Là công dân VN có thể xin gia nhập vào quân đội mỹ không

gavin

Thành viên mới
Chào cả nhà,
E là công dân VN. Cho e hỏi e có thể xin gia nhập quân đội mỹ( ranger, marine, navy) để từ đó xin thẻ xanh và quốc tịch mỹ đc không ạ? hồi lâu e có đọc bài báo là quân mỹ đang tuyển quân ở nc' ngoài nhưng không thấy vnam trong đó. Cảm ơn các bác.có lẽ e là người duy nhất ở VN xin gia nhập QD mỹ:109:

philboy1952

Cựu Ban điều hành
Ðề: Là công dân VN có thể xin gia nhập vào quân đội mỹ không

Khi bạn có Visa nhập cảnh Mỹ và thẻ xanh,nếu trong hạn tuổi phải ghi tên vào lính (đăng ký)điều này bắt buộc ,nhưng không được gọi đi lính đâu .Vào lính Mỹ đều do tình nguyện,tôi chưa bao giờ đọc báo thấy Mỹ tuyển lính tại các Quốc Gia khác ,khi Mỹ đóng quân tại một đất nước có chiến tranh với Mỹ ,họ tài trợ để tuyển Lính ngay tại Quốc Gia đó,họ huấn luyện, gởi về Mỹ để tham dự các Khoá căn bản tác chiến .Sau đó người lính này được trở về Quốc Gia đó để chiến đấu .Việc người lính này đương nhiên được thẻ xanh hay Quốc tịch Mỹ là không bao giờ có thể xảy ra .

gavin

Thành viên mới
Ðề: Là công dân VN có thể xin gia nhập vào quân đội mỹ không

cảm ơn bác về thông tin này. còn bài báo đó là do 1 tờ báo ở vnam đăng tin.e không nhớ rõ tên tờ báo nhưng có đọc qua bài đó 1 lần r.dù sao cũng cảm ơn bác