Kinh nghiệm đau thương của cháu với cái trang vietnambooking.com.vn

betinys

Thành viên mới
Chào cô chú,

Cháu vừa có visa và đang tìm chỗ mua vé máy bay, cháu tìm được trang http://www.vietnambooking.com.vn nên đã gọi vào số 08 39 562 142 để hỏi đặt vé. Sau đây là đoạn đối thoại của cháu và NV ở đấy:

(12:00PM)
Ring~~Ring~~

NV: alo
Cháu: Dạ cho em hỏi còn làm việc ko ah?
NV: Còn em
Cháu: cho em hỏi vé máy bay đi mỹ, trong tháng 2 và tháng 3, khoảng thời gian nào còn vé có giả rẻ nhất ah?
NV: đi đâu ở Mỹ em?
Cháu: đi Minnesota đó anh
NV: đọc chính xác tên thành phố đi
Cháu: vậy em cho anh zip code được ko? (vì cháu sợ cháu phát âm ko chuẩn nên anh ấy nghe ko rõ)
NV: uh
Cháu: 55103
NV: CHO CÁI TÊN CHÍNH XÁC CỦA THÀNH PHỐ CHỨ CHO MẤY SỐ NÀY LÀM GÌ (=.=")
Cháu: ơ.... (cháu đang bị đơ vì quá bất ngờ)
NV: (nói tiếp) GIỜ PHẢI NHẮN TIN VÀO SO DT 0939629159 ĐẦY ĐỦ THÔNG TIN, THÀNH PHỐ NGÀY GIỜ BAY, NẾU ĐI 1 CHIỀU THÌ CHÍNH XÁC NGÀY GIỜ BAY.
Cháu: anh ơi, em chưa xác định được ngày giờ bay, nên em mới gọi hỏi anh...
(cháu chưa nói dứt lời thì...)
NV: BÓ TAY, BÓ TAY, VẬY THÌ BÓ TAY EM Ạ, BÓ TAY KO KIỂM TRA ĐƯỢC!!!
CỤP....(cúp máy ngang huhu)

(Cháu gọi lại)

NV:Alo
Cháu: có phải anh vừa mới nói chuyện với em ko?
NV: ĐÃ BẢO LÀ BÓ TAY KO KIỂM TRA ĐƯỢC
Cháu: anh có thể cho em gặp quản lý ở cty ko?
NV: anh là quản lý đây!!
Cháu: anh là quản lý mà có thể nói chuyện với khách như vậy sao?
NV: KO CHO CHÍNH XÁC NGÀY GIỜ BAY THÌ SAO KIỂM TRA ĐƯỢC MÀ HỎI.
Cháu: anh tên gì?
NV: Cường, sdt là 0939629159
Cháu: vậy anh chuyển máy giúp em tới ng nào cấp cao hơn anh đi.
NV: MÀY BIẾN MẸ DÙM TAO ĐI, MÀY ...(cháu nghe ko rõ) QUÁ!!!
CỤP....(lại cúp ngang hic hic)

Cháu thật sự rất rất tức, mà ko biết chia sẻ với ai, nên lên đây để chia sẻ với mọi người, hy vọng ko ai gặp trường hợp như cháu nữa,hichic :20::20:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Kinh nghiệm đau thương của cháu với cái trang vietnambooking.com.vn

Chào cô chú,

Cháu vừa có visa và đang tìm chỗ mua vé máy bay, cháu tìm được trang http://www.vietnambooking.com.vn nên đã gọi vào số 08 39 562 142 để hỏi đặt vé. Sau đây là đoạn đối thoại của cháu và NV ở đấy:

Ring~~Ring~~

Cháu: cho em hỏi vé máy bay đi mỹ, trong tháng 2 và tháng 3, khoảng thời gian nào còn vé có giả rẻ nhất ah?
Cháu: vậy em cho anh zip code được ko? (vì cháu sợ cháu phát âm ko chuẩn nên anh ấy nghe ko rõ)
NV: (nói tiếp) GIỜ PHẢI NHẮN TIN VÀO SO DT 0939629159 ĐẦY ĐỦ THÔNG TIN, THÀNH PHỐ NGÀY GIỜ BAY, NẾU ĐI 1 CHIỀU THÌ CHÍNH XÁC NGÀY GIỜ BAY.

(Cháu gọi lại)

Cháu thật sự rất rất tức, mà ko biết chia sẻ với ai, nên lên đây để chia sẻ với mọi người, hy vọng ko ai gặp trường hợp như cháu nữa,hichic :20::20:
Hahaha, Trời, thiệt hông vậy bạn??? Bạn làm mình ôm bụng cười nãy giờ. Mình thấy ở VN bây giờ có nhiều cty bán vé máy bay đi Mỹ mà. Bạn bỏ tiền ra mua mà họ đối xử với bạn tệ thế à? Không đáng để bạn phiền lòng đâu nhé.
Bạn ra VN Airlines, China Airlines, Korea Air... hỏi thử xem. Nhiều hãng mà bạn, tội gì phải lên internet kiếm. Giá khoảng $700-$900 thôi à. Bạn chỉ cần nói tên Thành phố là máy bay sẽ đến nơi an toàn, có người nhà ra đón hay đi taxi cũng gần thôi, khg cần phải có zipcode làm gì.

huongngo

Thành viên mới

chào bạn
nếu bạn ở tp hochiminh ko cần đi đâu xa bạn hãy ra IOM kế bên thành đoàn đường phạm ngọc thạch đối diện nhà văn hoá thanh niên bạn muốn đi bất cứ tiểu bang nào của mỹ cũng được vì nơi đó chuyên bán vé máybay cho nhưng người đi mỹ lần đầu tiên họ hổ trợ cho bạn nhiều thứ nhưng giá cao hơn mọi chổ bán vé máybay khác nhưng bạn sẻ an tâm khi đi lần đầu người nhà và bạn bè của mình đã đi mua vé ở đó rất nhiều chúc bạn đoàn tụ với người thân sớm nhé thân chào bạn

haianh.lenam

Thành viên mới

hơ, pó tay ông này lun, không biết là đang chăm sóc khách hay đuổi khách đi nữa

Duy Thai

Thành viên tích cực

Chào cô chú,

Ring~~Ring~~

(Cháu gọi lại)

bạn qua diamond plaza ,trong đo có cửa hàng book ve của korea ari. giá phải chăng

vuthangsi

Ban điều hành

chào bạn
nếu bạn ở tp hochiminh ko cần đi đâu xa bạn hãy ra IOM kế bên thành đoàn đường phạm ngọc thạch đối diện nhà văn hoá thanh niên bạn muốn đi bất cứ tiểu bang nào của mỹ cũng được vì nơi đó chuyên bán vé máybay cho nhưng người đi mỹ lần đầu tiên họ hổ trợ cho bạn nhiều thứ nhưng giá cao hơn mọi chổ bán vé máybay khác nhưng bạn sẻ an tâm khi đi lần đầu người nhà và bạn bè của mình đã đi mua vé ở đó rất nhiều chúc bạn đoàn tụ với người thân sớm nhé thân chào bạn
Mua vé máy bay ở I O M tuy giá có cao hơn ở các nơi khác một chút nhưng họ phục vụ chu đáo tận tâm.nhất là khi mình mới bay qua mỷ lần đầu nhân viên I O M hổ trợ cho bạn rất nhiều việc .tốn thêm một ít tiền nửa mà an tâm .

Đây là ý kiến cá nhân và tôi không phải là ( Tiếp thị cho ai trên diển đàn ) .Trên diển đàn mình có bạn tuandoan , Đại lý vé MB và Du lịch , những người mới Xuất cãnh lần đầu , mình nên liên lạc với bạn tuandoan để được mua vé MB với giá cã rất cạnh tranh và dịch vụ tốt nhất , vì cùng là Thành viên với nhau nên các bạn sẽ được tuandoan lo rất tận tình , chu đáo . Không phải sợ cãnh mình mới đi lần đầu không biết gì . Trường hợp tôi và gia đình đi hai lần đều tốt đẹp và giá cã thì còn thừa tiền xức dầu xanh trước khi leo MB ( nếu so với nơi khác , thời điểm mua vé ) .
Tôi đi du lịch nhiều nước ĐNA cũng như Châu Á , nhưng xứ Mẽo thì chưa biết ở đâu , cũng hơi ớn và tiếng Anh thì chĩ Hello hay NO , YES . Vậy mà qua đến Mẽo rất ngon lành , không có điều gì lo lắng và được DV lo cho tất tần tật . Và vì có tuổi ,( nhưng cháy nhà chạy cũng tốt lắm ) nên được cho chiếc xe đẩy và cứ thế mà ngồi có người đẩy lên đến cửa MB , xuống MB có người hỏi tên và bắt leo ngồi lên xe đẩy tiếp , đi ngang qua toilet lại bắt mình đi toilet cho khoẽ cái bụng , muốn xuống xe đi relax một chút cũng kg cho , cứ ngồi cho họ đẩy , làm thủ tục Nhập cãnh xứ Mẽo họ tự động lấy HS mình đi nạp và thúc hối NV Nhập cãnh làm cho mau và Hành lý thì được đem đến tận nơi , thế rồi một tay họ đẩy mình , một tay đẩy hành lý ra đến tận nơi , người nhà chỉ việc chất hành lý lên xe và vèo về nhà . Nhưng phải nói là có qua , có lại , họ phục vụ mình tận tình thì mình phãi móc bóp , còn bao nhiêu thì tuỳ quí vị .
Vài hàng với các ACE ( nếu mình có tuổi ) và những ai muốn thuận lợi cho việc XC lần đầu . còn mấy ACE đi về VN hay qua Mỹ như đi chợ thì mình không dám đâu .

