Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

Dạy check mail đi mọi người, bạn mình đã nhận đc thư PV rồi đấy.

tuminhkha

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

e qua mỹ hôm 23/1,đến g hơn 2 tháng mà chưa có thẻ xanh..
mấy anh,chị cho e hỏi thường thì bao lâu có..nhà e đóng tiền visa bên việt nam.

foreveralone

Thành viên tích cực

e qua mỹ hôm 23/1,đến g hơn 2 tháng mà chưa có thẻ xanh..
mấy anh,chị cho e hỏi thường thì bao lâu có..nhà e đóng tiền visa bên việt nam.
hoi truoc co bit, lau wa ko nho, hinh nhu maximum la 6 thang thi phai, ma the xanh cung ko phai can gap lam dau vi visa da co dau moc cua hai quan la co gia tri tuong duong voi the xanh 1 nam roi, roi cung se gui ve thoi, chu yeu la social security vi ko co SSN thi ko lam dc nhiu cai trong khi green card thi co visa thay the dc roi

tuongvy25102001

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2005539061 filed by LAI THI LE on behalf of MINH ANH NGUYEN.

We received documentation for your case. Please allow 30 business days for us to review your documents.

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

Case Number: HCM2005539061
Petitioner's Name: LE, LAI THI
Principal Applicant's Name: NGUYEN,MINH ANH
Preference Category: F3
Your Priority Date: 16Apr2003
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number: ************
U.S. CONSULATE GENERAL

4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Cái email này nói về gì vậy mọi người, cháu mới nhận đc hồi sáng

babiekute

Thành viên tích cực

@docthanquytoc: cho mình hỏi PD của bạn là ngày mấy và bạn được hẹn pv ngày nào vậy? Sao tháng này không thấy NVC phát lịch pv cho mọi người như trước?

babiekute

Thành viên tích cực

Dạy check mail đi mọi người, bạn mình đã nhận đc thư PV rồi đấy.
Bạn của anh Tuan có ngày PD la ngay mấy? Diện gì? Pv ngày nào vậy anh? Sao có 1 bạn PD 29/11/2001 vẫn chưa nhận thư pv nữa? khó hiểu quá.

beojery

Thành viên tích cực

Tin vịt đó ....................

orion_tuan

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2005539061 filed by LAI THI LE on behalf of MINH ANH NGUYEN.

We received documentation for your case. Please allow 30 business days for us to review your documents.

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

Case Number: HCM2005539061
Petitioner's Name: LE, LAI THI
Principal Applicant's Name: NGUYEN,MINH ANH
Preference Category: F3
Your Priority Date: 16Apr2003
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number: ************
U.S. CONSULATE GENERAL

4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Cái email này nói về gì vậy mọi người, cháu mới nhận đc hồi sáng
Họ báo là đã nhận đc bảo trợ tài chính hoặc civil documents. CHo họ 30 ngày làm việc để họ xét duyệt.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Bạn của anh Tuan có ngày PD la ngay mấy? Diện gì? Pv ngày nào vậy anh? Sao có 1 bạn PD 29/11/2001 vẫn chưa nhận thư pv nữa? khó hiểu quá.
Trước tháng 5/2014 khoảng 1 tháng, NVC sẽ phát thư PV tháng 5/2014. NVC chỉ phát 1 đợt 1 tháng. Các F kia nhận thư, F4 k nhận thì coi như có thể F4 đứng.

tuongvy25102001

Thành viên tích cực

Họ báo là đã nhận đc bảo trợ tài chính hoặc civil documents. CHo họ 30 ngày làm việc để họ xét duyệt.
Nhưng mà nó trả lời thư hỏi ngày phỏng vấn của cháu mà

tuminhkha

Thành viên tích cực

hoi truoc co bit, lau wa ko nho, hinh nhu maximum la 6 thang thi phai, ma the xanh cung ko phai can gap lam dau vi visa da co dau moc cua hai quan la co gia tri tuong duong voi the xanh 1 nam roi, roi cung se gui ve thoi, chu yeu la social security vi ko co SSN thi ko lam dc nhiu cai trong khi green card thi co visa thay the dc roi
uhm cám ơn bạn nhìu nha

docthanquytoc

Thành viên tích cực

Có thể là do bạn đó ko gơi thư cho NVC hỏi ngày pv, nên chưa nhận dc thư . Trong khi đó có nhìu người gởi thư hỏi NVC thì NVC phúc đáp thư kèm theo ngày PV nen họ biết là họ sẽ được pv vào ngày đó, tức là Visa thang nay sẽ tăng đến ngày bao nhiu đó. ( trong trường hợp Phát thư trễ thì làm sao biet dc như tháng này cực trễ )

nick_sockute

Thành viên mới

Mng cho em hỏi. Nếu phỏng vấn thành công thì bn ngày mới nhận được visa ạ

uyenpham164

Thành viên mới

Nếu đã có tên trong danh sách đóng tiền , 6 x 230 =1380 thì
Vào trang này để điền DS-260

https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...tháng-05-2014-nha-các-bạn?p=132296#post132296

Nội dung checklíst như thế nào ? bạn post lên xem .

