Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: cHECK HỒ SƠ

NVC đã phát thư PV tháng 5/2014. Dạy kiểm tra email đi.
Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCMxxxxxxxx filed by xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

The NVC completed processing xxxxxxxxxxxxxxxxx visa petition. The immigrant visa interview is scheduled for 09:00 on 16-MAY-2014 at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM.

The petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will receive an appointment letter with further instructions shortly.

Case Number: xxxxxxxxxxx

Petitioner's Name: xxxxxxxxxxxxx
Principal Applicant's Name: xxxxxxxxxxxxxxx
Preference Category: F3

Your Priority Date: 08Feb2003

Foreign State Chargeability: VIETNAM

Invoice ID Number: xxxxxxxxxxxxx

U.S. CONSULATE GENERAL

4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1

HO CHI MINH CITY

VIETNAM

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCMxxxxxxxx filed by xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

The NVC completed processing xxxxxxxxxxxxxxxxx visa petition. The immigrant visa interview is scheduled for 09:00 on 16-MAY-2014 at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM.

The petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will receive an appointment letter with further instructions shortly.

U.S. CONSULATE GENERAL

HO CHI MINH CITY

VIETNAM
sao f2a chưa ai nhận thư pv nhỉ.mình f2a chưa nhận dược thư luôn.

CoTaoPhu

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

U.S. CONSULATE GENERAL

HO CHI MINH CITY

VIETNAM
nếu như chưa có mail thì chưa tới lược đúng hôn Anh ?
mail thì ng cậu ghi mail của ổng , nên mình k xem đc .
mình chỉ truy cặp vào để kiểm tra các thức có compete hay chưa ?
nếu anh có lich tháng 5 thì có thể up lên luôn đê , vào trang chủ thì cẩn coming soon . . . .
nóng lòng quớ đê . . . .
F2B HCM2008615 , PD 01/22/2007

nht

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

Các bạn F4 check mail thử.có người nhận thư PV.

docthanquytoc

Thành viên tích cực

đúng rồi đó , minh nhận dc thư moi phong vấn qua email trả lời của nvc rồi , ban nào ko tin thì thôi . đúng 1 tháng nữa là mình pv .

Duy

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 5/2014.

F4 đã tăng được 2 tuần, thư mời PV đã đến PD 06 DEC 2001

CoTaoPhu

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 5/2014.

F2B thì sao ta ?
tiếc là em k có mail để xem . để em hỏi cậu em xem có nhận đc mail của NCV hay k ?
đang nóng lòng quớ . . . . và hẻm biết là mình chưa tới thì có đc nhận mail để biết tháng 5 có những lich nào hay k ?
mình PD 22/1/2007 F2b . . . .

oliole

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

f4 vẫn giử phong độ 2 tuần....
có hơi chán nhưng có tăng là mừng rồi...

themarinect

Thành viên tích cực

cho em hỏi hồ sơ completed ở NVC thì bao lâu về VN ạ? Hồ sơ nhà em completed đã đc 2 tháng nhưng vẫn còn ở NVC

docthanquytoc

Thành viên tích cực

Không biết sao email hỏi thì trả lời có ngày pv mà sao chưa thấy thư phát chính thức để khám sưc khoẻ này nọ nữa .

orion_tuan

Thành viên tích cực

Không biết sao email hỏi thì trả lời có ngày pv mà sao chưa thấy thư phát chính thức để khám sưc khoẻ này nọ nữa .
Có file đính kèm đó bạn. Nếu bạn muốn đợi thư chính thức thì 2 tháng nữa sẽ có thư do LSQ gửi bưu điện.

oanhdang78

Thành viên tích cực

Vậy tháng này f4 chỉ tăng được 2 tuần thôi ah
Buồn quá nhỉ!

thư pv = email có giá trị tương đương với thư chính thức.nên bạn cứ in ra mà đi khám sức khoẻ + đi pv nha.

foreveralone

Thành viên tích cực

Thư trả lời đó có giá trị để đi khám sức khoẻ ko bạn
thuong NVC se mail cho minh 1 file pdf khoang 4 hay 5 trang j do chu ko co chuyen gui thu j dau, trong file do se thong tin day du ngay pv va so ho so, mã số mã vạch cua ho so minh, in cai do ra mang di kham suc khoe va pv

Cậu Út

Thành viên tích cực

Mình F2A PD 10/8/2012 gửi mail hỏi complete chưa đã lâu vẫn không thấy họ trả lời nữa! Có ai gặp hoàn cảnh như mình không?

orion_tuan

Thành viên tích cực

thuong NVC se mail cho minh 1 file pdf khoang 4 hay 5 trang j do chu ko co chuyen gui thu j dau, trong file do se thong tin day du ngay pv va so ho so, mã số mã vạch cua ho so minh, in cai do ra mang di kham suc khoe va pv
Sai. NVC sẽ gửi 2 thư:
Thư PV, kèm theo file pdf, mở ra sẽ biết ngày PV. In trang đầu tin có danh sách các thành viện.
Thư trả lời cho thư: hỏi ngày PV mà bạn đã gửi.
Mục đích là để xem, NDBL sẽ xử lý thế nào nếu k nhận đc file pdf.