KINH NGHIỆM BẢN THÂN Kinh nghiệm bổ túc hồ sơ của kid4l0ve

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Hi các anh chị,
Sau đây là những gì kid4l0ve đã trải qua sau 2 lần đi bổ túc ^^!
- kid4l0ve bị bổ túc I-864A (LSQ bảo là thiếu tài chính nên cần đồng bảo trợ) và hồ sơ sức khỏe (do thử đàm). Và đúng 2 tháng sau, kid4l0ve thử đàm lần 1 vào 28.07 thì đúng 28.09 thì BVCR gọi, và ngày 04.10 LSQ sẽ qua lấy hồ sơ sức khỏe ở BVCR. BVCR bảo sau 15 ngày, chừng nào LSQ gọi hay email thì hãy lên
- Nhưng sau 1 tuần tức 11.10, kid4l0ve lên LSQ bổ túc I-864 (vì người ở chung nhà ko có khai thuế nên ko có làm I-864A dc, phải nhờ người khác nhà) và HSSK. 12h45 kid4l0ve có mặt, xếp hàng, vào trong, đợi tới 1h30 mới nộp dc hồ sơ, 3h30 kid4l0ve nhận được giấy hồng ra về, 20.10 lên lấy visa.
- 13.10 LSQ gọi về nhà kid4l0ve báo LSQ làm lạc mất hồ sơ, hỏi kid4l0ve có cầm lộn về ko? kid4l0ve trả lời là ko có! họ bảo uh, vậy để họ lục lại!
- 20.10 kid4l0ve lên LSQ nhận visa, chờ đến cuối buổi gần 5h thì nhận giấy xanh bổ túc các giấy tờ họ đã làm lạc mất (trong đó có LLTP họ bảo hết hạn, kid4l0ve có đem theo LLTP cũ, hỏi họ ngay thì họ bảo còn hạn).
- 21.10, kid4l0ve lên bổ túc, do đã rành trước, lần này kid4l0ve có mặt lúc 12h20, 12h30 xếp hàng, kid4l0ve giành được chỗ thứ 2, 1h10 kid4l0ve nộp, 2h kid4l0ve lại nhận giấy hồng!!!
.
Qua đó kid4l0ve đúc kết dc một vài kinh nghiệm muốn chia sẻ như sau:
- 12h30 mới xếp hàng vào LSQ, nên có mặt trước giờ này và ráng nhanh chân vào hàng đầu, vì khoảng trong top 10 người đầu sẽ được giải quyết rất nhanh chóng, ít phải hồi hộp hơn rất nhiều.
- Người nhận dc giấy hồng rất nhiều, 100 người thì khoảng 70-80 người được, còn lại là giấy xanh, giấy trắng, và rất ít người ko có giấy gì hết (kid4l0ve ko nhìn thấy người nào ko có giấy cả) như trước đây kid4l0ve đã từng đọc gì mà đi bổ túc thu mất giấy xanh, ko phát thêm giấy gì hết... Nên chỉ cần bổ túc chính xác như giấy xanh dương, giấy trắng yêu cầu thì ko có gì là phải lo lắng cả. Riêng giấy xanh đọt chuối thì hình như phải đợi xác minh.
- Và trong số 20-30 người bị giấy xanh thì phân nửa là bị LLTP hết hạn, sức khỏe hết hạn ...v...v... Vì thế, các anh chị nên check kỹ hạn của những giấy tờ trên trước để tránh mất nhiều thời gian.
- Và đừng mua vé máy bay trước khi có visa, vì khi đi lấy visa, số người ko dc visa đúng lịch hẹn khá là nhiều (vì nhiều lý do khác nhau). Có người đi lấy tới lần thứ 4 mới dc, 1 lần = 1 tuần.
Chúc các anh chị gặp nhiều may mắn!

joanANDmichael

Thành viên tích cực
Ðề: Kinh nghiệm bổ túc hồ sơ của kid4l0ve

Hi các anh chị,
Sau đây là những gì kid4l0ve đã trải qua sau 2 lần đi bổ túc ^^!
- kid4l0ve bị bổ túc I-864A (LSQ bảo là thiếu tài chính nên cần đồng bảo trợ) và hồ sơ sức khỏe (do thử đàm). Và đúng 2 tháng sau, kid4l0ve thử đàm lần 1 vào 28.07 thì đúng 28.09 thì BVCR gọi, và ngày 04.10 LSQ sẽ qua lấy hồ sơ sức khỏe ở BVCR. BVCR bảo sau 15 ngày, chừng nào LSQ gọi hay email thì hãy lên
- Nhưng sau 1 tuần tức 11.10, kid4l0ve lên LSQ bổ túc I-864 (vì người ở chung nhà ko có khai thuế nên ko có làm I-864A dc, phải nhờ người khác nhà) và HSSK. 12h45 kid4l0ve có mặt, xếp hàng, vào trong, đợi tới 1h30 mới nộp dc hồ sơ, 3h30 kid4l0ve nhận được giấy hồng ra về, 20.10 lên lấy visa.
- 13.10 LSQ gọi về nhà kid4l0ve báo LSQ làm lạc mất hồ sơ, hỏi kid4l0ve có cầm lộn về ko? kid4l0ve trả lời là ko có! họ bảo uh, vậy để họ lục lại!
- 20.10 kid4l0ve lên LSQ nhận visa, chờ đến cuối buổi gần 5h thì nhận giấy xanh bổ túc các giấy tờ họ đã làm lạc mất (trong đó có LLTP họ bảo hết hạn, kid4l0ve có đem theo LLTP cũ, hỏi họ ngay thì họ bảo còn hạn).
- 21.10, kid4l0ve lên bổ túc, do đã rành trước, lần này kid4l0ve có mặt lúc 12h20, 12h30 xếp hàng, kid4l0ve giành được chỗ thứ 2, 1h10 kid4l0ve nộp, 2h kid4l0ve lại nhận giấy hồng!!!
.
Qua đó kid4l0ve đúc kết dc một vài kinh nghiệm muốn chia sẻ như sau:
- 12h30 mới xếp hàng vào LSQ, nên có mặt trước giờ này và ráng nhanh chân vào hàng đầu, vì khoảng trong top 10 người đầu sẽ được giải quyết rất nhanh chóng, ít phải hồi hộp hơn rất nhiều.
- Người nhận dc giấy hồng rất nhiều, 100 người thì khoảng 70-80 người được, còn lại là giấy xanh, giấy trắng, và rất ít người ko có giấy gì hết (kid4l0ve ko nhìn thấy người nào ko có giấy cả) như trước đây kid4l0ve đã từng đọc gì mà đi bổ túc thu mất giấy xanh, ko phát thêm giấy gì hết... Nên chỉ cần bổ túc chính xác như giấy xanh dương, giấy trắng yêu cầu thì ko có gì là phải lo lắng cả. Riêng giấy xanh đọt chuối thì hình như phải đợi xác minh.
- Và trong số 20-30 người bị giấy xanh thì phân nửa là bị LLTP hết hạn, sức khỏe hết hạn ...v...v... Vì thế, các anh chị nên check kỹ hạn của những giấy tờ trên trước để tránh mất nhiều thời gian.
- Và đừng mua vé máy bay trước khi có visa, vì khi đi lấy visa, số người ko dc visa đúng lịch hẹn khá là nhiều (vì nhiều lý do khác nhau). Có người đi lấy tới lần thứ 4 mới dc, 1 lần = 1 tuần.
Chúc các anh chị gặp nhiều may mắn!
Nghe bạn nói mà mình bắt đầu lo lắng hơn rồi , mình cũng bị bổ túc sức khoẻ do bị thử đàm , ngày 21/10 vừa rồi , mình đã đi bổ túc, chờ hơn 3 tiếng rưỡi đồng hồ , mình mới được gọi lên nhận giấy hồng , lúc đó mình cảm thấy vui lắm, nhưng hôm nay nghe bạn nói như vậy , mình cảm thấy giấy hồng cũng chưa phải là đã an tâm>Mình nghe nói LLTP chỉ có thời hạn là 6tháng , nên mình đã làm lại cái mới, mà bạn ơi , vậy hiện giờ bạn đã ra nước ngoài? Mình đươc hẹn lên lấy vía la ngày 28/10, theo như bạn nói thì chắc là mình ko có hy vọng được nhiều, cám ơn bạn về bài viết này. Thân chào bạn

