Lịch Visa tháng 1-2014 và dự đoán lịch Visa tháng 2-2014

tuminhkha

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 1-2014 và dự đoán lịch Visa tháng 2-2014

Hôm qua nhà mình đả phỏng vấn xong rồi , rất là dể dàng , viên lảnh sự chỉ hỏi bằng chứ rồi ok thôi.. Mình diện f4 . Bạn nào f4 thì yên tâm nhé ,
ko bik khi nào có visa bạn har,,nhưng cứ ở lại ăn tết việt nam cho vui tết bên đó chán lắm

olivialotte

Thành viên mới

trở lại với chủ để " .....dự đoán lịch Visa tháng 2-2014" , mình xin dự đoán f4 tăng ít nhất 3 tuần, và cả khoá 2013-2014 tăng ít nhất 16 tháng, và chúc các diện khác cũng sớm bay lên đường
@vuhuan: Bạn cũg f4 luôn à pd năm nhiu? Mình pd 9/2003 lận, chờ múc chỉ. K bít pd 2003 thì bao h hồ sơ đc mở. Mình k rành mấy zụ này lắm mog đc chỉ dẫn.

orion_tuan

Thành viên tích cực

@vuhuan: Bạn cũg f4 luôn à pd năm nhiu? Mình pd 9/2003 lận, chờ múc chỉ. K bít pd 2003 thì bao h hồ sơ đc mở. Mình k rành mấy zụ này lắm mog đc chỉ dẫn.
Bạn xem lịch visa diện F4 hàng tháng để biết họ đang giải quyết tới đâu.
Khi lịch visa còn khoảng 6 tháng nữa tới priority date hồ sơ bạn. NVC sẽ open hồ sơ. (Nếu không thấy open thì NBL nên gọi đến trung tâm hỏi tình trạng hồ sơ).
-NVC yêu cầu NBL làm bảo trợ tài chính và nộp 1 số giấy tờ liên quan.
-NVC yêu cầu Đương đơn chính chọn người đại diện.
-NVC yêu cầu người đại diện đóng tiền visa, nộp đơn xin visa và 1 số giấy tờ liên quan cho tất cả các đương đơn được đi.
-NVC nhận được đầy đủ sẽ ấn định ngày hoàn tất và chờ lịch visa vượt qua Priority date sẽ hẹn PV.
Tổng hợp kinh nghiệm hoàn tất hồ sơ từ A-Z
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

orion_tuan

Thành viên tích cực

trở lại với chủ để " .....dự đoán lịch Visa tháng 2-2014" , mình xin dự đoán f4 tăng ít nhất 3 tuần, và cả khoá 2013-2014 tăng ít nhất 16 tháng, và chúc các diện khác cũng sớm bay lên đường
Mình thì dự đoán F4 tăng 6 tuần. Hihi

orion_tuan

Thành viên tích cực

orion_tuan

Thành viên tích cực

Hix. Nê´u ko kịp laˋ qa´ 21 tuổi e bị chuyển sang f2b ha a
Hiện tại, F2A là 8/9/2013. Nếu hồ sơ bạn có ngày ưu tiên trước 8/9/2013 thì hồ sơ bạn đã đáo hạn.
Khi hồ sơ đáo hạn, NBL cần nhanh chóng nộp bảo trợ tài chính và giấy tờ liên quan, Đương đơn được đi nhanh chóng đóng tiền visa, nộp đơn xin visa và các giấy tờ liên quan để hồ sơ hoàn tất.
Nếu đơn xin visa được NVC chấp thuận thì tuổi của đương đơn sẽ được khóa lại theo đạo luật CSPA.

