Lịch visa tháng 10/2010

dinhsgf

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa tháng 10/2010

Theo NVC quy định năm tài khóa bắt đầu ngày 01/10 hàng năm và kết thúc vào ngày 30/09 năm sau. Ví dụ: Năm tài khóa năm 2011 sẽ bắt đầu từ ngày 01/10/2010 cho đến 30/09/2011. Do vậy tháng 10, 11 là những tháng đầu của năm tài khóa. Dù sao đi nữa mình vẫn hy vọng lịch visa những tháng tới vẫn tăng theo như ý mọi người mong muốn.

Thân chào.

quocanh29

Thành viên mới

:New_icons_10: chào sebastian

vui lòng cho mình hỏi, ngày PD của mình là 29/01/2010, và mình hồ sơ diện F2A, vậy nếu dựa theo lịch visa tháng 10 thì hồ sơ của mình đã được duyệt rồi phải không bạn. Mình đã nộp DS 230 và lý lịch tư pháp vào ngày 18/09/2010 nhưng đến nay vẫn chưa nhận được thông tin gì từ trung tâm visa, thanks

sebastian

Thành viên kinh nghiệm

:New_icons_10: chào sebastian

vui lòng cho mình hỏi, ngày PD của mình là 29/01/2010, và mình hồ sơ diện F2A, vậy nếu dựa theo lịch visa tháng 10 thì hồ sơ của mình đã được duyệt rồi phải không bạn. Mình đã nộp DS 230 và lý lịch tư pháp vào ngày 18/09/2010 nhưng đến nay vẫn chưa nhận được thông tin gì từ trung tâm visa, thanks
Hi bạn, mình có trả lời ngày hôm wa trong topic chính của bạn để bài của bạn được liên tục. Mình tưởng bạn sẽ nhận được mail báo khi có bài mới chứ. Sori sori :D
Bạn vào đây xem hồi âm của mình nha : quocanh29. HCM2010694147

quocanh29

Thành viên mới

Hi bạn, mình có trả lời ngày hôm wa trong topic chính của bạn để bài của bạn được liên tục. Mình tưởng bạn sẽ nhận được mail báo khi có bài mới chứ. Sori sori :D
Bạn vào đây xem hồi âm của mình nha : quocanh29. HCM2010694147

Mình đã xem rồi, cám ơn bạn nhiều lắm nha, để mình gọi cho ông xã hỏi lại, mà bạn cho mình hỏi, ông xã mình đã là công dân hoa kỳ rồi thì hồ sơ của mình có phải là diện IR1 phải không?

thanks

sebastian

Thành viên kinh nghiệm

Mình đã xem rồi, cám ơn bạn nhiều lắm nha, để mình gọi cho ông xã hỏi lại, mà bạn cho mình hỏi, ông xã mình đã là công dân hoa kỳ rồi thì hồ sơ của mình có phải là diện IR1 phải không?
thanks
Theo những thông tin mình search đc thì :
Diện IR-1 : Vợ, chồng của công dân Mỹ (nếu hôn nhân kéo dài ít nhất hai năm)
Diện CR-1 : Vợ, chồng của công dân Mỹ (cư ngụ có điều kiện, nếu hôn nhân kéo dài ít hơn hai năm)

Bạn có thể xem thêm ở đây, mình search trên Google :
Để bảo lãnh vợ qua Mỹ
CÁC LOẠI THỊ THỰC DI DÂN

Do mình ko ở diện này nên cũng ko biết j nhiều. Bạn nên hỏi thêm các Cô Chú trên diễn đàn để có được nhiều thông tin hơn :)

Chỉnh sửa cuối:

camui

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa tháng 11/2010

Tại sao không ai dự đoán lịch visa 11/2010 này vậy, hãy tham gia dự đoán cho vui nha, nào xin mời:100::100::100:

Tung

Thành viên mới

chào anh chị em mới vào đây ah, em thuộcc diện f2b ngày chấp thuận là 28/8/2006 vậy còn bao lâu nữa mới được phỏng vấn, em nhìn lịch visa nhưng không hiểu nhờ anh chị giải thích dùm.

sebastian

Thành viên kinh nghiệm

chào anh chị em mới vào đây ah, em thuộcc diện f2b ngày chấp thuận là 28/8/2006 vậy còn bao lâu nữa mới được phỏng vấn, em nhìn lịch visa nhưng không hiểu nhờ anh chị giải thích dùm.
1) Mình có giải thích cách xem lịch ở trang 2 của topic này, ở bài viết #33.
2) Vì đây topic chung, mọi người vào đây post bài nhiều sẽ làm đứt đoạn các câu hỏi cũng như câu trả lời của bạn. Bạn nên lập 1 topic riêng ở đây để bài của bạn đc liên tục : VISA DIỆN F2A & F2B. Từ đây về sau, khi cần hỏi j liên wan đến hồ sơ của bạn, bạn chỉ cần vào topic riêng của mình để hỏi sẽ đc các Cô Chú trên diễn đàn trả lời.
3) Để mọi người trên diễn đàn có thể trả lời cho bạn, chỉ mới có thông tin ngày chấp thuận là chưa đủ, bạn phải cho biết thêm về NVC case number (bắt đầu với HCM + 10 con số fía sau), ngày ưu tiên (Priority Date)

diemhanh

Thành viên tích cực

HUHU ho so cua minh la F2B , ngay chap thuan la 28/12/2008 ---- doi cho la hanh fuc ...,,,,,1 minh o VN ko cha me , em ut ,,, bun lemmmm
Lịch Visa tính theo ngày ưu tiên chứ không phải ngày chấp thuận đâu bạn,với lại ngày chấp thuận là 2008 chắc hồ sơ bạn có ngày PD trước mình ,nên chắc bạn cũng sẽ nhanh chóng được đoàn tụ gd thôi, bạn đừng buồn nhé,có gì add nick mình tâm sự cho vui...2 người cùng cảnh ngộ mà
selyna_wong

teresa

Thành viên tích cực

tháng này có ai nhận được Mail chưa , thông báo cho mọi người biết với .

anhtuan70

Thành viên mới

Theo mình nghĩ có lẽ phải đến ngày 5/10 mới có mail của NVC. Cầu mong cho con thuyền f3 xuất phát thật nhanh trong 3 tháng cuối 2010, để f3 2003 khởi hành!!!:41::41::41: