Lịch Visa Bulletin tháng 3/2014, Dự đoán lịch VB tháng 4/2014......

yendo

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa Bulletin tháng 3/2014, Dự đoán lịch VB tháng 4/2014......

xin anh chị giúp đỡ..hôm qua em mới đóng tiền thẻ xanh xong.. em vao coi thi thấy status là pending review...anh chị cho em hỏi..làm thế nào để em in được hoá đơn đóng tiền vậy..em cám ơn..!

Thành

Thích đủ thứ ...

xin anh chị giúp đỡ..hôm qua em mới đóng tiền thẻ xanh xong.. em vao coi thi thấy status là pending review...anh chị cho em hỏi..làm thế nào để em in được hoá đơn đóng tiền vậy..em cám ơn..!
Hôm nay login vô lại trang đóng tiền, kiểm tra mục bên trái có dòng View Messages, bấm vô đó sẽ có receipt.

thaodinh_2809

Thành viên mới

Hồ sơ nhà e vẫn ở bên mỹ ạ,giờ e cũng không biết làm gì vì người thân nhà e cứ nói chờ và chờ không à!
Trường hợp của chị giống của em quá , nên giờ không biết hồ sơ thế nào,có vấn đề gì không, thôi thì đành phải chờ vậy.

thaodinh_2809

Thành viên mới

F4 lại mạch tăng 2 tuần.
VISA tháng 4 vẫn tăng 2 tuần phải không anh, em nghe nói qua tới 2002 thì sẽ tăng nhanh hơn, không biết có chính xác không. Hi vọng:2:

cuti

Thành viên tích cực

VISA tháng 4 vẫn tăng 2 tuần phải không anh, em nghe nói qua tới 2002 thì sẽ tăng nhanh hơn, không biết có chính xác không. Hi vọng:2:
Cứ nghe đồn là vậy mà thấy có gì đâu, nào là hồi xưa đồn qua khỏi hết 2000 đến 2001 sẽ nhanh lắm, bây giờ gần hết 2001 rồi thấy có nhanh chóng gì đâu, bây giờ đồn tiếp 2002 sẽ nhanh lắm!!! "đồn tới đồn lui" rồi cũng tới mình nhỉ?

challenge

Thành viên tích cực

Chào bác, DS260 là bác phải khai đúng theo Lý lịch tư pháp số 2 bác nhé, khai không đúng thì khi Phỏng vấn sẽ gây khó dễ vì nghi ngờ minh gian dối. Còn chuyện được hay không được thì vấn đề này do phía NVC/LSQ quyết định (tùy thuộc vào mức độ của việc phạm tội trước đây) chứ mình không thể biết được. Quan trọng là mình trung thực thì được rồi. Bác nên cung cấp đủ các giấy tờ liên quan đến bản án trước đây khi gửi Civil Document (giấy tờ dân sự) cho NVC. Chúc bác may mắn

bạn vào đây tham khảo lại thử nhé
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183
Cám ơn anh nhiều nhé, chắc có lẽ em sẽ nhờ người nhà bên Mỹ đóng giùm, chúc anh 1 ngày làm việc vui

nick_sockute

Thành viên mới

Cho em hỏi nào ms có lịch visa 4 v mng

nguyenphucloc

Thành viên tích cực

cho mình hoi : mình gởi civil document cho NBL bên Mỹ. sau đó NBL gởi lên NVC được không?

orion_tuan

Thành viên tích cực

cho mình hoi : mình gởi civil document cho NBL bên Mỹ. sau đó NBL gởi lên NVC được không?
Khi ngày trong lịch-visa-hàng-tháng cách ngày ưu tiên 6 tháng, hồ sơ sẽ được mở:
-NVC gửi email đến NBL&NĐBL cung cấp case number và invoice id number để đăng nhập ceac.state.gov.
-NBL vào trang đó đóng $88, sau đó in tờ Document cover sheet $88 và tải Đơn xin bảo trợ tài chính I-864/I-864A về để làm hồ sơ của NBL.
-NBL/NĐBL vào trang đó điền Ds-261 chỉ định người đại diện. Bên Việt Nam tranh thủ đi làm hộ chiếu cho tất cả và LLTP số 2 cho người trên 16 tuổi.
-NVC gửi email đến Người đại diện yêu cầu đóng visa $230.
-NBL/NĐBL/Người đại diện đăng nhập đóng tiền, sau đó in tờ Document cover sheet $230 và điền đơn xin visa Ds-260 cho những người được gọi đóng tiền visa.
Giấy tờ gửi đến NVC, ghi case number lên đỉnh phải và chỉ phải dịch sang tiếng anh nếu giấy tờ không phải tiếng việt.
-NBL ghi địa chỉ trong tờ Document cover sheet $88, đặt tờ này trước những giấy tờ gửi đến NVC:
Bảo trợ tài chính. Giấy copy quốc tịch hoặc thẻ xanh. Khai sinh hoặc ĐKKH.
-Bên Việt Nam ghi địa chỉ trong tờ Document cover sheet $230, đặt tờ này trước những giấy tờ gửi đến NVC của mỗi thành viên:
=Trang xác nhận Ds-260.
=Photo trang có thông tin hộ chiếu.
=2 tấm hình 5x5 ghi họ, tên.
=Khai sinh bản sao do nhà nước cấp.
=ĐKKH/Ly hôn bản sao do nhà nước cấp.
=LLTP số 2.
=Hồ sơ quân đội, giấy tiền án nếu có.
Sau khi gửi đầy đủ, khoảng 2-4 tuần là hồ sơ hoàn tất.
Hoàn tất được 2-3 tháng thì có thể gửi thư hỏi ngày Phỏng Vấn.
Trường hợp khiếu nại CSPA thì phải đợi đến khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên thì mới gửi thư khiếu nại được.

