Lịch Visa Bulletin tháng 2/2014, Dự đoán lịch VB tháng 3/2014......

tuminhkha

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa Bulletin tháng 2/2014, Dự đoán lịch VB tháng 3/2014......

trường hợp ghi có dấu hay ko thì mình ko biet đúng sai chứ bạn mua vé online mà bạn điền tên bạn có dấu giống tên việt nam là báo lỗi hiện lên invalid name liền .ngay cả mua vé đại lý thì cũng nó cũng đưa tờ giấy A4 với tên ko có dấu. Mình cũng xuất cảnh quốc tế thường xuyên cũng book vé online mà chẳng thây bị như trường hợp bạn nói lần nào .
uhm mình chẳng hiểu sao việt nam khó vậy nữa,first name là tên mình last name là họ thì phải cho vào chứ.giờ cứ bắt phải sửa lại thêm tên lót vào nữa..nó còn nói phải sửa bên đó mới đc,mất mỗi người 75$ không thì dời chuyến bay mất 150$ nhà mình 8 người mới tức.

orion_tuan

Thành viên tích cực

uhm mình chẳng hiểu sao việt nam khó vậy nữa,first name là tên mình last name là họ thì phải cho vào chứ.giờ cứ bắt phải sửa lại thêm tên lót vào nữa..nó còn nói phải sửa bên đó mới đc,mất mỗi người 75$ không thì dời chuyến bay mất 150$ nhà mình 8 người mới tức.
Do bạn cung cấp tên sai, và đưa tiền trước.
Khi bạn ra hải quan, hải quan kiểm tra giấy xuất cảnh(passport) và vé máy bay. Nếu hên xui họ cho qua.
Khi bạn nhập cảnh thì vé máy bay k quan trọng nữa.

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Đáo hạn là sao vậy anh chị có phải là được đáo han gan 1 năm nữa so với lịch visa hàng tháng ko vậy anh chị? Nà đáo hạn như vậy tuổi của e cũng sẽ được thêm 1 năm nữa phải ko anh chị

vuthangsi

Ban điều hành

Đáo hạn là sao vậy anh chị có phải là được đáo han gan 1 năm nữa so với lịch visa hàng tháng ko vậy anh chị? Nà đáo hạn như vậy tuổi của e cũng sẽ được thêm 1 năm nữa phải ko anh chị
Trước hết bạn xem ở đây để biết ngày đáo hạn là ngày gì .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1156-Như-thế-nào-là-ngày-khoá-sổ

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1169-Ngày-khóa-sổ-là-ngày-nào

Như trường hợp hồ sơ của bạn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18870-Xin-cho-e-hỏi-với

Ðề: Xin cho e hỏi với
Thấy các ace đưa tin diện f3 đã được mở tới tháng7/2003 rồi và đã có người 7/2003 đã nhận được mail gửi đóng visa vậy mà của e là 23/5/2003 sao vẫn chưa thấy gì.có ace nào biết cụ thể về hồ sơ f3 xin cho e biết thông tin với nha,e cám ơn !

Hồ sơ gia đình bạn diện F3 , CÓ NGÀY ƯU TIÊN 23/05/2003 .

Trong khi đó lịch Visa tháng 02/2014 , Diện F3 , đã đến ngày 15/05/2003.

Chỉ cần tháng sau Diện F3 TĂNG ĐẾN NGÀY 01/06/2003 , LÀ HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN ĐÃ ĐÁO HẠN VISA , VÀ NGÀY ĐÁO HẠN SẼ LÀ NGÀY 01/02/2014 .

VÀ TUỔI CSPA CỦA BẠN SẼ ĐƯỢC KHÓA LẠI TẠI NGÀY NÀY .

anlam

Thành viên mới

Lịch visa tháng 12 năm 2012 là 15/11/2004
lich visa tháng 12 năm 2013 là 01/05/2006
f2b năm vừa qua chạy được 17 tháng 2 tuần ( 1 năm 5 tháng 2 tuần ). Mong sao tốc độ giải quyết vẫn tiến triển giống như vầy là vui lắm rồi. ( cha mẹ lớn tuổi mà mình không giúp đỡ được gì thấy đau lòng quá !!)

hien_truong273

Thành viên tích cực

Nói thì nói vậy thôi chứ cũng có người ngày đêm trông mong cho lịch visa tăng nhanh nhanh , để được đi MỶ đó .
hihihi.. Anh Vuthangsi phá nữa tuổi trẻ qua mỹ rất sợ buồn đó mà..còn mình sắp già rùi không sợ buồn tí nào đâu :p

vuthangsi

Ban điều hành

hihihi.. Anh Vuthangsi phá nữa tuổi trẻ qua mỹ rất sợ buồn đó mà..còn mình sắp già rùi không sợ buồn tí nào đâu :p
Sắp già rùi ?
TỨC CÓ NGHĨA LÀ CHƯA GIÀ .CÒN TRẺ .
Có phải vậy không bạn Hien_Truong273 ?

