HƯỚNG DẪN XNC kính gửi chú vha08 và anh chị em diễn đàn xuất nhập cảnh : giúp cháu với ạ !!!

skybboy

Thành viên tích cực
sự việc là vậy ạ :con năm nay 24 tuổi , 23/12/2012 này là con và gia đình sẽ bay wa bên USA , ở San bernardino , CA....giờ con cần sự giúp đỡ của chú vha08 cũng như của toàn thể anh chi em diễn đàn ạ , mong giúp con với..con muốn hỏi là giờ đầu tiên mình wa đó thì sẽ hoc ESL ở đâu ạ ? và theo mọi người thì con nên học ESL buổi sáng , buổi chiều làm past time hay là làm full time rồi tối đi học ESL ạ ? mà cháu nghe nói nếu học ESL buổi tối thì chỉ được học 2ngày/tuần...con thì muốn học ESL thật tốt để dự tính con sống ở CA 1 năm rồi sẽ đi học cao đẳng nghề , vì mình phải nghe nói thật tốt thì mới học cao đẳng được phải không chú ? mà con cũng xin thú thật với chú là gia đình con wa bên USA là vô sản , không có nhiều tiền..chính vì điều này mà khiến con rối trí lắm ,nửa muốn làm full time để kiếm tiền lo cho bản thân và phụ giúp gia đình (nhưng lại đánh mất ước mơ của con là được học ESL nhiều:2::2:) , nửa lại muốn làm past time để dành học ESL thật nhiều và tốt để tương lai sáng sủa hơn..giờ con xin chú và anh chị em diễn đàn chỉ giúp cho con 1 con đường đi thật vững chắc ạ..ơn này của chú vha08 và anh chị em con sẽ không bao giờ quên ạ !! mong nhận được hồi âm sớm từ chú...chúc chú vha08 và gia đình thật nhiều sức khỏe , anh chị em diễn đàn cũng thật nhiều sức khoẻ..thân chào !!!!

skybboy

Thành viên tích cực
Ðề: kính gửi chú vha08 và anh chị em diễn đàn xuất nhập cảnh : giúp cháu với ạ !!!

ko ai giúp con hết sao ? con cần sự giúp đỡ và tư vấn từ mọi người...giúp con với

Ðề: kính gửi chú vha08 và anh chị em diễn đàn xuất nhập cảnh : giúp cháu với ạ !!!

23/12/2012 cháu qua Mỹ thì đã trễ khóa học, cho nên vừa học ESL vừa đi làm tới mùa Hè community college mới mở khóa mới
Cháu có hơn 6 tháng, để chuẩn bị, trong thời gian này thì đọc các bài viết trên XNC cháu sẽ mở mang them kiền thức

skybboy

Thành viên tích cực

con xin cảm ơn chú thật nhiều..chúc chú và gia đình thật nhiều sức khỏe ạ !...chú vha08 cho con làm phiền thêm 1 xíu nữa nha chú...như chú nói thì giờ con vừa đi làm vừa đi học ESL cho tới mùa hè thì communnity college mới mở khóa mới , vậy con có 1 điều muốn nhờ chú giúp là ngay từ bây giờ con có cần làm liền đơn xin FA của bang được chưa chú hay là chờ khai giảng khóa mới rồi làm đơn xin FA luôn ạ ? mà chú ơi , con tốt nghiệp cấp 3 ở Vn cũng lâu rồi nên học bạ con mất rồi , chỉ còn bằng tốt nghiệp cấp 3 thôi..vậy có đủ tiêu chuẩn để vào communnity college ko chú ?..và chú ơi , giờ con đi hoc ESl thì nên học ở đâu là thích hợp nhất với con bây giờ ạ ?...mong sớm nhận được hồi âm từ chú..thân chào chú ạ !!!