Kính mong các bạn và chú vha08 cho mình lời khuyên

phamthithanhvan

Thành viên mới
CHÀO CHÚ,KÍNH MONG CHÚ VÀ CÁC BẠN XEM XÉT TRƯỜNG HỢP CỦA CON VÀ MONG CHÚ CHO CON DỢT PV MỘT LẦN
- Tên :phạm Thị Thanh Vân

– nick name:Mi Chuu
-Du học Mỹ trường community college of Philadelphia.
- Tuổi tác: 18t
- Học vấn: đậu hutech với số điểm 20 nhưng không tiếp tục học,đầu tư vô anh văn và chuẩn bị hồ sơ du học .
- Học lực/học bạ: Giỏi năm lớp 10,khá năm lớp 11 và 12
Lớp 10: 8,7
Lớp 11: 8,3
Lớp 12: 8,3
-Anh ngữ:nghe nói khá và đang theo học lớp chuyên luyện nghe nói tại Nhà văn hóa Thanh Niên
-Ba mẹ cháu hiện có hồ sơ bảo lãnh của chị cháu,khoảng 2 tuần trước national visa center đã gửi hồ sơ ba mẹ cháu về và có kêu làm thêm 6 bước gì đó,cháu không biết điều đó có ảnh hưởng tới hồ sơ du học của chúa không.
- Xin hỏi:
Cháu xin trình bày hoàn cảnh của cháu:
Cháu mới biết đến diễn đàn xuất nhập cảnh khoảng 1 tuần,trước đó cháu đã nhờ dịch vụ làm vì trước giờ dòng họ cháu chưa ai đi du học nên nghe người quen chỉ làm dịch vụ.Cháu nhờ họ làm cả hồ sơ tài chính vì thật ra,nghề nghiệp ba mẹ cháu không đáp ứng nỗi,tiền học thì sẽ do chị ruột và cô cháu bên mĩ chi trả,mẹ cháu hiện giờ chỉ có khoảng 200tr trong ngân hàng(thật ra là 700tr vì mẹ cháu mới bán nhà và người ta mới trả một nữa,một nữa còn lại cỡ cuối tháng 12 ngta đưa hết).Cháu sẽ xin học trường community college of Philadelphia ngành hospitality management.Cháu dự định sẽ học ESL 1 năm rồi lấy associate degree,xong cháu sẽ chuyển lên university of Philadelphia…Mục đích của cháu khi đi du học là có thể học thêm nhiều kiến thức,cách làm việc và tổ chức của người Mĩ,đặc biệt là trong ngành hotel,sau đó cháu sẽ về Việt Nam và làm trong khách sạn 5 sao(đó là ước mơ của cháu từ rất lâu rồi).Thật sự thì khi cháu đọc các trường hợp phỏng vấn trên diễn đàn,cháu rất hoang mang vì hồ sơ mình không sạch lắm,nhưng bây giờ cháu đã leo lên lung cọp rồi và gia đình cháu cũng rất kì vọng vào cháu có thể đi du học.Kính mong các bạn đã gặp trườg hợp như mình cho mình lời khuyên và cách phỏng vấn.Kính mong chú vha08 thứ lỗi và cho cháu dợt phỏng vấn với chú một lần vì thật sự cách trả lời cháu vẫn còn rất mơ hồ.Cảm ơn mọi người

yokohama

Thành viên mới
Ðề: Kính mong các bạn và chú vha08 cho mình lời khuyên

Theo mình thì bạn nên chuẩn bị sẵn mọi thứ như xem các bài phỏng vấn của các bạn đi trước rồi tự soạn ra câu hỏi cũng như câu trả lời phù hợp với trường hợp của bạn rồi nhờ vào yahoo nhờ chú hướng dẫn..như thế sẽ đỡ mất thời gian cho cả bạn và chú..
Ps: Chú chỉ có quỹ thời gian hạn hẹp vì có rất nhiều bạn nhờ chú giúp nên bạn nên chuẩn bị thật kỹ vào nhé !
Best regards,

