếu như vậy cũng rất là tốt , và cũng chúc mừng nhửng ACE vắng mặt lần off sau .Thà mang kiếp Trâu cày còn hơn là làm thân con Ngổng .:24::24::24::24: