Lịch visa tháng 10/2010

my_all_83

Thành viên mới
Ðề: Lịch visa tháng 10/2010

hu hu cho vui thoi muh ,,,, chu that ra chuyen gi den se den , chang le ngoi ko doi di My fai ko ne kaka

kenx91

Thành viên tích cực

mình nói có sai đâu F3 sẻ lướt ván mà thấy không ken91
(>.<) ò đúng òy! Mong kimtuyet tiếp tục fát huy nha!
Mong visa f3 tháng 11 sắp tới là 8/7/02...
Chúc zui!

kenx91

Thành viên tích cực

hu hu cho vui thoi muh ,,,, chu that ra chuyen gi den se den , chang le ngoi ko doi di My fai ko ne kaka
($.^.$) < (€.^.€) < (£.^.£) chuẩn không cần chỉnh! ^^!

khoi_lun

Thành viên mới

cha mẹ ơi vậy là hô sơ của mình được chấp thuận vào tháng 2/2008 như vậy là còn lâu hả trời.
nói gì nói chúc các bạn và các anh chị đã mai mắn sớm hơn mình được đoàn tụ với gia đình nha. lại phải chờ nữa rồi. sống 1 mình không có gia dình ở Vn nhớ quá mấy bạn ơi
của mình năm 2009 nè bạn ơi, thôi đừng buồn nha!

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

của mình năm 2009 nè bạn ơi, thôi đừng buồn nha!
làm gì thì cứ lo làm đi, song song với làm việc là lo học tiếng Anh thiệt giỏi. Anh em cố dớt cái TOEFL iBT 100 trước khi qua Mĩ là ngon lành luôn :41:

Biết bao giờ mình mới được 100 điểm đây :12:

my_all_83

Thành viên mới

1 ý kiến vô cùng hay , bố mẹ mình cũng nói phải học English cho thật giỏi

taejoo

Thành viên tích cực

cho mình hỏi nha mình diện f3 22-5-2002, vậy trong tháng 10 sẽ gọi phỏng vấn hay là completed hồ sơ nhà mình ^^, thanks

Chỉnh sửa cuối:

truc_ngo

Thành viên tích cực

trời ơi f4 tháng 10 sao tăng chậm dữ vậy, tăng tốc lên đi

ldfthinh

Thành viên tích cực

- Diện F3 .: 01/05/2002 -----> tăng 2 tháng

01/05/2002 là ngày được ưu tiên hả mọi người

Chỉnh sửa cuối:

TaoDi

Thành viên mới

- Diện F3 .: 01/05/2002 -----> tăng 2 tháng

01/05/2002 là ngày được ưu tiên hả mọi người
Đúng rồi đó bạn! Con số trên có nghĩa là giấy phỏng vấn sẽ được phát cho những hồ sơ có Priority Date (P.D) - Ngày ưu tiên đến ngày 1/5/2002.-

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Chao ACE ở diễn đàn,

PD 30/01/2003 còn xa tít mù khơi không biết khi nào cập bến ?

mydung2601

Thành viên tích cực

Xin lỗi mọi người, em mới vừa đăng kí tham gia vào diễn đàn này, gia đình em cũng đang chờ kết quả dạng F4, vào phần này em đọc nhưng không hiểu, ko biết có anh chị nào giải thích hộ em ý nghĩa của lịch visa này, Vd dạng F4 tăng 1 tháng rưỡi là sao? Em cám ơn trước ạh :)

sebastian

Thành viên kinh nghiệm

Xin lỗi mọi người, em mới vừa đăng kí tham gia vào diễn đàn này, gia đình em cũng đang chờ kết quả dạng F4, vào phần này em đọc nhưng không hiểu, ko biết có anh chị nào giải thích hộ em ý nghĩa của lịch visa này, Vd dạng F4 tăng 1 tháng rưỡi là sao? Em cám ơn trước ạh :)
Cứ vào ngày 10-13 của mỗi tháng sẽ có lịch visa (Hay còn gọi là visa bulletin) của tháng kế tiếp. Trên lịch chia ra nhiều diện (f1, f2, f3, f4), mỗi diện lại có 1 ngày khác nhau. Bạn lấy ngày này (ngày trên lịch VB) đem so với ngày Priority Date (PD) của bạn, nếu ngày trên lịch VB vượt qua ngày PD thì hồ sơ của bạn chuẩn bị được giải quyết rồi đó.