Chào anh Vuthangsi, nội dụng checklist gia đình em nhận được ngày 27/3 như bên dưới nha anh:

March 26, 2014

NVC Case Number: HCM2010597060

Dear DAN VAN PHAM:

We have reviewed the documents which you submitted in support of an application for an immigrant

visa. Please review the information listed under each applicant's name and provide any documents

which are indicated as missing or need additional information. You must submit the required

information. Failure to provide the requested information will delay your immigrant visa interview.

Please read the enclosed information to determine where to send all required copies of missing

documents. If you have any questions regarding this letter, please call the National Visa Center at (603)

334-0700 between the hours of 7:30am and midnight ET.

Please include a copy of this letter with your correspondence and write your case number clearly (exactly

as it appears below) on the upper right-hand corner of all documents.

From the date you mail or transmit the requested information, please allow 20 business days for NVC to

review this documentation/your mail. When we complete our review, the NVC will notify

you/petitioner/beneficiary/attorney with information regarding the next processing step.

If a period of one year passes without contacting the NVC (by e-mail, telephone, or mail), all

submitted fees and documents will expire. Upon expiration, the fees and documents would need to

be resubmitted in order to continue the immigration process.

INSTRUCTIONS FOR: PHAM, DAN VAN

^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________

When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this

letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar

code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the

address provided.

______1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1:_______________________

All traveling immigrant visa applicants on your case are required to complete and submit the DS-260

Online Immigrant Visa Application. The DS-260 Online Immigrant Visa Application replaces the

paper-based DS-230 Immigrant Visa Application. The DS-260 must be completed when NVC is still

missing documents or information to complete your case. You must complete the DS-260 in order to be

eligible for a visa interview.

You will find instructions for submitting the required forms and supporting civil documents on our

website immigrantvisas.state.gov.

Please note the applicant will need the following information to access and complete the DS-260:

· NVC case number

· Invoice identification number

· Beneficiary identification number for each traveling applicant

If you are unsure of, or no longer have, the required identification numbers please contact the NVC by

email at nvcinquiry@state.gov or by telephone at 603-334-0700 and we will provide them to you.

To avoid delaying your visa(s) we urge you to send the required supporting civil documents, for all

applicants, together in a single submission as soon as possible after submitting the DS-260.

Your case may be involved with paperless processes for submitting forms and documents. At this time,

the availability of paperless processing is limited to selected U.S. Embassies and Consulates. A list of

participating embassies and consulates can be found on immigrantvisas.state.gov.

Phần INSTRUCTIONS bên dưới chỉ có Instructions cho ba,mẹ và bé út thôi, ko có tên ba chị em em dù đã đóng tiền Visa 230$ cho 3 đứa rồi, nhờ anh tư vấn giúp giờ gia đình em có nên gửi mail cho NVC xin cứu xét CPSA ko? em cám ơn anh nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Phần INSTRUCTIONS bên dưới chỉ có Instructions cho ba,mẹ và bé út thôi, ko có tên ba chị em em dù đã đóng tiền Visa 230$ cho 3 đứa rồi, nhờ anh tư vấn giúp giờ gia đình em có nên gửi mail cho NVC xin cứu xét CPSA ko? em cám ơn anh nhiều.
Do bạn đặt câu hỏi tại topic này , nên việc theo dỏi hồ sơ của gia đình bạn , không có sự liền lạc thông tin từ đầu để trã lời .
Bạn cần mỡ riêng cho mình một topic để theo dỏi hồ sơ và các câu trã lời .
Trường hợp hồ sơ của gia đình bạn như sau

Gia đình em diện F3, ngày ưu tiên là 07/10/2003, chị em sinh năm 1988, em sinh năm 1990 và em gái 1992, ngày 15/3 vừa rồi gia đình em nhận được giấy yêu cầu nộp phí Visa $230, có đủ tên cả gia đình, bác em bên Mỹ đã đóng phí và payment status đã chuyển qua PAID, nhưng tới ngày 27/3, NVC gửi checklist yêu cầu điền form DS-260 lại ko có tên 3 chị em em, chỉ có tên ba, mẹ và bé út sinh năm 2001.
Trên trang web này
https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx

Sau khi đóng lệ phí vísa 230$/người và chuyển qua PAID ,

NVC sẽ yêu cầu điền đơn trực tuyến DS-260 , cho tất cả thành viên trong gia đình muốn xin cấp visa định cư tại HOA KỲ .

1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1:_______________________
All traveling immigrant visa applicants on your case are required to complete and submit the DS-260
Online Immigrant Visa Application.
Dù đã đóng lệ phí visa , nhưng tuổi thực ngoài đời của cả 3 chị em của bạn đều trên 21 tuổi .

Nên không vào trang này để điền DS-260 được .

