Lịch Visa Bulletin tháng 3/2014, Dự đoán lịch VB tháng 4/2014......

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa Bulletin tháng 3/2014, Dự đoán lịch VB tháng 4/2014......

con năm nay đã 22 tuổi, nhưng tính theo tuổi cspa thì đủ tuổi để theo gia đình qua Mỹ. Vậy ở vn con có cần làm những giấy tờ như Lý lịch tư pháp gởi qua Mỹ luôn hay không? Khi khiếu nại CSPA thì nên khiếu nại ở NVC hay ở LSQ. Cảm ơn mọi người ở diễn đàn rất nhiều!
Nếu hồ sơ bạn chưa đáo hạn thì nên khiếu nại ở LSQ. Nếu đã đáo hạn mà hồ sơ chưa hoàn tất thì khiếu nại ở NVC.

nguyenphucloc

Thành viên tích cực

Nếu hồ sơ bạn chưa đáo hạn thì nên khiếu nại ở LSQ. Nếu đã đáo hạn mà hồ sơ chưa hoàn tất thì khiếu nại ở NVC.
Hồ sơ nhà em F3, PD: 05/12/2003. Vậy theo bạn là người nhà bên Mỹ vẫn cứ làm giấy tờ bình thường, còn trường hợp của em thì đợi hồ sơ về LSQ rồi mới khiếu nại phải không?

orion_tuan

Thành viên tích cực

Hồ sơ nhà em F3, PD: 05/12/2003. Vậy theo bạn là người nhà bên Mỹ vẫn cứ làm giấy tờ bình thường, còn trường hợp của em thì đợi hồ sơ về LSQ rồi mới khiếu nại phải không?
Nên nói với bên Mỹ làm bảo trợ tài chính có tên bạn, nếu không thì sau này phải làm thêm bảo trợ tài chính cho bạn.

tuongvy25102001

Thành viên tích cực

Em F3 PD:16/04/2003. Theo mọi người dự đoán thì nếu hs em complete vào tháng 3/2014 thì khoảng chừng nào mới PV ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Em F3 PD:16/04/2003. Theo mọi người dự đoán thì nếu hs em complete vào tháng 3/2014 thì khoảng chừng nào mới PV ?
Muốn nhận được thư mời phỏng vấn bạn phải thỏa các điều kiện sau:
1/. Lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên.
2/. Hồ sơ phải hoàn tất complete tại NVC.
3/. Dựa vào năng lực sắp xếp phỏng vấn của LSQ Hoa Kỳ.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Khoảng tháng 6, tháng 7 có thư PV.

nick_sockute

Thành viên mới

$88/ 1 người hay sao ạ
$230 / 1ng luôn hay sao ạ

bichhong

Thành viên tích cực

Xin chào các ANH CHỊ. Hồ sơ gia đình em F4 ngày ưu tiên 7/dec/2001. Cầu mong cho lịch VISA tháng này tăng 4 tuần.:6::6::6::6: Anh chị cho em xin ý kiến. Cách đây 7 tháng em có gửi mail cho NVC hỏi thăm tình hình hồ sơ và NVC trả lời hồ sơ đã hoàn tất. Vậy bây giờ em có cần gửi mail cho NVC hỏi ngày PV kg ạ? Em cảm ơn các Anh Chị

anita

Thành viên tích cực

Xin chào các ANH CHỊ. Hồ sơ gia đình em F4 ngày ưu tiên 7/dec/2001. Cầu mong cho lịch VISA tháng này tăng 4 tuần.:6::6::6::6: Anh chị cho em xin ý kiến. Cách đây 7 tháng em có gửi mail cho NVC hỏi thăm tình hình hồ sơ và NVC trả lời hồ sơ đã hoàn tất. Vậy bây giờ em có cần gửi mail cho NVC hỏi ngày PV kg ạ? Em cảm ơn các Anh Chị
Không cần phải gởi thư hỏi ngày PV đâu em (vì lịch visa F4 hiện nay vẫn chưa đến ngày ưu tiên của hồ sơ gia đình em). Khi nào em thấy lịch visa qua khỏi ngày ưu tiên của gia đình mà vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn thì mới gởi thư hỏi nha em. Dự đoán khoảng tháng 5 là em phỏng vấn rồi :6:

orion_tuan

Thành viên tích cực

Bạn nên gửi 1 lần, chủ yếu là nhắc họ, để hồ sơ bạn k bị sót lại.
Đầu tháng 3, NVC phát thư PV tháng 4.
Đầu tháng 4, NVC phát thư PV tháng 5.

Đầu tháng 3 này, xem những ai nhận thư PV thì có thể đoán đc lịch visa tăng tới đâu.
Dự đoán là cuối tháng 3/đầu tháng 4 bạn có thư PV.

yenvien_qn

Thành viên mới

Sáng nay mình mới gọi qua NVC, mà người ta bảo vẫn chưa xếp lịch pv cho case của mình. Hic hic. Nhà mình PD: 08/5/2003, hoàn tất 20/11/13. Hok biết tới khi nào mới có thư pv nữa. Người ta nói chờ, chờ chờ...

nguyenphucloc

Thành viên tích cực

mọi người ơi cho em hỏi, tờ giấy khai sanh nộp NVC là bản photocopy rồi em đi công chứng có được ko ạ? Em xin cám ơn nhiều!

bichhong

Thành viên tích cực

Bạn nên gửi 1 lần, chủ yếu là nhắc họ, để hồ sơ bạn k bị sót lại.
Đầu tháng 3, NVC phát thư PV tháng 4.
Đầu tháng 4, NVC phát thư PV tháng 5.

Đầu tháng 3 này, xem những ai nhận thư PV thì có thể đoán đc lịch visa tăng tới đâu.
Dự đoán là cuối tháng 3/đầu tháng 4 bạn có thư PV.
Em cảm ơn anita và orion_tuấn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

mọi người ơi cho em hỏi, tờ giấy khai sanh nộp NVC là bản photocopy rồi em đi công chứng có được ko ạ? Em xin cám ơn nhiều!
Nếu nộp giấy khai sinh cho NVC bạn cần nên công chứng, và dịch thuật thì tốt hơn.

vuthangsi

Ban điều hành

Giấy khai sanh nộp cho NVC là Bản Trích Lục hoặc Bản Sao, xin cấp từ UBND Phường Xã , nơi đã cấp BẢN CHÍNH GỐC của giấy khai sanh này .
Trên bản trích lục hoặc bản sao này
có chữ ký sống , đóng mộc đỏ , và hàng chữ

SAO TỪ SỔ ĐĂNG KÝ KHAI SANH SỐ .....

KHÔNG PHẢI LÀ BẢN PHOTOCOPY từ bản chính rồi đem chứng nhận sao y .NVC không có chấp nhận bản photocopy này .

nguyenphucloc

Thành viên tích cực

Giấy khai sanh nộp cho NVC là Bản Trích Lục hoặc Bản Sao, xin cấp từ UBND Phường Xã , nơi đã cấp BẢN CHÍNH GỐC của giấy khai sanh này .
Trên bản trích lục hoặc bản sao này
có chữ ký sống , đóng mộc đỏ , và hàng chữ

SAO TỪ SỔ ĐĂNG KÝ KHAI SANH SỐ .....

KHÔNG PHẢI LÀ BẢN PHOTOCOPY từ bản chính rồi đem chứng nhận sao y .NVC không có chấp nhận bản photocopy này .
hix, tại vì ba mẹ em vào đây ở đã lâu lắm rồi, chưa về lại quê lần nào! mà khi làm giấy tờ bảo lãnh thì ba mẹ chỉ nộp bản photo có công chứng thôi. Vậy phải cố quá :2:

nick_sockute

Thành viên mới

Ai cập nhật lịch pv dùm e đi ạ ? Ts đâu r :((