orion_tuan

Thành viên tích cực

có ai cho em hỏi với
hồ sơ nhà em đã hoàn tất hết các thủ tục từ đóng visa đến hồ sơ đảm bảo tài chính .
lần trước bên visa đòi cái chứng mình đảm bảo tài chính gì đó gia đình em liên lạc lại báo đã nộp lúc trước đó rồi và nhận được phản hồi của bên mỹ là sẽ xem xét hồ sơ đó trong 30 ngày .
hs nhà em là 16-6-2003 F3 .
cho em hỏi là zới tình trạng như vậy thì bao lâu nhà em đc mời PV . cảm ơn ACE !!!
Để được sắp lịch PV thì hồ sơ phải đạt điều kiện sau:
-Hồ sơ phải hoàn tất trên 2-5 tháng.
-Ngày trong lịch visa phải vượt qua ngày ưu tiên của hồ sơ.
Trong trường hợp của bạn thì bạn/NBL/Người đại diện phải nhanh chóng hoàn tất hồ sơ.
Để biết hồ sơ hoàn tất hay chưa thì cần gọi điện hỏi hoặc gửi email: http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
Lịch visa tháng 1/2014 của diện F3 là 15/4/2003.

anita

Thành viên tích cực

Mình thì dự đoán F4 tăng 6 tuần. Hihi
A orion_tuan cho em hóng theo với nha, nhà em cũng F4 13NOV2001, khi nào thấy hồ sơ bên anh rục rịch thì em cũng bắt đầu kiểm tra là vừa, chứ bây giờ em kiểm tra suốt mà vẫn thấy hồ sơ còn ở NVC :)

orion_tuan

Thành viên tích cực

A orion_tuan cho em hóng theo với nha, nhà em cũng F4 13NOV2001, khi nào thấy hồ sơ bên anh rục rịch thì em cũng bắt đầu kiểm tra là vừa, chứ bây giờ em kiểm tra suốt mà vẫn thấy hồ sơ còn ở NVC :)
Nếu lịch tới 15/11/2001 thì hồ sơ bạn sẽ đủ điệu kiện. Còn lịch tới 22/11/2001 thì bạn và mỉnh đều đủ điều kiện.
Hơn nhau có vài ngày có thể đi chung với nhau hoặc sau nhau 1-2 tháng.
Qua năm mới hy vọng sẽ nhanh lên được. Tắng 4-5 tuần là mọi người cùng vui.

vuhuan

Thành viên tích cực

f4 2001 quá lâu đã ~ 2 năm ( 20 tháng từ 06/2012-01/2014 + 4 tháng từ 08-10 /2010 ) chưa kể còn tháng 10-11-12/2001 chưa giải quyết :2:
vẫn có lý để dự đoán f4 vẫn giữ ổn định ở mức 12 năm chờ và logic khi f4 tăng thời gian chờ từ 9 năm lên 12 năm vì trong năm 2010 tăng quá mạnh, sau đó tăng chậm dần cho đến giờ vẫn chưa giải quyết hết được số hồ sơ nằm trong giai đoạn 99-00-01.
Nếu thời gian chờ vẫn giữ ở mức 12 năm chờ => tài khoá này phải tăng mạnh
Nếu dự đoán là sai năm 2002 tiếp tục giải quyết ~ 2 năm :24:

Trieu Trieu Thanh

Thành viên mới

Mình dự đoán tháng 2/2014 nhé:
F1 tăng 4 tuần
F2A Không tăng
F2B tăng 3 tuần
F3 tăng 4 tuần
F4 tăng 2 tuần
-----------------:)

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Xin anh chị cho e hỏi khi hồ sơ đã mở và đóng tiền visa rồi thì mình cần chuẩn bị những gì nữa ạ?

orion_tuan

Thành viên tích cực

Xin anh chị cho e hỏi khi hồ sơ đã mở và đóng tiền visa rồi thì mình cần chuẩn bị những gì nữa ạ?
Khi hồ sơ mở NVC yêu cầu NBL làm bảo trợ tài chính cho các đương đơn được đi, NBL sẽ phải nộp kèm 1 số giấy tờ liên quan.
Sau khi NĐBL chỉ định Người đại diện, NVC sẽ yêu cầu người đại diện điền đơn xin visa và nộp 1 số giấy tờ liên quan. Tất cả đương đơn được đi đều phải có điền đơn xin visa. Đơn này được điền dùm nếu đường đơn k điền được.
Hướng dẫn điền đơn xin visa: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19217-Hướng-dẫn-điền-DS-260-trực-tuyến
Sau khi điền xong, in trang xác nhận điền đơn.
Kẹp trang đã in với những giấy tờ sau:
1. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.
2. Lý lịch tư pháp số 2, của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)
3. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)
4. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)
5. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)
6. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)
7. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)
8. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)
Chú ý: Sau khi sắp xếp mỗi người 1 bộ hồ sơ đầy đủ thì Photocopy ra thành 1 bộ nữa để nộp kèm theo (mỗi hồ sơ gồm có 1 bộ chính và 1 bộ phụ photocopy)
* Tất cả các giấy trên đều sử dụng bút chì ghi Case Number HCM lên góc trên bên phải của mỗi tờ giấy.
* Hình của mỗi đương đơn nhớ ghi Case Number, họ tên, ngày-tháng-năm sinh bằng bút chì vào phía sau lưng hình, sau đó cho vào túi nilon loại nhỏ nhất và dùng bấm, bấm chung vào với hồ sơ của đương đơn.
Gởi toàn bộ qua NVC hoặc gởi qua cho NBL, NBL gửi chung với bảo trợ tài chính.

