khám sức khoẻ

nguyen du

Thành viên tích cực
Ðề: khám sức khoẻ

@đinh19002003
Thời gian có thể sẽ kg giống nhau một cách máy móc, nguyendu nghĩ tuỳ từng thời điểm và trường hợp cụ thể nào đó mà họ có thễ cho nhanh hay chậm.... từ lúc nộp ds230 dến khi NVC gởi HS về LSQ, rồi LSQ gởi thư PV của gia dinh nguyendu là 4 tháng. nhà nguyendu PV ngày 27/8, nhung khám sức khoẻ ngày 6/10, va nhận visa ngày 20/10.
Gia đình nguyendu do mẹ bi bệnh nặng ở U S nên ông anh ( người bảo lãnh) gởi mail thỉnh cầu NVC cho PV sớm , và họ chấp thuận, hồ sơ nhà mình được complette ngay khi họ nhận mail thỉnh cầu, và lập tức gởi ngay về LSQ thành phố HCM,
Do vậy nên khoảng thời gian gọi PV quá gần nên kg đăng kí ksk được liền mà phải PV trước, rồi khám SK sau như đả nói ở trên.
Riêng trường hợp của bạn nếu NVC đả gởi HS về LSQ thì có thể sớm nhận thư PV ngay thôi, có lẽ chậm nhứt là khoãng 1 tháng, chúc bạn vui và sớm PV thành công.

thehien

Thành viên tích cực

Hi hi hi..khám ben IOM thì còn cái quần nhỏ, chứ khám bên Chợ Rẫy thì kéo xuống hết , tùy thích mỗi người chọn khám bên nào .

alex

Thành viên tích cực

Anh chị em lưu ý khi đi lấy kết qủa khám sức khoẻ, phải kiểm tra bao thư trả kết quả xem có đúng với tên của từng người trong hộ gia đình không và đặc biệt phải kiểm tra niêm phong xem đã được niêm phong đầy đủ chưa, hôm Alex đi lấy kết quả sức khoẻ, có 1 chi kia, sau khi lấy kết quả, đi ra ngoài khoảng 5 phút thì chạy vào la lên là hồ sơ chưa được niêm phong, măc dù trên bao thư có mộc đỏ nhưng chưa dán niêm phong, có thể la do sai xót, cũng may là chị đó chưa về nhà, nên mọi người lưu ý kiểm tra lại đầy đủ trước khi rời bệnh viện.

TaoDi

Thành viên mới

Hi hi hi..khám bên Chợ Rẫy thì kéo xuống hết , ...
Chòi oi! Choáng wé! Show "hèng" kiểu này, gió "lùa" dzô, rụng hết còn gì? :24::24::24::24::24:

redriver77

Thành viên tích cực

Chòi oi! Choáng wé! Show "hèng" kiểu này, gió "lùa" dzô, rụng hết còn gì? :24::24::24::24::24:
Họ cho mình mặc quần lót, còn áo ngực phải cởi ra rồi có 1 cái áo choàng khoác vào nhưng mà không ai nhìn kỹ đâu vì thay ra rồi thay vô liền thôi vì quá đông người họ không có thời gian mà nhìn đâu, đừng lo bạn ơi. Khám ở IOM thì có vẻ khó hơn vì em mình chỉ có cái bới nhỏ xíu mà họ cũng hỏi tới hỏi lui, khám ở Chở Rẫy thì có phần dễ hơn đó bạn, trừ khi phải thử đàm.

redriver77

Thành viên tích cực

Hi hi hi..khám ben IOM thì còn cái quần nhỏ, chứ khám bên Chợ Rẫy thì kéo xuống hết , tùy thích mỗi người chọn khám bên nào .
Ủa, mình khám ở CR vẫn được mặc quần nhỏ mà bạn,chắc tại tùy bs hay sao đó.

whitecat

Thành viên tích cực

Chào các ACE
Mình cũng khám SK bên IOM, đúng là chỉ được mặc quần nhỏ thôi. Nhưng mọi người yên tâm bình tĩnh vì trong phòng khám không phải chỉ có mình với bác sỹ, còn có thêm 1 người nữa, chắc là y tá hay phụ tá gì ấy. Nhưng họ là bác sỹ, y tá nên việc thấy người khác không mặc quần áo là rất bình thường, họ cũng nhẹ nhàng lịch sự nên hổng có vấn đề gì đâu hén. Với lại mình đi khám sk đây là để định cư nên việc hồi hộp kết quả sk có tốt không quan trọng hơn là việc ngại bác sỹ, y tá thấy mình không mặc quần áo. :):):)