Kính nhờ chú VHA08 giúp đỡ

bluestar7589

Thành viên mới
Con chào chú,
Ngày 10/05/2013 này nhà con sẽ qua mỹ, hiện tại sẽ ở westminster, Cali. Tại Việt Nam, con đã tốt nghiệp đại học CNTT bằng TB khá, hiện con đi làm cũng được 2 năm rồi . Trình độ tiếng anh của con cũng chỉ ở mức trung bình thôi (do 2 năm qua con lam việc với Nhật nên chỉ học tiếng Nhật mà không có thời gian học tiếng anh). Con muốn hỏi chú rằng thời gian đầu con mới qua thì nên bắt đầu học ESL trước hay sao. Con còn nhiều bỡ ngỡ lắm, nhờ chú cho con lời khuyên và hướng dẫn con nên bắt đầu từ đâu. Mong chú giúp đỡ con.

Con cám ơn chú.
Chúc chú một ngày làm việc thuận lợi và vui vẻ.

Thien-NH

bluestar7589

Thành viên mới
Ðề: Kính nhờ chú VHA08 giúp đỡ

Con chào chú vha,
Cho con hỏi một điều là chú quá bận chưa thể trả lời câu hỏi của con hay do con trình bày khó hiểu nên chú chưa thể giải đáp đuợc . Nếu có gì không đúng mong chú bỏ qua cho con. Gia đình con chuẩn bị đi định cư rồi nên con rất băn khoăn những chuyện đó.
Mong chú và các anh chị em trong diễn đàn nếu có kinh nghiệm gì quý báu dành cho gia đình con (anh chị em con mong muốn đuợc đi học lại) thì xin chia sẻ và cho con những lời khuyên.

Con cám ơn chú và các anh chị trong diễn đàn

Chúc mọi nguời công việc thuận lợi và vui vẻ

Thien-NH

pipi_vn

Thành viên tích cực
Ðề: Kính nhờ chú VHA08 giúp đỡ

mình cũng học trường CNTT ở HCM, trước mắt mình nghĩ bạn nên học ESL làm quen cs mới 1 thời gian đã,có thể mùa Fall tháng 9 tới bạn cũng đã muộn rồi. Dẫu sao cũng qua US trễ rồi, có nôn nóng cũng vậy .Thân
Con chào chú,
Ngày 10/05/2013 này nhà con sẽ qua mỹ, hiện tại sẽ ở westminster, Cali. Tại Việt Nam, con đã tốt nghiệp đại học CNTT bằng TB khá, hiện con đi làm cũng được 2 năm rồi . Trình độ tiếng anh của con cũng chỉ ở mức trung bình thôi (do 2 năm qua con lam việc với Nhật nên chỉ học tiếng Nhật mà không có thời gian học tiếng anh). Con muốn hỏi chú rằng thời gian đầu con mới qua thì nên bắt đầu học ESL trước hay sao. Con còn nhiều bỡ ngỡ lắm, nhờ chú cho con lời khuyên và hướng dẫn con nên bắt đầu từ đâu. Mong chú giúp đỡ con.

Con cám ơn chú.
Chúc chú một ngày làm việc thuận lợi và vui vẻ.

Thien-NH