challenge

Thành viên tích cực

Cho em hỏi thông tin về Bảng thu nhập tối thiểu hằng năm (2014) của Hoa Kỳ để khai thuế bảo lãnh cho thân nhân lấy ở đâu ạ? Em diện F3, cả gia đình tính luôn người bảo lãnh và được bảo lãnh là 4 người. Người nhà e bên mỹ đang chuẩn bị điền I-864 ạ.

Em cám ơn anh chị.

yendo

Thành viên tích cực

Hôm nay login vô lại trang đóng tiền, kiểm tra mục bên trái có dòng View Messages, bấm vô đó sẽ có receipt.

Cám ơn anh Thành nhiều nha..!

maitran0905

Thành viên mới

Chào cả nhà XNC! Mình mới gia nhập vào XNC, mong cả nhà giải đáp thắc mắc của mình.
NVC vừa gửi mail cho mình số Invoice ID, cho mình hỏi là khi nào mình sẽ nhận được thông báo đóng tiền 88$, và NBL hay NĐBL sẽ nộp tiền này.
Mình cảm ơn!
Chúc cả nhà sức khoẻ!

minh.henryshopbansi

Thành viên tích cực

Hồ sơ nhà em pd: 07/04/2003, open: 13/08/2013. Nhà em có 4 người. Nhưng khi đóng tiền 230$ thì chỉ có tên Ba,me và em. nên gia đình em đã khiếu nại CSPA cho anh hai 2/1990. Vào ngày 13/12/2013 luật sư gia đình em ở mĩ nhận được giấy đóng 230$ cho anh em. Đến nay hồ sơ đã qua ngày Pd: 07/04/2003. Nhưng hồi đầu tháng 2 em có gửi 2 mail. Hỏi ngày phỏng vấn và ngày complet hồ sơ. Thì đến giờ NVC vẫn chưa trả lời...Thấy mấy bạn hồ sơ tháng 4/2003 có giấy phỏng vấn rồi nên gia đình em cũng hơi lo. Mong anh/chị tư vấn giúp em. Luật sư của em thì nói cứ chờ đi hehhe. Mà còn chuyện này cho em xin hỏi luôn. trang chức năng của trang https://ceac.state.gov/ceac/ và khi kiểm tra thì nó ghi AT NVC. Nhưng ở trang egov.uscis.gov thì nó ghi ở chấm thứ 4 On March 4, 2014, the previous decision made on your case was revoked and we mailed you a notice explaining the decision. If you have not received the notice within 14 days of the date above, please call customer service at 1-800-375-5283 for further assistance. If you move, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address.

Vì em ít khi lên diễn đàn nên em không có kinh nghiệm về mấy phần này. Nên Anh/Chị cho em hỏi nếu mình theo dõi thì theo dõi web này trong 2 web trên và chức năng của nó

Thanks Anh/Chị Đã giúp đỡn

thinh18189

Thành viên tích cực

mọi người cho em hỏi chút xíu, gia đình em dien f4 mới vừa phỏng vấn xong nhưng nhận giấy xanh :2: thiếu giấy I-864A, kếu bổ túc hồ sơ nhưng khi đi bổ túc hồ sơ là chỉ cần một người đại diện đi nợp và đóng tiền visa cho cả nhà được không hay là bắt buộc phải đi hết tất cả mọi người luôn ạ.... em xin cảm ơn.

buiqtrung88

Thành viên tích cực

mọi người cho em hỏi chút xíu, gia đình em dien f4 mới vừa phỏng vấn xong nhưng nhận giấy xanh :2: thiếu giấy I-864A, kếu bổ túc hồ sơ nhưng khi đi bổ túc hồ sơ là chỉ cần một người đại diện đi nợp và đóng tiền visa cho cả nhà được không hay là bắt buộc phải đi hết tất cả mọi người luôn ạ.... em xin cảm ơn.
Cái này lúc trước có nghe các anh chị xnc chỉ dẫn 1 lần mà giờ không chắc lắm, mình nhớ là chỉ cần đương đơn chính đi thì phải

Hoang Tran

Thành viên mới

A.C.E cho mình hỏi, mình có hồ sơ bảo lãnh đi định cư mỹ diện F3, casenumber: hcm2005715050. cho mình hỏi khi nào gia đình mình mới được phỏng vấn?hiện nay hồ sơ F3 đang được giải quyết đến đâu?ngày chấp thuận 4/5/2004
à em không biết cái zụ này . nên trả lời trong khả năng