"Don't get mad - get even"

Cháu gởi lá thư này tới công ty đó bắt họ phải xin lỗi cháu

Tên cháu và địa chỉ

CÔNG TY CỔ PHẦN VIỆT NAM BOOKING
190 Trần Quý P6 Quận 11 TP.HCM
Email: lienhe@vietnambooking.com.vn
Attn: President and/or CEO

Ref. Demanding an Apology Letter

To Whom It May Concern

Gentlemen

On or about May 29th 2012, I called your office/company to inquire and intend to book a flight from Ho Chi Minh City, Vietnam to Minnesota, USA. Your employee, kept asking the name of the city in US, I provided him with the zip code instead. He probably did not know that there is only one international airport in Minnesota which is Minneapolis St.Paul International Airport. Suddenly, he hung-up on me. I called back, he used profanity language to curse me and hung-up again. His name is Cuong (Tel. 0939629159)

For your information, a detail telephone conversation with said person can be found on www.xuatnhapcanh.com (http://xuatnhapcanh.com/forum/newreply.php?do=newreply&noquote=1&p=93264)

I hereby demand an apology letter from your company. If, I don't hear from you after seven business days, a formal complaint will be filed with every airline which your company represent and/or doing business with.

______________ Date
Ký tên & viết tên họ
Cháu làm đi. Tôi chắc chắn công ty trên sẽ viết thư xin lỗi cháu và có thể sẽ tặng hay giảm giá vé máy bay cho cháu. Không có 1 hãng máy bay nào chấp nhận các đại lý bán vé máy bay mà bị khách hàng than phiền quá nhiều. Công ty cổ phần Vietnam Booking sẽ không vì 1 ngừoi tên Cường này mà phải dẹp tiệm.

kinbig

Thành viên tích cực

"Don't get mad - get even"

Cháu gởi lá thư này tới công ty đó bắt họ phải xin lỗi cháu

Cháu làm đi. Tôi chắc chắn công ty trên sẽ viết thư xin lỗi cháu và có thể sẽ tặng hay giảm giá vé máy bay cho cháu. Không có 1 hãng máy bay nào chấp nhận các đại lý bán vé máy bay mà bị khách hàng than phiền quá nhiều. Công ty cổ phần Vietnam Booking sẽ không vì 1 ngừoi tên Cường này mà phải dẹp tiệmchaus cũng đồng tình,mấy ngày này cháu tìm vé và xuôi sao gặp cái trang này giờ trong sổ tay cháu lưu ý tránh gọi số đó hỏi và book và cháu cũng gặp 1 anh,nc khó chịu mà thét giá thấy khiếp

NGANBUI

Thành viên mới

hi, xin chao moi nguoi, minh cung moi la tv cua nhom nay
ve viec nay ko nen trach bat cu ai, tai vi do ban than minh ko noi ro cho nguoi ban hang, nen moi xay ra chuyen do, neu nhu:
ban noi toi co the di tam khoan vao ngay nay ngay kia,khoang tam thang nay hay thang kia, thi nguoi ta ho tro cho ban chu.
gia vé may bay dau phai co định đâu ma có thể trả lời cho bạn nhanh như thế được, với lại nếu co tên thành phố mà bạn muốn đến, thi de dang tu van cho ban duoc chu. ban cu noi la "anh ơi, em chưa xác định được ngày giờ bay", thi lam sao kiem tra gia duoc, voi lai "Cháu: vậy em cho anh zip code được ko? (vì cháu sợ cháu phát âm ko chuẩn nên anh ấy nghe ko rõ)
Cháu: 55103" la gi. minh cung chang hieu ban noi cai gi nua la,
minh thay cty nay cham soc khach hang hoi bi ok do, nen day chi la truong hop hy huu.
ban nen nghi lai cach noi chuyen voi nhan vien, minh noi ro, thi nguoi ta se hieu ma.
mong ban co the lua chon cho minh nhung van phong tot cho minh
tks
Chào cô chú,

Ring~~Ring~~

(Cháu gọi lại)

PhuongChau

Diễn đàn XNC

hi, xin chao moi nguoi, minh cung moi la tv cua nhom nay
ve viec nay ko nen trach bat cu ai, tai vi do ban than minh ko noi ro cho nguoi ban hang, nen moi xay ra chuyen do, neu nhu:
ban noi toi co the di tam khoan vao ngay nay ngay kia,khoang tam thang nay hay thang kia, thi nguoi ta ho tro cho ban chu.
gia vé may bay dau phai co định đâu ma có thể trả lời cho bạn nhanh như thế được, với lại nếu co tên thành phố mà bạn muốn đến, thi de dang tu van cho ban duoc chu. ban cu noi la "anh ơi, em chưa xác định được ngày giờ bay", thi lam sao kiem tra gia duoc, voi lai "Cháu: vậy em cho anh zip code được ko? (vì cháu sợ cháu phát âm ko chuẩn nên anh ấy nghe ko rõ)
Cháu: 55103" la gi. minh cung chang hieu ban noi cai gi nua la,
minh thay cty nay cham soc khach hang hoi bi ok do, nen day chi la truong hop hy huu.
ban nen nghi lai cach noi chuyen voi nhan vien, minh noi ro, thi nguoi ta se hieu ma.
mong ban co the lua chon cho minh nhung van phong tot cho minh
tks
Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt đầy đủ cho cả bài, vì đây là quy định chung của diễn đàn. Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.