Lịch visa tháng 1/2015 và dự đoán cho tháng 2/2015

mjuikl

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa tháng 1/2015 và dự đoán cho tháng 2/2015

Xin chào ace diễn đàn, xin chúc mọi người một mùa giáng sinh an lành. Mình có một chút thắc mắc nhờ ace giúp đỡ. Gia đình mình diện F4, đã đậu phỏng vấn cách nay vài ngày. Hiện hộ chiêu chưa gởi về nhà. Nhưng khi mình check visa status, mọi người trong nhà đều có tình trạng Issued. Riêng tình trạng mình lại là Ready. Hoang mang quá. Nhờ anh chị em giải thích dùm và trường hợp này nên làm gì? Cám ơn nhiều!

cuti

Thành viên tích cực

Cho em hỏi là thư mời phỏng vấn là dựa trên ngày complete hay ngày PD trên kia ạ?
Hồ sơ của nhà em HCM2005678090 đã complete vào ngày 18/9/2014 nhưng sao vẫn chưa có thư mời phỏng vấn?
Theo mình hiểu cùng PD nhưng ai conplete trước thì được gọi PV trước.

vuhuan

Thành viên tích cực

[/IMG]

hi vọng lịch visa những tháng tới của f4 được như vậy

hobanmao

Thành viên tích cực

[/IMG]

hi vọng lịch visa những tháng tới của f4 được như vậy
hi vọng như thế
nhưng để ý các tháng gần đây, chúng ta sẽ thấy những tháng náo bắt đầu tăng 4 tuần thì 1-2 tháng liên tiếp sau cũng sẽ tăng 4 tuần
rất có khả năng tháng sau tăng 4 tuần, chí ít cũng phải 3 tuần, đỡ hơn đứng im

DUONG THANH MY

Thành viên mới

GĐ bạn phải đi làm lại LLTP. mình f4 pd 1/4/2002 cũng vừa mới đi làm hôm qua nè! tranh thủ đi nhé bạn
cho mình hỏi của bạn ngay 1.4.2002 đã nhận được giấy khám sức khỏe chưa vậy bạn nhà mình ngay 12.04.2002

DUONG THANH MY

Thành viên mới

mình F4 vui quá. gia đình mình PD 26MAR2002 rất rất nhiều khả năng là tháng sau vào sài gòn 1 chuyến rùi. hjhj. mọi người ai có PD sắp đến alo gặp nhau uống cafe nha!
Bạn cho mình hỏi bạn đã nhận được giấy báo phỏng vấn chưa vậy .thank .hồ sơ mình cũng sau bán 15 ngày

monduong242

Thành viên mới

Căn cứ vào PD đó bạn. Bạn diện nào vậy? Mình F2A, complete từ 15/03/2014 mà giờ còn chưa có thư pv, PD mình 2/5/2013, chắc cũng sắp rồi :)
mình diện F3 đó bạn, tại mình có nghe người ta nói là chỉ cần người bảo lãnh có quốc tịch thì khi complete chỉ cần chờ từ 6 đến 8 tuần thôi à, mà h nhà mình đã đợi gần 3 tháng ời @@

SunSun

Thành viên tích cực

Help giùm e nhé :d
Ba e nộp đơn bảo lãnh diện F2A từ giữa tháng 5 (nhờ dịch vụ bên Mỹ làm) xong rồi tháng trước e có nghe ba nói là đã gửi giấy chấp thuận và bây giờ đang chờ NVC..Tháng 1 này ba e về VN chơi, cho e hỏi là ba e nhờ người khác ở Mỹ đóng tiền được ko ạ..vì e sợ đang ở VN thì bắt buộc về lại..
Thêm 1 vấn đề nan giải nữa..khi e hỏi ba số case number, ba e hỏi th dịch vụ nó nói nó quên rồi :((( Bây giờ e rất muốn biết số case của hồ sơ..có ai biết ko ạ :((

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Help giùm e nhé :d
Ba e nộp đơn bảo lãnh diện F2A từ giữa tháng 5 (nhờ dịch vụ bên Mỹ làm) xong rồi tháng trước e có nghe ba nói là đã gửi giấy chấp thuận và bây giờ đang chờ NVC..Tháng 1 này ba e về VN chơi, cho e hỏi là ba e nhờ người khác ở Mỹ đóng tiền được ko ạ..vì e sợ đang ở VN thì bắt buộc về lại..
Thêm 1 vấn đề nan giải nữa..khi e hỏi ba số case number, ba e hỏi th dịch vụ nó nói nó quên rồi :((( Bây giờ e rất muốn biết số case của hồ sơ..có ai biết ko ạ :((
.

em có số receipt number thì em email trực tiếp cho NVC nhé.
Nếu 1 dịch vụ uy tín đã nhận làm hồ sơ thì những cái quan trọng trong đó có case number mà quên là không thể đâu em. em nhờ người nhà xác minh lại thử xem khong chừng lại có sự nhầm lẫn . thân:6:

