Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

tranquocthang

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 5/2014.

Mấy anh chị cho em hỏi về CSPA. Họ sẽ khoá tuổi khi lịch visa vượt qua ngày đáo hạn hay là ngày mình khiếu nại thành công ở LSQ

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mấy anh chị cho em hỏi về CSPA. Họ sẽ khoá tuổi khi lịch visa vượt qua ngày đáo hạn hay là ngày mình khiếu nại thành công ở LSQ
Theo luật CSPA, tuổi của bạn đc tính tới ngày đáo hạn. Ngày 1 của tháng mà lịch visa vượt qua ngày ưu tiên.
Ví dụ như F3, những hồ sơ từ ngày ưu tiên 15/6/2003 đến ngày 14/7/2003 sẽ đáo hạn ngày 1/4/2014
(theo lịch visa tháng 4/2014: 15/7/2003
lịch visa tháng 3/2014 là 15/6/2003).
Tuổi của những người con sẽ đc tính tới ngày 1/4/2014.
Sau ngày 1/4/2014 (tức ngày đáo hạn) thì sẽ có 1 năm để những người con trên 21 tuổi đc khiếu nại CSPA, tức là phãi khiếu nại CSPA trước ngày 1/4/2015.

Việc khiếu nại CSPA tại NVC sẽ khiếu hồ sơ chậm nại nên nhiều người chọn cách khiếu nại sau khi có thư PV.

Tuổi được trừ chính là thời gian từ ngày ưu tiên/priority date đến ngày chấp thuận/approval date.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Hoặc có thể hiểu:
Ðiều khoản 3 của Child Status Protection Act (CSPA) được áp dụng để ngăn ngừa
sự quá 21 tuổi của những người con độc thân diện F khi hồ sơ đáo hạn visa bulletin.

Tuổi của những người con khi ngày ưu tiên đáo hạn.
(Ngày 1 của tháng mà lịch visa bulletin được NVC công bố hàng tháng).

Trừ đi thời gian từ ngày ưu tiên tới ngày chấp thuận của hồ sơ.

Sau khi trừ dưới 21 tuổi, những người con đó phải được đóng tiền visa $230 và
điền đơn xin visa Ds-260 trong vòng 1 năm sau ngày đáo hạn thì mới được CSPA.

BANNED NICK CẢNH CÁO 7 NGÀY , DO VI PHẠM NỘI QUI DIỂN ĐÀN , DÙ ĐÃ ĐƯỢC CẢNH CÁO NHẮC NHỠ NHIỀU LẦN .
CÒN TÁI PHẠM SẼ BỊ XÓA TÊN RA KHỎI DIỂN ĐÀN .

VUTHANGSI

Minh Suong To

Thành viên tích cực

Anh Chị Em làm ơn cho tôi hỏi: Hồ sơ nhà tôi F4 PD 31/12/2001. Có thể 2 hoặc 3 tháng nữa sẽ được phỏng vấn, vậy khi đi phỏng vấn mình phải làm lại DS230, LLTP số 2 và bản khai thuế thu nhập của người bảo lãnh năm 2012 và 2013 phải không ạ? Bộ DS230 trước đây mình làm rồi để chờ phỏng vấn LSQ không chịu phải không?

Rất mong các anh chị và các bạn chỉ giúp vì đã chờ đợi lâu lắm rồi. Cám ơn các anh chị và các bạn DĐ XNC rất nhiều.
Chúc các bạn đang chuẩn bị phỏng vấn sẽ phỏng vấn thành công, và các bạn chưa nhận thư phỏng vấn thì mau mau được nhận thư phỏng vấn.

tuanbartenderrgs

Thành viên tích cực

Chac khong a ,sao a doan duoc .A co the biet tinh hinh dien F2a sao dung lau vay khong ?

tdpham

Thành viên mới

Vậy Bạn có thư mời phỏng vấn rồi phải không ?

hien_truong273

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

:100: Mèn sao nhà cửa vắng tanh vắng teo vậy ,buôn bán ế ẩm quá hả ai mở hàng dzị nè .

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

:100: Mèn sao nhà cửa vắng tanh vắng teo vậy ,buôn bán ế ẩm quá hả ai mở hàng dzị nè .
Đang chờ người vui vẽ mỡ hàng đây .

P/S :Sao giống bà chủ đi xa mới về nhà hỏi quá ??

:114::114:

lettergirl2507

Thành viên tích cực

Dạ thưa cô chú cho cháu hỏi sau khi cháu gửi mail thông báo địa chỉ e-mail của cháu cho NVC thì nhận lại được mail này. Cô chú giúp cháu xem họ nói gì với. Cháu cám ơn ạ.
Dear Sir/Madam:

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center (NVC). This e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply to e-mails in the order they are received.

REQUIRED SECURITY INFORMATION:

You are required to provide the following security information with each inquiry to receive a case specific response:

* Name of the person submitting the inquiry
* NVC case number or USCIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

If you did not provide the above security information with your e-mail, please resubmit the e-mail with the required information. If this information was not submitted with your inquiry it will be requested.

NVC CONTACT INFORMATION:

Website: www.immigrantvisas.state.gov

E-mail: NVCInquiry@state.gov

Telephone: (603) 334-0700 - Operator assistance is available Monday through Friday from 7:00 AM to 12:00 AM (Eastern Time)

Mail: Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: DR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Regards,

- The NVC Written Correspondence Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Thành

Thích đủ thứ ...