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Hi anh, kid4l0ve đã lấy dc visa hôm 28.10 rồi. Khi anh nhận dc giấy hồng tức đã ok dc 99,9% rồi, còn 0,1% chỉ là các thủ tục nho nhỏ thôi, anh có thể lo mua sắm, hay bán nhà, rút học bạ cho con cái dc rồi, chỉ đừng mua vé máy bay vì cái đó cần phải chính xác về ngày, mà chỉ khi cầm visa trong tay mới chắc dc.
Các trường hợp bị dời đi dời lại, theo kid4l0ve ngày 28.10 đi lấy visa thì thấy là do các phụ nữ, chân yếu tay mềm nên ấn dấu vân tay ko đạt yêu cầu, phải dùng hết sức bình sinh thì mới ok dc.

joanANDmichael

Thành viên tích cực

Hi kid ! mình là nữ , ko phải nam , hihi , mình nhận được visa vào ngày 28/10 rồi , nhưng hôm đó mình ko có lăn dấu vân tay gì hết , cầm giấy hồng ngồi đợi kêu tên lên nhận visa àh , mình cũng đã đặt vé máy bay , 6/11 mình bay rồi , cám ơn kid đã chia sẻ cùng mình , cám ơn rất nhiều:)

Lily

Cựu Ban điều hành

.... kid4l0ve đã lấy dc visa hôm 28.10 rồi.....
Hi kid4l0ve,
Chúc mừng bạn đã có Visa! :41::41::41:
Chừng nào bay vậy?
Chúc bạn luôn đạt được ý nguyện và thành công trên vùng đất mới nha. Thân ái.

.... mình nhận được visa vào ngày 28/10 rồi,...... 6/11 mình bay......
Hi joanANDmichael,
Chúc mừng bạn! Chúc bạn có một chuyến hành trình vui vẻ và gặp nhiều may mắn ở xứ cờ hoa nhé! :41::41::41:
Thân ái.

A

andylicious

Guest

Anh chị cho em hỏi LLTP chỉ có hạn trong 6 tháng thôi hả? Visa căn cứ ngày sinh trên passport hay giấy tờ (DS230 hay I864..) mình nộp mà cấp, ba em sai ngày sinh trên giấy tờ nộp cho LSQ. Cám ơn anh chị

Lily

Cựu Ban điều hành

Anh chị cho em hỏi LLTP chỉ có hạn trong 6 tháng thôi hả? Visa căn cứ ngày sinh trên passport hay giấy tờ (DS230 hay I864..) mình nộp mà cấp, ba em sai ngày sinh trên giấy tờ nộp cho LSQ. Cám ơn anh chị
Chào andylicious,

Theo tôi biết thì LLTP có thời hạn 1 năm.
Nếu DS-230 điền sai ngày sinh thì ba của bạn nên làm lại DS-230 khác, ngày đi phỏng vấn mang theo, ở khâu sơ vấn xin nộp vào đổi với cái cũ vì có sai sót. Các số liệu trên Visa dựa trên tất cả giấy tờ cá nhân của đương đơn. Bạn nên chuẩn bị kỹ cho đỡ phải gặp rắc rối.

Chúc thành công. Thân ái.

vma

Thành viên mới
luong chi chung hcm2009852031

hi chi lily
em là chi chung day!
em lam theo loi chị chỉ va em da nop form ds230 lên lsq rồi .phong lanh su quan bao la xong roi va ve doi giay phong van .uh chi con ds230 part 2 chung nao moi nop vi em ko biet dowl o dau .vay gioi la chi doi giay phong van thoi dung ko chi .em cam on chi rat nhieu .va con nho chi giup nhieu nua.
day la dia chi mail cua em co gi chi giu tin nhan cho em vao day de em doc thung xuyen hon
mail :anhvanyeuemmaimai505@yahoo.com
phone:01207312843
lan nua em cam on chi rat nhieu
:):):)

Nôbi

Thành viên mới

bạn kid4l0ve cho mình hỏi đi bổ túc hs có được đi 2 người ko vậy ? mình đi với pa sợ bảo vệ k cho dô.tks pạn