phamthithanhvan

Thành viên mới

Theo mình thì bạn nên chuẩn bị sẵn mọi thứ như xem các bài phỏng vấn của các bạn đi trước rồi tự soạn ra câu hỏi cũng như câu trả lời phù hợp với trường hợp của bạn rồi nhờ vào yahoo nhờ chú hướng dẫn..như thế sẽ đỡ mất thời gian cho cả bạn và chú..
Ps: Chú chỉ có quỹ thời gian hạn hẹp vì có rất nhiều bạn nhờ chú giúp nên bạn nên chuẩn bị thật kỹ vào nhé !
Best regards,
Cảm ơn bạn nhé,à sẵn tiện cho mình hỏi ở đây có bạn nào du học ngành hospitality manegement ở CCP giống mình ko :)

yokohama

Thành viên mới

Hospitality Manegement mình thấy cũng nhiều bạn trên diễn đàn du học ngành đó lắm, còn trường CCP hình như ít hoặc không có luôn..chắc tại bên đó lạnh quá =)):21:

ngocquy165

Thành viên mới

Mình mong bạn sẽ gặp may mắn hơn mình, mình rớt pv lần 1 ngày 28/11/2014. Trước đó cũng làm trong dịch vụ rồi mới biết chú. Mình chọn học hospitality and tourism tại broward college at florida. Chú kêu mình đổi ngành đi, vì ngành này ko quan trọng, do 1 trường cao đẳng lại có thể cấp bằng cử nhân cho ngành này. Nhưng mình giữ lập trường, đi phỏng vấn và failed. Chú ko giúp mình dợt pv vì chú nói trong 20 người chú biết chọn ngành này thì chỉ có 1 người đậu. Mình nói ra để bạn chuẩn bị tâm lý, cố gắng thật tự tin nha.

phamthithanhvan

Thành viên mới

Mình mong bạn sẽ gặp may mắn hơn mình, mình rớt pv lần 1 ngày 28/11/2014. Trước đó cũng làm trong dịch vụ rồi mới biết chú. Mình chọn học hospitality and tourism tại broward college at florida. Chú kêu mình đổi ngành đi, vì ngành này ko quan trọng, do 1 trường cao đẳng lại có thể cấp bằng cử nhân cho ngành này. Nhưng mình giữ lập trường, đi phỏng vấn và failed. Chú ko giúp mình dợt pv vì chú nói trong 20 người chú biết chọn ngành này thì chỉ có 1 người đậu. Mình nói ra để bạn chuẩn bị tâm lý, cố gắng thật tự tin nha.
cảm ơn bạn nha.tại mình đam mê bên mảng này lắm,lúc bạn pv có hỏi gì về ngành ko

ngocquy165

Thành viên mới

Chỉ hỏi mình 4 câu : what do you study in us? Why do you choose this school? Whats your parents job? Will you return after graduate? Có lẽ do mình chưa tự tin, do Tiếng Anh mình ko tốt. Nhưng lúc mình nói học hospitality and tourism thì CO có vẻ ko muốn hỏi nữa

datn256

Thành viên tích cực

Ngành Hospitality magement học xong ra có băng đi làm lương rất thấp bạn ah. Lúc trước mình tốt nghiệp cao đẳng ở vn và xin đi cũng xin đi du học với ngành này trên đại học và bị out 3 lần. Lần 4, mình nghe lời chú đổi ngành, cuối cùng được cấp visa. lời khuyên của mình cho bạn là KHÔNG nên học ngành này. Tốn tiền+ lương k cao. Còn nếu bạn vẫn muốn theo thì có thể tham khảo trường South Seattle CC hoặc trương University of nevada, Las Vegas

phamthithanhvan

Thành viên mới

Ngành Hospitality magement học xong ra có băng đi làm lương rất thấp bạn ah. Lúc trước mình tốt nghiệp cao đẳng ở vn và xin đi cũng xin đi du học với ngành này trên đại học và bị out 3 lần. Lần 4, mình nghe lời chú đổi ngành, cuối cùng được cấp visa. lời khuyên của mình cho bạn là KHÔNG nên học ngành này. Tốn tiền+ lương k cao. Còn nếu bạn vẫn muốn theo thì có thể tham khảo trường South Seattle CC hoặc trương University of nevada, Las Vegas
Ừ tại hồ sơ mình hoàn tất hết rồi,t3 này phỏng vấn.bây giờ không biết trả lời sao.mình thấy ở mỹ mảng du lịch cũng phát triển mà sao kì vậy ta