tuminhkha

Thành viên tích cực

phỏng vấn đậu thì bao lâu lsq gửi visa về vậy các bạn?

orion_tuan

Thành viên tích cực

phỏng vấn đậu thì bao lâu lsq gửi visa về vậy các bạn?
Phỏng vấn thành công thì Passport và Visa sẽ được chuyển phát nhanh. SG thì 1-2 tuần là có. Tỉnh thì hơn 1-2 tuần.

honhatlinh197

Thành viên tích cực

cho mình hỏi sao hồ sơ mình 20.3.2003 mà chưa thấy lịch phỏng vấn vậy mọi người

tuminhkha

Thành viên tích cực

các bạn cho mình hỏi đóng phí di dân ở đâu?cám ơn

Cupid

Thành viên tích cực

Khi hồ sơ mở NVC yêu cầu NBL làm bảo trợ tài chính cho các đương đơn được đi, NBL sẽ phải nộp kèm 1 số giấy tờ liên quan.
Sau khi NĐBL chỉ định Người đại diện, NVC sẽ yêu cầu người đại diện điền đơn xin visa và nộp 1 số giấy tờ liên quan. Tất cả đương đơn được đi đều phải có điền đơn xin visa. Đơn này được điền dùm nếu đường đơn k điền được.
Hướng dẫn điền đơn xin visa: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19217-Hướng-dẫn-điền-DS-260-trực-tuyến
Sau khi điền xong, in trang xác nhận điền đơn.
Kẹp trang đã in với những giấy tờ sau:
1. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.
2. Lý lịch tư pháp số 2, của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)
3. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)
4. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)
5. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)
6. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)
7. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)
8. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)
Chú ý: Sau khi sắp xếp mỗi người 1 bộ hồ sơ đầy đủ thì Photocopy ra thành 1 bộ nữa để nộp kèm theo (mỗi hồ sơ gồm có 1 bộ chính và 1 bộ phụ photocopy)
* Tất cả các giấy trên đều sử dụng bút chì ghi Case Number HCM lên góc trên bên phải của mỗi tờ giấy.
* Hình của mỗi đương đơn nhớ ghi Case Number, họ tên, ngày-tháng-năm sinh bằng bút chì vào phía sau lưng hình, sau đó cho vào túi nilon loại nhỏ nhất và dùng bấm, bấm chung vào với hồ sơ của đương đơn.
Gởi toàn bộ qua NVC hoặc gởi qua cho NBL, NBL gửi chung với bảo trợ tài chính.
Mình không biết đúng không nhưng từ lúc có giấy LLTP số 2 thì giấy độc thân bên NVC không còn yêu cầu nữa.Mình xem trong LLTP số 2 cũng đã có xác nhận về tình trạng hôn nhân rồi.Mình vừa completed hs mà ko có nộp giấy chứng nhận độc thân,NVC vẫn chấp nhận

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mình không biết đúng không nhưng từ lúc có giấy LLTP số 2 thì giấy độc thân bên NVC không còn yêu cầu nữa.Mình xem trong LLTP số 2 cũng đã có xác nhận về tình trạng hôn nhân rồi.Mình vừa completed hs mà ko có nộp giấy chứng nhận độc thân,NVC vẫn chấp nhận
Thủ tục xin giấy xác nhận tình trạng độc thân rất đơn giản, xin là có luôn và phí thì chỉ tốn tiền tờ giấy A4.