Đây chỉ là thư tự động hệ thống email của NVC gửi cho bạn. Yên tâm chờ sau 12-15 ngày họ sẽ gửi email chính thức trả lời cho mình biết nhé !

tuongvy25102001

Thành viên tích cực

Hồ sơ em F3, PD 16/04/2003. Hiện tại, hồ sơ ẹm vừa complete ngày 13/3/2014. Bước tiếp theo em cần phải làm gì ạ ?

challenge

Thành viên tích cực

Chào anh vuthangsi

Anh vui lòng cho em hỏi, hồ sơ em diện F3 PD:30/07/2003. Tên mẹ em là Anh Ngọc, CMND và giấy khai sanh đều là Anh Ngọc nhưng trong sổ hộ khẩu thì tên là Ánh Ngọc. Khi em đi làm lý lịch tư pháp thì họ căn cứ theo sổ hộ khẩu.Vậy lúc nôp hồ sơ cho NVC, 2 tên của mẹ em khác nhau là Anh Ngọc và Ánh Ngọc. Như vậy có ảnh hưởng gì đến hồ sơ không ạ? Em không biết phải làm sao, mong anh tư vấn giúp em. Em cám ơn anh nhiều

Chúc anh cuối tuần nhiều niềm vui

vuthangsi

Ban điều hành

Chào anh vuthangsi

Anh vui lòng cho em hỏi, hồ sơ em diện F3 PD:30/07/2003. Tên mẹ em là Anh Ngọc, CMND và giấy khai sanh đều là Anh Ngọc nhưng trong sổ hộ khẩu thì tên là Ánh Ngọc. Khi em đi làm lý lịch tư pháp thì họ căn cứ theo sổ hộ khẩu.Vậy lúc nôp hồ sơ cho NVC, 2 tên của mẹ em khác nhau là Anh Ngọc và Ánh Ngọc. Như vậy có ảnh hưởng gì đến hồ sơ không ạ? Em không biết phải làm sao, mong anh tư vấn giúp em. Em cám ơn anh nhiều

Chúc anh cuối tuần nhiều niềm vui
Gia đình cần đi điêù chỉnh ngay họ /tên/chữ lót là ANH NGOC
THEO ĐÚNG VỚI GIẤY KHAI SANH GỐC BAN ĐẦU .

Làm LLTP có nộp bản sao cmnd và hộ khẩu mà ??

Khi điền đơn nộp hồ sơ cho NVC , thì viết chữ theo kiểu MỶ , KHÔNG DẤU , nhưng khi hồ sơ phỏng vấn về LSQ HOA KỲ thì có rắc rối đó .

TÁT CẢ CÁC GIẤY TỜ CÁ NHÂN TỪ KHAI SANH , CMND, HỘ KHẨU , PASSPORT , GIẤY KẾT HÔN ..... LLTP ĐỀU PHẢI TRÙNG KHỚP CHÍNH XÁC VỀ NGÀY/THÁNG /NĂM SINH /HỌ /CHỮ LÓT /TÊN .

tommy442

Thành viên tích cực

Cho em hỏi hiện tại hồ sơ được mở ngang đâu rồi ạ. HS mình có PD 26/4/2004 có phải khoản 3-4 tháng nữa được mở không ạ.

challenge

Thành viên tích cực

Gia đình cần đi điêù chỉnh ngay họ /tên/chữ lót là ANH NGOC
THEO ĐÚNG VỚI GIẤY KHAI SANH GỐC BAN ĐẦU .

Làm LLTP có nộp bản sao cmnd và hộ khẩu mà ??

Khi điền đơn nộp hồ sơ cho NVC , thì viết chữ theo kiểu MỶ , KHÔNG DẤU , nhưng khi hồ sơ phỏng vấn về LSQ HOA KỲ thì có rắc rối đó .

TÁT CẢ CÁC GIẤY TỜ CÁ NHÂN TỪ KHAI SANH , CMND, HỘ KHẨU , PASSPORT , GIẤY KẾT HÔN ..... LLTP ĐỀU PHẢI TRÙNG KHỚP CHÍNH XÁC VỀ NGÀY/THÁNG /NĂM SINH /HỌ /CHỮ LÓT /TÊN .

Em cám ơn anh nhiều, chúc anh cuối tuần vui

Kay9x

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi là ae mình ko có tên trong giấy pv 25/4 này (đã qua 21t nhưng tuổi CSPA cũng còn dư hơn 2n). V ae mình có đi chích ngừa đc ko? Hay có cách nào xin cho chích chung lượt với nhà ko nhỉ ><

ConChuot

Thành viên tích cực

Hồ sơ em F3, PD 16/04/2003. Hiện tại, hồ sơ ẹm vừa complete ngày 13/3/2014. Bước tiếp theo em cần phải làm gì ạ ?
Chờ đợi thôi bác!
Nếu lịch visa đều đều thì khoảng 5tháng nữa mới có tin vui!

tommy442

Thành viên tích cực

Chờ đợi thôi bác!
Nếu lịch visa đều đều thì khoảng 5tháng nữa mới có tin vui!
Cho mình hỏi tin vui gì bạn. gọi đi phỏng vấn hay sao bạn. mình vẫn còn mơ hồ vấn đề này, mình tưởng HS nào có PD ngang bằng với lịch visa thì sẽ được giải quyết. Lịch visa hiện tại là 15/7/2003 vượt xa HS của bạn tuongvy 16/4/2003 mà.