Lịch visa tháng 02/2015 và dự đoán lịch visa tháng 03/2015

Status
Không mở trả lời sau này.

tmhmanhhung

Thành viên mới
Mình hôm nay cũng nhận được email phỏng vấn rồi, ngày 13/3 sáng. Pd 13/5, complete 6/2014.

P

Pio Nguyễn

Guest
Ðề: Lịch visa tháng 02/2015 và dự đoán lịch visa tháng 03/2015

Các bạn ơi ! Có ai diện F3 dc gọi phỏng vấn chưa vậy ? Chia sẻ để mọi người cùng biết nhé !

tientraochaomuc

Thành viên tích cực

Gia đình em mới nhận được thư mời pv bằng email.
PD nhà em 8/5/2002.
Nhưng không có tên em (28 tuổi) trong thư mời,bây giờ làm sao đây các anh chị???

tien_thanh0711

Thành viên
Gia đình em mới nhận được thư mời pv bằng email.
PD nhà em 8/5/2002.
Nhưng không có tên em (28 tuổi) trong thư mời,bây giờ làm sao đây các anh chị???
theo thông tin của bạn cung cấp:
Priotiry Date:May 8,2002
Notice Date:July 24,2009
Ngày sinh của em là Oct 19,1986

thì ngày quá tuổi cspa của bạn là ngày 4/1/2015 rất tiếc cho bạn là bạn đã quá tuổi cspa để có thể xuất cảnh cùng với gia đình.

tientraochaomuc

Thành viên tích cực
Vậy có thể khiếu nại được không ạ,vì mới qua 21t có 2-3 tháng,em thấy có mấy trường hợp quá tuổi vẫn được đi pv.

Dinh Nguyen

Thành viên mới
Các anh chị ơi! Cho em hỏi là bây giờ ng ta đã giải quyết cho những hồ sơ diện f2a của pd tháng 6 rồi... Em PD tháng 4 mà ko thấy họ cho ngày pv, vậy có khi nào họ quên luôn hs của em ko ?:20:
Bạn đừng lo lắng, có thể ngày visa đã vượt ngày pd của bạn nhưng do hồ sơ bạn complete trễ hơn nhiều người nên vẫn chưa nhận được thư pv, bạn phải kiên nhẫn chờ thêm rùi :)

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy có thể khiếu nại được không ạ, vì mới qua 21t có 2-3 tháng, em thấy có mấy trường hợp quá tuổi vẫn được đi PV.
Không có trường hợp nào quá 21 tuổi mà được gọi đi phỏng vấn, và xuất cảnh cùng gia đình đâu bạn, bạn lấy thông tin này ở đâu.

vy-vy

Thành viên mới
Thuynhu đã tới Mỹ được 4 tháng. Xin cám ơn BĐH diễn đàn đã giúp thuynhu rất nhiều. Cầu chúc cho các anh chị sớm nhận thư phỏng vấn. Hãy học tiếng anh thật nhiều, để khỏi lạc lõng ở xứ người. Và hãy tận hưởng những ngày an nhàn khi còn ở quê hương mình, trước khi tới nước Mỹ nhé. Chào thân ái!

thanhkhon

Thành viên tích cực
F4 17-04-2002 đã nhận được thư PV ngày 19-3, xin thông báo cho gia đình F4.

ga22

Thành viên tích cực

Anh chị ở đây có thể cho e hỏi là mẹ em qua mỹ được 8 tháng đã có thẻ xanh,bây giờ về VN muốn ở lại 1 năm thì cần phải làm gì ạ? Em xin cám ơn diễn đàn,mong anh chị nào có kinh nghiệm giải đáp giùm em.

hoian

Thành viên tích cực
Anh chị ở đây có thể cho e hỏi là mẹ em qua mỹ được 8 tháng đã có thẻ xanh,bây giờ về VN muốn ở lại 1 năm thì cần phải làm gì ạ? Em xin cám ơn diễn đàn,mong anh chị nào có kinh nghiệm giải đáp giùm em.
Chào bạn
Mẹ bạn muốn về ở lại 1 năm hoặc hơn thì không ai cấm cả,Mỹ là nước tự do mà .Tuy nhiên,sau khi đọc thông tin sưu tầm nầy thì có lẽ bạn biết việc cần phải làm :
Thường trú nhân rời Hoa Kỳ hơn 1 năm - Visa SB1

Thường Trú Nhân Hoa Kỳ (LPR) sống ở nước ngoài trên một năm mà không được sự cho phép của Cơ Quan Di Trú và Nhập Tịch của Hoa Kỳ (USCIS) thì được xem như tự từ bỏ tình trạng cư trú của mình ở Hoa Kỳ và có thể sẽ mất tình trạng Thường Trú Nhân.

Thường Trú Nhân được xem như từ bỏ tình trạng cư trú ở Hoa Kỳ có thể xin cấp một loại thị thực "đặc biệt", còn được biết là "thị thực SB1".