SunSun

Thành viên tích cực

.

em có số receipt number thì em email trực tiếp cho NVC nhé.
Nếu 1 dịch vụ uy tín đã nhận làm hồ sơ thì những cái quan trọng trong đó có case number mà quên là không thể đâu em. em nhờ người nhà xác minh lại thử xem khong chừng lại có sự nhầm lẫn . thân:6:
Thật sự thì ba e ko rành vụ này lắm nên cái gì cũng để ông dịch vụ làm..bây giờ phải hỏi receipt numbet ở USCIS xong rồi mới hỏi đc số case number. Cho e hỏi là thời gian chờ NVC kêu đóng tiền là bao lâu ạ..hồ sơ của e nộp giữa tháng 5 năm 2013..e thấy lịch visa tới 15 tháng 4 rồi..Vậy đợi lịch visa vượt qua ngày đó hay sao ạ giúp e với ạ

hoian

Thành viên tích cực

Thật sự thì ba e ko rành vụ này lắm nên cái gì cũng để ông dịch vụ làm..bây giờ phải hỏi receipt numbet ở USCIS xong rồi mới hỏi đc số case number. Cho e hỏi là thời gian chờ NVC kêu đóng tiền là bao lâu ạ..hồ sơ của e nộp giữa tháng 5 năm 2013..e thấy lịch visa tới 15 tháng 4 rồi..Vậy đợi lịch visa vượt qua ngày đó hay sao ạ giúp e với ạ
Chào bạn
Rất dơn giản . RN ( receipt number ) nó nằm ở đơn I-797, đây là số biên nhận hồ sơ do Sở cấp.Vào diễn đàn lấy mẫu thư gởi NVC để hỏi HCM ,thời gian gởi và nhận từ 4-6 tuần .
Thường thì lịch visa khoảng 4 -6 tháng trước ngày ưu tiên của hồ sơ thì sẽ được NVC gọi đóng tiền ,họ sẽ thông báo qua mail cho LS.
Chúc vui .

SunSun

Thành viên tích cực

Vậy ngày ưu tiên là tính theo ngày nộp hồ sơ hay ngày được chấp thuận lần 1 vậy ạ ?

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Chào bạn
Rất dơn giản . RN ( receipt number ) nó nằm ở đơn I-797, đây là số biên nhận hồ sơ do Sở cấp.Vào diễn đàn lấy mẫu thư gởi NVC để hỏi HCM ,thời gian gởi và nhận từ 4-6 tuần .
Thường thì lịch visa khoảng 4 -6 tháng trước ngày ưu tiên của hồ sơ thì sẽ được NVC gọi đóng tiền ,họ sẽ thông báo qua mail cho LS.
Chúc vui .

ngoài những gì bác hoian chia sẽ thì khi em thiết lập email với NVC thì họ sẽ báo cho em biết case number và kèm theo hướng dẫn từng bước tiếp theo em cần làm gì vì em là NĐBL. lúc đó nếu gọi điện cho bên dịch vụ họ nói quên nữa thi em nên thong báo cho ba em biết hướng giải quyết tích cực hơn nhé. :6:

SunSun

Thành viên tích cực

E xin cám ơn các a/chị ạ..E sẽ cố gắng liên lạc để biết case number..khi đó xin các a chị chỉ giáo thêm cho e :d

lee_laughing

Thành viên tích cực

F3 khoảng 6 tháng nay toàn Tăng 1 tuần hông à, 6tháng = 1/2năm rồi còn gì

cuti

Thành viên tích cực

Có anh chị nào F4 PD 11/2002 giống Cuti mà được mở HS chưa? Không biết bây giờ đang mở đến tháng mấy 2002 rồi nhỉ? Thấy có vài người nói PD tháng 10/2002 mở rồi không biết có đúng không?

hoian

Thành viên tích cực

Có anh chị nào F4 PD 11/2002 giống Cuti mà được mở HS chưa? Không biết bây giờ đang mở đến tháng mấy 2002 rồi nhỉ? Thấy có vài người nói PD tháng 10/2002 mở rồi không biết có đúng không?
F4 đã mở đến hồ sơ có PD 9/2002

thao_nghia89

Thành viên mới

Bạn cho mình hỏi bạn đã nhận được giấy báo phỏng vấn chưa vậy .thank .hồ sơ mình cũng sau bán 15 ngày
mình chưa bạn ạ. ko biết người ta phát thư mời thế nào? nhưng mình ở xa mãi ngoài bắc nên cũng ko biết thế nào? hi vọng 1,2 tuần nữa sẽ có. ko biết bạn ở đâu? ko biết có ai nhận đc chưa? giờ chưa ai nói gì?

chloenpkt

Thành viên mới

Thường thì ngày mấy NVC sẽ gửi giấy mời phỏng vấn ạ?

nvtuyenvn

Thành viên mới

Nhờ admin và ace forums giúp đỡ: Nếu đậu phỏng vấn diên F4, thì bao nhiêu ngày sau có visa từ EMS. Cám ơn!