VD: Lịch Visa tháng 10, diện F4 là 01/12/2001, giả sử PD của bạn là 15/11/2001, vây là hồ sơ của bạn đã đến lượt giải quyết. Ngược lại, giả sử PD của bạn là 15/12/2001 thì hồ sơ của bạn vẫn chưa đến lượt.

Còn tăng 1 tháng rưỡi là vầy : lịch VB tháng 9 diện F4 giải quyết tới ngày 15/10/2001, lịch VB tháng 10 diện F4 giải quyết tới 1/12/2001, lấy lịch VB/10 trừ lịch VB tháng 9 sẽ ra 1 tháng rưỡi (1/12/2001 - 15/10/2001 = 1,5 tháng). Cái này dùng để xem tốc độ giải quyết hồ sơ của từng tháng coi nhanh chậm thế nào. Từ đó có thể tiên đoán tốc độ giải quyết hồ sơ cho những tháng kế tiếp.

sonlam

Cựu Ban điều hành

lịch visa f4 ôi mày chạy nhanh chút nữa đi chứ cái đà này 4 năm nữa mấy lão nvc mới đem hồ sơ mình ra nhậu thì chết mất tháng 10 sau mà chậm thế .:confused:

em ôi đừng tin nó lừa đấy ,nó ở nhà quê có vợ zồi

truc_ngo

Thành viên tích cực

tháng 5,6,7,8,9 visa đang tăng nhanh tự nhiên tới tháng 10 tăng có 1.5 tháng à, kì quá

sebastian

Thành viên kinh nghiệm

Bạn Oanh Vo hoạt động năng nổ thiệt, đi đâu cũng gặp :D

quocanh29

Thành viên mới

Cứ vào ngày 10-13 của mỗi tháng sẽ có lịch visa (Hay còn gọi là visa bulletin) của tháng kế tiếp. Trên lịch chia ra nhiều diện (f1, f2, f3, f4), mỗi diện lại có 1 ngày khác nhau. Bạn lấy ngày này (ngày trên lịch VB) đem so với ngày Priority Date (PD) của bạn, nếu ngày trên lịch VB vượt qua ngày PD thì hồ sơ của bạn chuẩn bị được giải quyết rồi đó.

VD: Lịch Visa tháng 10, diện F4 là 01/12/2001, giả sử PD của bạn là 15/11/2001, vây là hồ sơ của bạn đã đến lượt giải quyết. Ngược lại, giả sử PD của bạn là 15/12/2001 thì hồ sơ của bạn vẫn chưa đến lượt.

Còn tăng 1 tháng rưỡi là vầy : lịch VB tháng 9 diện F4 giải quyết tới ngày 15/10/2001, lịch VB tháng 10 diện F4 giải quyết tới 1/12/2001, lấy lịch VB/10 trừ lịch VB tháng 9 sẽ ra 1 tháng rưỡi (1/12/2001 - 15/10/2001 = 1,5 tháng). Cái này dùng để xem tốc độ giải quyết hồ sơ của từng tháng coi nhanh chậm thế nào. Từ đó có thể tiên đoán tốc độ giải quyết hồ sơ cho những tháng kế tiếp.

bạn ơi cho mình hỏi chút nha, ngày PD của mình là 29/01/2010, và mình hồ sơ diện F2A, vậy nếu dựa theo lịch visa tháng 10 thì hồ sơ của mình đã được duyệt rồi phải không bạn. Mình đã nộp DS 230 và lý lịch tư pháp vào ngày 18/09/2010 nhưng đến nay vẫn chưa nhận được thông tin gì từ trung tâm visa, thanks

dinhsgf

Thành viên tích cực

tháng 5,6,7,8,9 visa đang tăng nhanh tự nhiên tới tháng 10 tăng có 1.5 tháng à, kì quá
Theo thống kê hàng năm thì vào những tháng đầu của năm tài khóa lịch visa sẽ không tăng hoặc có tăng thì sẽ không tăng nhanh như những tháng cuối của năm tài khóa.