tuminhkha

Thành viên tích cực

Do bạn cung cấp tên sai, và đưa tiền trước.
Khi bạn ra hải quan, hải quan kiểm tra giấy xuất cảnh(passport) và vé máy bay. Nếu hên xui họ cho qua.
Khi bạn nhập cảnh thì vé máy bay k quan trọng nữa.
hên xui nữa hả,nó ko cho đi có mất hết vé luôn hôg?nhà mình chưa sửa đc nữa.tuần tới bay rùi

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Em cám ơn anh vuthangsi nhiều nha,mà anh ơi khi được khoá tuổi cspa rồi thì dù hồ sơ nhà e khi được gọi đóng visa va lịch phỏng vấn qua thời gian e tính bị quá tuổi thì cũng không sao và e vẫn được đi đúng không a? Mà e đã gửi mail cho lsq hỏi về hồ sơ mà đã gần 2 tháng rồi vẫn chưa nhận được thư trả lời anh ạ!

meowcat447

Thành viên tích cực

Mấy anh chị cho mình hỏi cái lịch visa mỗi tháng ấy, cái đó là ngày hồ sơ open tới đó hay là ngày đã giải quyết luôn hồ sơ ???

vuthangsi

Ban điều hành

Em cám ơn anh vuthangsi nhiều nha,mà anh ơi khi được khoá tuổi cspa rồi thì dù hồ sơ nhà e khi được gọi đóng visa va lịch phỏng vấn qua thời gian e tính bị quá tuổi thì cũng không sao và e vẫn được đi đúng không a? Mà e đã gửi mail cho lsq hỏi về hồ sơ mà đã gần 2 tháng rồi vẫn chưa nhận được thư trả lời anh ạ!

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN Ở TOPIC NÀY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18870-Xin-cho-e-hỏi-với

Khi hồ sơ gia đình bạn đáo hạn ,
Ngày visa đáo hạn: Thuật ngữ trong di trú định cư là
Date visa became available

NGÀY THỊ THỰC TRỞ NÊN CÓ SẴN .

Đây là thời điểm gia đình bạn có được quyền khiếu nại CSPA cho bạn , tại NVC , BẤT KỂ ĐÃ CÓ GIẤY GỌI PHỎNG VẤN HAY CHƯA .
ĐƯỢC QUYỀN KHIẾU NẠI CSPA , NHƯNG KHÔNG CÓ NGHĨA LÀ ĐƯỢC XÉT CHẤP THUẬN VÀ KHÓA TUỔI CSPA ,NẾU KHÔNG ĐÁP ỨNG ĐƯỢC ĐIỀU KIỆN NÀY

Bạn xem hướng dẫn về tính tuổi CSPA của LSQ HOA KỲ ở đây

Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt xem xét trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ đợi tại Sở Di Trú (USCIS) (tính từ ngày Sở Di Trú nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm tất cả khoảng thời gian chờ đợi để hồ sơ được xem xét.

Hồ sơ của bạn cần có những thông tin này , mới biết có đủ tuổi CSPA hay không
1 NGÀY ƯU TIÊN 23/05/2003.
2 NGÀY CHẤP THUẬN HỒ SƠ ?
3 NGÀY/THÁNG/NĂM SINH của người cần khiếu nại CSPA .

HỒ SƠ ĐÁO HẠN VISA LÀ ĐƯỢC QUYỀN KHIẾU NẠI CSPA TẠI NVC ,BẤT KỂ ĐÃ CÓ HAY CHƯA CÓ GIẤY GỌI PHỎNG VẤN , NHƯNG CÓ ĐỦ ĐIỀU KIỆN VỀ TUỔI CSPA HAY KHÔNG LÀ TÙY THUỘC VÀO 3 ĐIỀU KIỆN KỂ TRÊN .

P/S
1 KHI KHIẾU NẠI CSPA TẠI NVC , SẼ LÀM HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN CHẬM HOÀN TẤT .
2 NGƯỜI GỞI ĐƠN KHIẾU NẠI CSPA CHO NVC , LÀ ĐƯƠNG ĐƠN CHÍNH CỦA HỒ SƠ NÀY .

