Lịch Visa tháng 10-2014 và dự đoán tháng 11.2014

challenge

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 10-2014 và dự đoán tháng 11.2014

Các anh chị cho em hỏi, khi visa đã Isued thì bao lâu em mới nhận được Visa vậy ạ? Em xin cảm ơn.
Mình nghe mọi người nói là khoảng 2-3 ngày sẽ có visa đó bạn. Ban khangtrang làm ơn cho mình hỏi pv xong rồi thì LSQ cho mình ở lại Việt Nam được bao lâu thì mới phải đi vậy bạn? Thanks

khangtrang106

Thành viên tích cực

Mình nghe mọi người nói là khoảng 2-3 ngày sẽ có visa đó bạn. Ban khangtrang làm ơn cho mình hỏi pv xong rồi thì LSQ cho mình ở lại Việt Nam được bao lâu thì mới phải đi vậy bạn? Thanks
Nhanh vậy hả Challenge! Mừng rồi, cảm ơn challenge. Theo mình biết thì thời hạn của visa tương đương với hồ sơ sức khoẻ là 6 tháng đó challenge, mình đựơc ở VN trong vòng 6 tháng nha. Chúc may mắn. Hihi.

challenge

Thành viên tích cực

Nhanh vậy hả Challenge! Mừng rồi, cảm ơn challenge. Theo mình biết thì thời hạn của visa tương đương với hồ sơ sức khoẻ là 6 tháng đó challenge, mình đựơc ở VN trong vòng 6 tháng nha. Chúc may mắn. Hihi.
Cám ơn bạn khangtrang nha. Bạn cho mình hỏi đi pv có khó không? Họ hỏi những câu gì, bạn có thể chia sẻ giúp mình không? Vì 29/9 này mình pv rồi, Mình cũng diện F3. Thanks bạn nhiều nha

khangtrang106

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn khangtrang nha. Bạn cho mình hỏi đi pv có khó không? Họ hỏi những câu gì, bạn có thể chia sẻ giúp mình không? Vì 29/9 này mình pv rồi, Mình cũng diện F3. Thanks bạn nhiều nha
Challenge diện F3 vậy là lớn hơn em, em diện F2A. Nói chung diện bảo lãnh đoàn tụ gia đình thì phỏng vấn dễ dàng lắm, anh đừng lo lắng gì hết, họ chỉ hỏi trong gia đình mình thôi, chỉ cần chuẩn bị đầy đủ tất cả các giấy tờ cần thiết và bằng chứng mối quan hệ với người bảo lãnh. Lúc chưa phỏng vấn em cũng lo lắng suy nghĩ tùm lum, không biết có đủ giấy tờ hay không, rồi chuẩn bị bao nhiêu là câu hỏi trong đầu để vô trả lời, rốt cuộc phỏng vấn chỉ có 10 phút, họ hỏi rất đơn giản luôn, vì người bảo lãnh là ba em và người bảo trợ tài chánh là chị cho nên rất dễ, bình tỉnh nghe rõ từng câu hỏi rồi trả lời. Chỉ sợ khi mình gian dối điều gì thôi, chứ tất cả là sự thật thì cứ yên tâm, không có gì đáng lo hết, nếu thiếu giấy tờ gì thì họ yêu cầu về bổ túc vài ngày sau phỏng vấn lại. Hy vọng anh bớt lo lắng, chuẩn bị tốt tinh thần vào phỏng vấn. Chúc anh thành công nha.

phucnguyenea

Thành viên mới

PD 13/03/2014 nè hoa_hongden ơi, hoa_hong có case hcm ngày nào thế? Mong là sẽ được complete cùng nhau hen. :">
Mình cũng 13/05/2014 nè. Chờ lịch Visa tháng 11 thử có gì đột biến không. Hóng...:2:

ducminh25

Thành viên mới

Chào em, gặp người cùng hội rồi. Anh cũng f2a, pd 28/3/2014 nè. Rất vui làm quen. :)

phucnguyenea

Thành viên mới

F2A sao tháng này tăng chậm thế ko bít. mình PD 5-5-2014 ko bit đợi tới bao giờ mới đc gặp vợ con
Vậy hiện tại diễn đàn đang có 3 hồ sơ tháng 3,2014 và 3 hồ sơ tháng 5, 2014. Của bạn approved chưa? Mình đang mơ mộng tháng 11 này khởi đầu FY2015, F2A chuyển sang curent nè.:41:

sunnytouyen

Thành viên mới

Chào em, gặp người cùng hội rồi. Anh cũng f2a, pd 28/3/2014 nè. Rất vui làm quen. :)
Hi, mình pd 26/3/2014 luôn nè :) trong đây cũng nhiều ng tháng 3/2014 quá hen

boda

Thành viên tích cực

Mình diện f2a có PD 4/4/2014 nè. Đang đợi chờ. Mình có nhận được mail của NVC gửi trả lời như sau:

19-AUG-14
Dear Sir/Madam,

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,

Director
National Visa Center

Như vậy là complete rồi đúng ko?

ducminh25

Thành viên mới

Vậy hiện tại diễn đàn đang có 3 hồ sơ tháng 3,2014 và 3 hồ sơ tháng 5, 2014. Của bạn approved chưa? Mình đang mơ mộng tháng 11 này khởi đầu FY2015, F2A chuyển sang curent nè.:41:
Hồ sơ mình chưa approve bạn ơi, vì mình nộp trung tâm co kí tự EAC nên chờ mòn mỏi cái approval này.Còn F2A chuyển sang C thì chắc không thể trong vòng ít nhất 2 năm nữa.

khangtrang106

Thành viên tích cực

Thật ngoài sự mong đợi, PV xong chỉ trong 3 ngày thì Visa đã về với em rồi, mọi việc tiến triển thật tốt đẹp. Em xin cảm ơn các anh chị trong diễn đàn XNC đã tạo điều kiện cho em được vào để trò chuyện chia sẻ với các anh chị trong đây. Kính chúc các anh chị XNC tràn đầy sức khoẻ, niềm vui, mọi việc thành công tốt đẹp. Em xin cảm ơn.

ducminh25

Thành viên mới

Thật ngoài sự mong đợi, PV xong chỉ trong 3 ngày thì Visa đã về với em rồi, mọi việc tiến triển thật tốt đẹp. Em xin cảm ơn các anh chị trong diễn đàn XNC đã tạo điều kiện cho em được vào để trò chuyện chia sẻ với các anh chị trong đây. Kính chúc các anh chị XNC tràn đầy sức khoẻ, niềm vui, mọi việc thành công tốt đẹp. Em xin cảm ơn.
Xin chúc mừng Khangtrang106 nhé. Niềm vui đoàn tụ sắp hoàn thành rồi. :)

boda

Thành viên tích cực

Ace nào biết trả lời em dzới

vuthangsi

Ban điều hành

Ace nào biết trả lời em dzới

19-AUG-14

Dear Sir/Madam,

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,

Director
National Visa Center
National Visa Center đã nhận được tất cả tài liệu cần thiết để hoàn thành việc xử lý của trường hợp hồ sơ của bạn .

Ngay sau khi một ngày phỏng vấn đã được lên kế hoạch,
NGƯỜI BẢO LẢNH , ĐƯƠNG ĐƠN VÀ LUẬT SƯ ĐẠI DIỆN (nếu có) sẽ được thông báo.

Người ĐƯỢC BẢO LẢNH không nên thực hiện các chuyến đi du lịch, bán tài sản, hoặc từ bỏ công việc làm cho đến khi Tổng Lãnh sự quán cấp thị thực.

Tổng lãnh sự quán có thể yêu cầu thêm tài liệu tại thời điểm phỏng vấn.

NVC THÔNG BÁO HỒ SƠ ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN XEM XÉT XỬ LÝ ĐỂ HOÀN TẤT , TRƯỚC KHI CÓ THƯ GỌI PHỎNG VẤN .

vuthangsi

Ban điều hành

WELCOME khangtrang106 TO THE U S A .

phucnguyenea

Thành viên mới

phucnguyen hồ sơ aprroved chưa vậy, mình sau phucnguyen 3 ngày đó
Của mình approved rồi bạn à. Hồ sơ đang gửi qua NVC. Của mình được xử lý ở California Center nên có lẽ nhanh hơn Texas và Vermont Center.

leganine.acc

Thành viên mới

Của mình approved rồi bạn à. Hồ sơ đang gửi qua NVC. Của mình được xử lý ở California Center nên có lẽ nhanh hơn Texas và Vermont Center.
Sao nhanh vậy chỉ hơn mình có 10 ngày!?. Mình cũng Cali Center nè. 4 tháng rồi

herovinhcuu

Thành viên tích cực

approved rùi. hồ sơ đang ở NVC nè. nhưng NVC nói chưa xử lý đc bước tiếp theo liền vì dân thị thực quá nhìu. visa cut off gì đó phải chờ vài năm. đọc xong buồn ghê lun