Và theo mình nghĩ cách làm việc của NVC như sau: hàng năm dựa vào số lượng hồ sơ xin di dân mà NVC sẽ đưa ra lịch visa bình quân cho hàng 12 tháng, chính vì vậy mà những tháng đầu của năm tài khóa sẽ bình thường, không tăng hoặc tăng rất ít (nếu có, là do số lượng hồ sơ di trú nộp cho NVC trong năm đó ít).

Nhưng nếu sau một vài tháng đầu trôi qua (nhất là càng gần những tháng cuối của năm tài khóa) mà số hồ sơ trước đây đã nộp trong năm mà đến nay không thực hiện nữa khi NVC yêu cầu (khi hồ sơ được mở), thì lúc đó lịch visa những tháng sau mới bắt đầu tăng nhanh. Những lý do mà những hồ sơ đã nộp mà nay không thực hiện tiếp có thể là những nguyên nhân sau: người bảo lãnh bị mất, hoặc không đủ điều kiện tài chính nhưng không có người đứng ra đồng bảo trợ, hoặc một số người được bảo lãnh ở Việt Nam không muốn định cư qua Mỹ nữa, do tuổi đã lớn và không biết có hòa nhập được môi trường mới không, hoặc điều kiện kinh tế ở Việt nam và bản thân họ đã ổn định hơn trước hoặc sợ sẽ gặp khó khăn do khủng hoảng kinh tế tại Mỹ ... do đó mà họ từ bỏ ý định định cư Mỹ.

Vì vậy chúng ta hãy chuẩn bị tư tưởng để đón nhận lịch visa sẽ tăng chậm trong những tháng đầu này không như mong muốn một cách bình thản nhé.

Thân chào. Chúc mọi người vui vẻ.

CUONG60

Thành viên mới

F4: 1/2/2001 nếu được như vậy là mừng rồi đấy các bạn.

truc_ngo

Thành viên tích cực

Theo thống kê hàng năm thì vào những tháng đầu của năm tài khóa lịch visa sẽ không tăng hoặc có tăng thì sẽ không tăng nhanh như những tháng cuối của năm tài khóa.

Và theo mình nghĩ cách làm việc của NVC như sau: hàng năm dựa vào số lượng hồ sơ xin di dân mà NVC sẽ đưa ra lịch visa bình quân cho hàng 12 tháng, chính vì vậy mà những tháng đầu của năm tài khóa sẽ bình thường, không tăng hoặc tăng rất ít (nếu có, là do số lượng hồ sơ di trú nộp cho NVC trong năm đó ít).

Nhưng nếu sau một vài tháng đầu trôi qua (nhất là càng gần những tháng cuối của năm tài khóa) mà số hồ sơ trước đây đã nộp trong năm mà đến nay không thực hiện nữa khi NVC yêu cầu (khi hồ sơ được mở), thì lúc đó lịch visa những tháng sau mới bắt đầu tăng nhanh. Những lý do mà những hồ sơ đã nộp mà nay không thực hiện tiếp có thể là những nguyên nhân sau: người bảo lãnh bị mất, hoặc không đủ điều kiện tài chính nhưng không có người đứng ra đồng bảo trợ, hoặc một số người được bảo lãnh ở Việt Nam không muốn định cư qua Mỹ nữa, do tuổi đã lớn và không biết có hòa nhập được môi trường mới không, hoặc điều kiện kinh tế ở Việt nam và bản thân họ đã ổn định hơn trước hoặc sợ sẽ gặp khó khăn do khủng hoảng kinh tế tại Mỹ ... do đó mà họ từ bỏ ý định định cư Mỹ.

Vì vậy chúng ta hãy chuẩn bị tư tưởng để đón nhận lịch visa sẽ tăng chậm trong những tháng đầu này không như mong muốn một cách bình thản nhé.

Thân chào. Chúc mọi người vui vẻ.
chào bạn
cho mình hỏi những tháng đầu và cuối của năm tài khoá là tháng nào. theo bạn thì sau tháng 10,11/2010 thì visa f4 sẽ tăng lại chứ