- Để hội đủ điều kiện lấy lại tình trạng cư trú, đương đơn cần phải chứng minh cho viên chức Lãnh sự rằng:
1. Đương đơn đã rời Hoa Kỳ với ý định sẽ quay trở về sau thời hạn dưới 1 năm ở nước ngoài, và
2. Đương đơn đã không thể quay trở về Hoa Kỳ như dự định vì các lý do nằm ngoài tầm kiểm soát của đương đơn.
- Đương đơn LPRs có thể xin cấp thị thực SB1 tại Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ vào các ngày làm việc từ 8g – 10g sáng. Đương đơn SB1 phải nộp các giầy tờ sau:
1. Phí phỏng vấn không hoàn trả 380 đô la Mỹ được nộp tại Tổng Lãnh Sự Quán. Phí này không phải là phí cấp thị thực. Việc thanh toán khoản phí này không đảm bảo cho việc đơn xin lấy lại tình trạng cư trú sẽ được chấp thuận.
2. Mẫu DS-117 đã hoàn tất.
3. Bằng chứng về tình trạng thường trú nhân: Mẫu I-151, thẻ xanh I-551, Giấy phép tái nhập cảnh (Reentry Permit)hoặc Giấy tờ đi lại (Travel Document...)
4. Bằng chứng ngày đương đơn rời Hoa Kỳ: Vé máy bay, hộ chiếu có đóng dấu của hải quan, thị thực nhập cảnh Việt Nam...
5. Bằng chứng chứng minh việc đương đơn ở Việt Nam quá hạn là vì các lý do ngoài tầm kiểm soát của đương đơn: Do điều kiện sức khỏe; Do làm việc cho một công ty của Hoa Kỳ; Do ở nước ngoài cùng với vợ hoặc chồng là công dân Hoa Kỳ...
Viên chức Lãnh sự sẽ xem xét các bằng chứng và đánh giá liệu đương đơn có hội đủ điều kiện xin lấy lại tình trạng cư trú SB1.
Nếu được chấp thuận, đương đơn cũng cần phải hội đủ các điều kiện về pháp lý và hồ sơ giấy tờ để được cấp thị thực di dân mới.
Nếu không được chấp thuận, thân nhân của đương đơn ở Hoa Kỳ phải mở lại một hồ sơ bảo lãnh di dân mới với Cơ Quan Di Trú và Nhập Tịch của Hoa Kỳ (USCIS) ở Hoa Kỳ để đương đơn có thể quay lại định cư ở Hoa Kỳ.

Mi@Fa

Thành viên tích cực
Hãy xin Re-Entry Permit,nếu không thể tự làm thì đến 1 văn phòng bán vé máy bay nhờ họ làm dùm,phí làm Re-Entry Permit khoảng 160 đô,công họ làm tuỳ nơi họ lấy khác nhau(không hơn 50 đô),thời gian chờ 3 đến 4 tháng.
Cái Re-Entry Permit này nhìn giống Thông Hành Mỹ nhưng trên bìa có hàng chữ Re-Entry Permit(chứ không là Passport) và có thời hạn 2 năm.

Dinh Nguyen

Thành viên mới
Hôm nay mình đã phỏng vấn thành công, các bạn trong diễn đàn cho mình hỏi khi có visa thì mang visa đến dịch thuật ở đâu được, vì mình muốn làm đơn lãnh BHXH 1 lần. Tks mọi người và chúc các bạn mau có thư pv để đoàn tụ với gia đình :)

ga22

Thành viên tích cực

Xin chân thành cám ơn các anh chị đã giải đáp câu hỏi của em.

tmhmanhhung

Thành viên mới
Hôm nay mình đã phỏng vấn thành công, các bạn trong diễn đàn cho mình hỏi khi có visa thì mang visa đến dịch thuật ở đâu được, vì mình muốn làm đơn lãnh BHXH 1 lần. Tks mọi người và chúc các bạn mau có thư pv để đoàn tụ với gia đình :)
Visa chỉ cần photo lại là được rồi bạn. Nhưng mà sợ là bạn phải chờ hơi lâu đó, vì bạn muốn rút BHXH thì 1 tháng sau mới có. Rồi khi nộp cho BHXH thì 1 tháng sau mới lấy được tiền.

toiyeunguoi

Thành viên mới

Chào các Anh Chị Em!

Mình có tham khảo ý kiến của một người bạn về vấn đề co sign, Mình mong được các Anh chị em nào biết về luật tại Mỹ có thể trả lời giúp mình.

Câu hỏi của mình như sau:

- Khi người bảo trợ tài chính là người thân đồng ý giúp mình sang được USA. Khi định cư tại USA lỡ như mình làm người bảo trợ tài chính ko vui lòng họ buồn , và họ rút lại không làm cosign cho mình nữa ( khi đã định cư )thì mình có bị trục xuất khỏi USA không?

Chân thành cảm ơn sự góp ý của Anh Chị Em!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.