Do bạn gởi thư cho NVC không đúng và đầy đủ các thông tin mà NVC đang lưu trữ , Họ sẽ không trã lời thư cho bạn .
XEM mẩu thư này

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/6902-Mẫu-thư-khiếu-nại-CSPA-gửi-cho-NVC

và chú ý cách ghi họ tên ngày tháng năm sinh theo kiểu mỷ .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa

Bạn cần hỏi hồ sơ ngay tại topic của mình để theo dỏi phần trã lời .

meowcat447

Thành viên tích cực

Mấy anh chị cho mình hỏi cái lịch visa mỗi tháng ấy, cái đó là ngày hồ sơ open tới đó hay là ngày đã giải quyết luôn hồ sơ ??? ai giúp cái đi

orion_tuan

Thành viên tích cực

Chào bạn, bạn phải đóng tiền visa, sau đó mới đc điền đơn xin visa Ds-260.
Trong vòng 1 năm kể từ khi lịch visa đáo hạn, bạn cần phải làm điều trên.
Trong trường hợp bạn không có tên để đóng tiền visa thì bạn phải khiếu nại CSPA để đc đóng tiền visa.
Nếu bạn chỉ đóng tiền visa mà k nộp đơn xin visa thì vẫn k tính là khóa tuổi.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mấy anh chị cho mình hỏi cái lịch visa mỗi tháng ấy, cái đó là ngày hồ sơ open tới đó hay là ngày đã giải quyết luôn hồ sơ ??? ai giúp cái đi
Thường NVC open trước 6 tháng hoặc từ từ open tới. Tuy nhiên, khi lịch visa còn cách ngày ưu tiên 6-7 tháng thì NBL/NĐBL nên chủ đông cung cấp địa chỉ email cho NVC biết để open sớm.

meowcat447

Thành viên tích cực

oh ! thank orion... giờ mình đã hiểu

orion_tuan

Thành viên tích cực

Khi hồ sơ mở/open
NBL/NĐBL dùng Invoice ID Number và Case number đăng nhập ceac.state.gov để:
-Đóng 88usd phí duyệt bảo trợ tài chính I-864. In tờ Document cover sheet.
-Điền đơn Ds-261 chỉ định người đại diện. Đóng tiền visa 230usd cho mỗi đương đơn đc đi.
Sau đó: NBL/NĐBL gửi đến NVC: Tờ Document cover sheet đặt trước: Bảo trợ tài chính, Civil Documents của NBL, Civil Documents của NĐBL.
Sau khi gửi, NBL/NĐBL đăng nhập điền đơn xin visa Ds-260 cho mỗi đương đơn đc đi.
Điền xong in trang xác nhận Ds-260 mang đi lúc PV.
Trường hợp chưa gửi Civil Documents của NĐBL thì in thêm trang xác nhận Ds-260 đặt trước Civil Documents của NĐBL rồi gửi đi.
NVC nhận đc đầy đủ sẽ xem xét và cho hoàn tất. Nếu bổ túc, NVC sẽ gửi email cho người đại diện trong Ds-261.

oliole

Thành viên tích cực

em muốn gửi thư cho NVC để thiết lập email với họ
cho em hỏi là trong mẫu thư họ tên NBL và NĐBL đều viết không dấu phải ko ạ ?
còn phần cuối cùng của thư có cần phải viết họ tên của NĐBL ko ? vì em là con của NĐBL , em ghi tên e và email của em dc ko ?

orion_tuan

Thành viên tích cực

em muốn gửi thư cho NVC để thiết lập email với họ
cho em hỏi là trong mẫu thư họ tên NBL và NĐBL đều viết không dấu phải ko ạ ?
còn phần cuối cùng của thư có cần phải viết họ tên của NĐBL ko ? vì em là con của NĐBL , em ghi tên e và email của em dc ko ?
Thư bạn gởi là tiếng anh nên tên cũng phải theo kiểu tiếng anh.
Nếu bạn liên lạc với NVC và bạn k phải là NBL hoặc NĐBL thì họ sẽ k trả lời bạn.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Giai đoạn 1: Nộp hồ sơ xin bảo lãnh tại sở di trú mỹ uscis, tùy theo diện có thể nằm tại uscis 6 tháng hoặc 10 năm để chờ chấp thuận. Tại đây hồ sơ được kí hiệu receipt number, vào web: Uscis.gov để kiểm tra hồ sơ.
Giai đoạn 2: Hồ sơ được chuyển qua trung tâm visa mỹ nvc để giải quyết visa. Tại đây hồ sơ được kí hiệu case number, vào web: Ceac.state.gov để kiểm tra hồ sơ.
Giai đoạn 3: Hồ sơ được chuyển về lãnh sự quán mỹ tại việt nam để phỏng vấn cấp visa. Trước giai đoạn này nvc sẽ mở hồ sơ để nbl/nđbl hoàn tất những thủ tục cần thiết trước khi chuyển về việt nam.

anita

Thành viên tích cực

Các anh chị và các bạn cho mình hỏi thăm : diện F4 tháng này đã có bạn nào nhận thư phỏng vấn chưa ạ? Mình thấy tình hình có vẻ im ắng quá nên hơi run ....