Khi đó , ở cột STATUS điền đơn sẽ hiện ra chữ

NOT AVAILABLE

Anh chị vui lòng tư vấn giúp em có phải chị em em ko có tên vì đã quá tuổi ko, và gia đình em nên khiếu nại CSPA từ bây giờ hay đợi tới qua ngày đáo hạn? chị em em có thể vẫn điền đơn DS-260 và nộp ko vì để lâu sẽ khiến hồ sơ gia đình em complete trễ ...
Muốn khiếu nại CSPA , phải đợi khi lịch visa đáo hạn qua ngày ưu tiên của gia đình bạn ,ngày ưu tiên là 07/10/2003,, lúc đó hoặc sẽ khiếu nại CSPA tại NVC , hoặc khi có thư phỏng vấn sẽ khiếu nại tại LSQ HOA KỲ .

INSTRUCTIONS FOR: PHAM, DAN VAN

______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________

When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this

letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar

code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the

address provided.
HƯỚNG DẪN: PHẠM, DAN VAN

HƯỚNG DẪN ______CORRESPONDENCE: _________________________________

A Khi gởi các yêu cầu hồ sơ đến Trung tâm quốc gia visa , xin vui lòng bao gồm các bảng mã vạch đi kèm với các hồ sơ này .

Không bao gồm các bảng mã vạch có thể gây ra một sự chậm trễ trong việc xử lý trường hợp hồ sơ của bạn.

bảng mã nên được đặt trên đầu trang của tất cả các giấy tờ nộp cho trường hợp này và gửi đến địa chỉ được cung cấp trên thư hướng dẫn này .

B
Please include a copy of this letter with your correspondence and write your case number clearly (exactly
as it appears below) on the upper right-hand corner of all documents.

From the date you mail or transmit the requested information, please allow 20 business days for NVC to review this documentation/your mail. When we complete our review, the NVC will notify
you/petitioner/beneficiary/attorney with information regarding the next processing step.
Xin vui lòng bao gồm một bản sao của bức thư này với thư của bạn và ghi số hồ sơ HCM... của bạn rõ ràng ở góc trên bên phải của tất cả các tài liệu.

Kể từ ngày bạn gửi hồ sơ hoặc chuyển các thông tin yêu cầu, sẽ có 20 ngày làm việc để NVC xem xét tài liệu này / mail của bạn.

Sau Khi chúng tôi hoàn thành việc xem xét sử lý hồ sơ của chúng tôi,
National Visa Center sẽ thông báo cho
bạn / người bảo lãnh / luật sư với các thông tin liên quan đến các bước xử lý tiếp theo cho trường hợp hồ sơ này .

Gia đình bạn cần nhanh chóng hoàn tất đơn trực tuyến DS-260 , cho các thành viên có tên trong thư hướng dẫn , bao gồm CHA/MẸ VÀ NGƯỜI EM SINH NĂM 2001 .

SONG SONG VỚI VIỆC ĐIỀN ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260 , THÌ CŨNG GỞI LUÔN CÁC HỒ SƠ DÂN SỰ , CIVIL DOCUMENTS , SANG CHO NBL , ĐỂ KẾT HỢP TẤT CẢ GIẤY TỜ GỞI CHO NVC .

Xem hướng dẫn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mng cho em hỏi. Nếu phỏng vấn thành công thì bn ngày mới nhận được visa ạ
Bạn PV xong, về lên trang ceac.state.gov check case number. Nếu là Issued.
Thì 3 ngày làm việc của bưu điện sẽ gửi tới nhà.

yendo

Thành viên tích cực

Chào anh chị..! anh chị cho em hỏi..em muốn thi bằng lái xe ..anh chị có tài liệu lái xe không cho em tham khảo với...em ở bang pensyl vania..cám ơn anh chị..
-anh chị cho em hỏi thêm mẹ em qua mỹ được 1 tháng..mẹ em đang chờ thẻ xanh...anh chị cho em hỏi..mẹ em muốn về vn 2 năm thì phải xin re entry thế nào..và phải đóng lệ phí bao nhiu..!

docthanquytoc

Thành viên tích cực

Chào anh chị..! anh chị cho em hỏi..em muốn thi bằng lái xe ..anh chị có tài liệu lái xe không cho em tham khảo với...em ở bang pensyl vania..cám ơn anh chị..
-anh chị cho em hỏi thêm mẹ em qua mỹ được 1 tháng..mẹ em đang chờ thẻ xanh...anh chị cho em hỏi..mẹ em muốn về vn 2 năm thì phải xin re entry thế nào..và phải đóng lệ phí bao nhiu..!
Topic này theo dõi lịch visa mà sao nhìu bạn cứ thích vô đay hỏi lan man quá, bạn qua mỹ rồi thì bạn vô mấy box khác trog diễn đàn tìm những cái bạn muốn tìm, mng có up lên đây đầy đủ het rồi, thấy người nào cũng chui vô đây hỏi nhũng cái ko liên quan làm loãng topic này thật

cuti

Thành viên tích cực

Chưa có ai nhận được thư PV, vậy là tháng này bị đứng hả các bạn?

foreveralone

Thành viên tích cực

-sao em ko hoi nguoi bao lanh do. Tai lieu lai xe cua moi tieu bang khac nhau, ban co the len trang web cua driver center cua PENN download ve (neu co) hoac den trung tam lai xe gan nha ban de lay cuon sach ve doc

-xin re-entry thi len uscis.gov coi tren do, neu xin ve 2 nam thi minh nghi la hoi kho'