[Hồ sơ F2A, 2B] Kinh nghiệm KSK cho người Hiv định cư Mĩ

Johnnguyen1984

Thành viên mới
Em được gia đình làm hs bảo lãnh định cư Mỹ theo dạng F2B, nhưng rất lo lắng đến lúc phỏng vấn và KSK vì em đã vô tình mắc phải căn bệnh thế kỉ em vẫn giấu gia đình suốt mấy năm nay cả nhà không ai biết và em cũng điều trị uống thuốc Arv khám sức khoẻ định kỳ hàng năm. Được biết là Hiv vẫn được định cư nhưng vẫn rất lo lắng sợ đến lúc đi phỏng vẫn và khám sức khoẻ không đủ điều kiện để đi thì lúc đó gia đình sẽ biết mình sẽ ko biết ăn nói thế nào với ba mẹ và anh chị trong gia đình. Anh chị trên diễn đàn có ai giống em xin chia sẽ cho em biết kinh nghiệm lúc phỏng vấn và khám sức khoẻ mình sẽ khai như thế nào không? Mình cũng đã chuẩn bị sẵn tinh thần là sẽ ở lại Việt Nam. Rất lo sợ đến ngày được gọi đi phỏng vấn vì phải công khai với bác sĩ trong quá trình khám sợ vì không ai chấp nhận được căn bệnh này.
Rất mong Anh/chị trên diễn đàn chia sẽ giúp em em thành thật cảm ơn! Em tìm hiểu nhiều trên mạng nhưng cũng là câu trả lời chung chung nên em cũng chưa thật sự an tâm về việc người hiv sẽ được định cư tại Mỹ!