Lịch Visa Bulletin tháng 2/2014, Dự đoán lịch VB tháng 3/2014......

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Lịch Visa Bulletin tháng 2/2014, Dự đoán lịch VB tháng 3/2014......

dạ cho em hỏi,
hồ sơ em có ngày Priority Date 24/April/2007 là sẽ được giải quyết trong năm nay phải không ạ ?

Chúc mừng năm mới cô bác anh chị nhiều sức khỏe )
Hiện tại diện visa F1 đang xem xét đến trước ngày 01/01/2007, hồ sơ bạn có ngày ưu tiên 24/04/2007, theo dự đoán khoảng 3 - 4 tháng nữa sẽ đến lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ cho bạn.

orion_tuan

Thành viên tích cực

anh cho em hỏi, Civil documents mình lấy ở đâu
Civil Documents là giấy tờ dân sự. Bạn vào mục Tổng hợp kinh nghiệm từ A đến Z sẽ biết civil document gồm những giấy tờ nào.

tranquocthang

Thành viên tích cực

Civil Documents là giấy tờ dân sự. Bạn vào mục Tổng hợp kinh nghiệm từ A đến Z sẽ biệt civil document gồm những giấy tờ nào.
khi bên USA đóng 88$ để họ mở hồ sơ thì mình nên làm những việc gì đây anh, mong anh giúp đỡ

tranquocthang

Thành viên tích cực

cho em hỏi, DS-260 là gì và DS230 là gì, khi bên USA đóng phí 88$ rồi thì mình nên làm gì nữa

cuti

Thành viên tích cực

F4 vậy chưa ai trong này có thư PV với PD sau ngày 07/11/2001 nhỉ? Thế thì tháng này chỉ tăng có 2 tuần thôi ah?

dabang

Thành viên mới

Hiện tại diện visa F1 đang xem xét đến trước ngày 01/01/2007, hồ sơ bạn có ngày ưu tiên 24/04/2007, theo dự đoán khoảng 3 - 4 tháng nữa sẽ đến lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ cho bạn.
Dạ cám ơn anh/chị nhiều ạ.
Chúc anh chị năm mới nhiều sức khỏe tài lộc, mã đáo thành công.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Khi hồ sơ open:
-NBL/NĐBL đóng 88usd lệ phí xem xét bảo trợ tài chính và điền đơn Ds-261 chỉ định người đại diện.
-Sau khi đóng 88usd, NBL in Document Cover Sheet đặt trước bảo trợ tài chính+khai sinh+poto Quốc tịch.... gửi đến NVC.
-Sau khi xác định người đại diện, NVC cho phép đóng tiền visa, đóng tiền xong, NBL/NĐBL/Người đại diện điền đơn visa Ds-260. Điền xong in trang xác nhận đặt trước khai sinh+LLTP số 2+poto hộ chiếu+hình+....(Tổng hợp kinh nghiệm từ A đến Z) gửi đến NVC.
Sau khi hoàn tất thì chỉ cần chờ thư PV.

tranquocthang

Thành viên tích cực

Khi hồ sơ open:
-NBL/NĐBL đóng 88usd lệ phí xem xét bảo trợ tài chính và điền đơn Ds-261 chỉ định người đại diện.
-Sau khi đóng 88usd, NBL in Document Cover Sheet đặt trước bảo trợ tài chính+khai sinh+poto Quốc tịch.... gửi đến NVC.
-Sau khi xác định người đại diện, NVC cho phép đóng tiền visa, đóng tiền xong, NBL/NĐBL/Người đại diện điền đơn visa Ds-260. Điền xong in trang xác nhận đặt trước khai sinh+LLTP số 2+poto hộ chiếu+hình+....(Tổng hợp kinh nghiệm từ A đến Z) gửi đến NVC.
Sau khi hoàn tất thì chỉ cần chờ thư PV.
em cảm ơn anh orion_tuan nhiều

nick_sockute

Thành viên mới

Hồ sơ của e F3
1-8-2003
mọi người dự đoán dùm hồ sơ của e chừng nào mới giải quếyt ?

vuthangsi

Ban điều hành

nick_sockute

Thành viên mới

Đã mở hồ sơ là sao v a ?
Xin lỗi e ko rành lắm

orion_tuan

Thành viên tích cực

Khoảng 6 tháng trước khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên, NVC sẽ open/mở hồ sơ, để hoàn tất 1 số thủ tục quan trọng trước khi gửi hồ sơ về VN để PV.
Nếu k có những thủ tục quan trọng thì hồ sơ sẽ k đc chuyển về VN để PV.
Sự chậm trễ liên lạc với NVC khi lịch visa gần đáo hạn có thể khiến hồ sơ chậm lại.
Đã từng có: hồ sơ có cùng ngày ưu tiên, nhưng ngày PV cách nhau vài tháng đến 1-2 năm.

Cupid

Thành viên tích cực

mọi người cho mình hỏi,hôm nay mình đi chích ngừa thì chỉ được chích 2 mũi,mỗi tay 1 mũi( mình đã bị cháy rạ rồi),người ta đã phát cho mình giấy vàng và hẹn thứ 2 tuần sau lên chích ngừa cúm và viêm gan B.Vậy mình có cần phải đi chích nữa không hay là cứ cầm giấy vàng qua nộp cho BV CR?TRong giấy vàng ghi 2 loại vacxin là TD và MMR.

yendo

Thành viên tích cực

anh chị cho hỏi.em gửi email hỏi lsq thi họ trả lời là đã chuyển visa cho ems rồi và kiu em liên lạc với ems. nhưng em vẫn chưa thấy ems chuyển về nhà. em gọi điện lên thì ko ai bắt máy. em ở sái gòn. vậy giờ em phải làm thế nào đây anh chị..!

orion_tuan

Thành viên tích cực

anh chị cho hỏi.em gửi email hỏi lsq thi họ trả lời là đã chuyển visa cho ems rồi và kiu em liên lạc với ems. nhưng em vẫn chưa thấy ems chuyển về nhà. em gọi điện lên thì ko ai bắt máy. em ở sái gòn. vậy giờ em phải làm thế nào đây anh chị..!
Bạn có thể vào trang web EMS kiểm tra lại.

truongthang738

Thành viên tích cực

Bác lấy tin chính xác không :6:

truongthang738

Thành viên tích cực

orion_tuan

Thành viên tích cực

Bác lấy tin có chính xác không , nếu đúng thì thật là vui
Thường thì NVC open trước 6 tháng. Bạn k tin thì từ từ mà đợi.
Hiện lịch visa là 15/5/2003, họ open cũng phải tới 15/11/2003.

thaodinh_2809

Thành viên mới

F4 tăng chậm quá. Gia đình em F4/2005 lận, đợi đến lúc đi thì em đã quá tuổi mất rồi.

cuti

Thành viên tích cực

F4 tăng chậm quá. Gia đình em F4/2005 lận, đợi đến lúc đi thì em đã quá tuổi mất rồi.
Nếu lịch visa tiếp tục ì ạch kiểu này thì F4/2005 chắc cỡ 2021 sẽ đến lượt:2: