Lịch Visa tháng 10-2014 và dự đoán tháng 11.2014

sunnytouyen

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 10-2014 và dự đoán tháng 11.2014

approved rùi. hồ sơ đang ở NVC nè. nhưng NVC nói chưa xử lý đc bước tiếp theo liền vì dân thị thực quá nhìu. visa cut off gì đó phải chờ vài năm. đọc xong buồn ghê lun
Cho hỏi bạn đọc cái tin visa cut of gì đó ở đâu vậy ạh?

vn.onl.00

Thành viên mới

approved rùi. hồ sơ đang ở NVC nè. nhưng NVC nói chưa xử lý đc bước tiếp theo liền vì dân thị thực quá nhìu. visa cut off gì đó phải chờ vài năm. đọc xong buồn ghê lun
À có phải hero nhận được thư gửi về nhà từ NVC ko? mình cũng nhận được thư như vậy đó, cũng giải thích vì số lượng quá nhiều bla bla. Hero có thấy cuối thư có thông tin như pd vs case hcm? nếu có thì chắc là giống thư của mình, mình nhận được hồi cuối tháng 6.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

herovinhcuu

Thành viên tích cực

À có phải hero nhận được thư gửi về nhà từ NVC ko? mình cũng nhận được thư như vậy đó, cũng giải thích vì số lượng quá nhiều bla bla. Hero có thấy cuối thư có thông tin như pd vs case hcm? nếu có thì chắc là giống thư của mình, mình nhận được hồi cuối tháng 6.
case number và pd đều ghi ở đầu thư. sau đó thì giải thích ly do tại sao bla bla. chưa đủ điều kiện gì đó để tiếp tục......cuối cùng là chỉ bít chờ đợi

phucnguyenea

Thành viên mới

Sao nhanh vậy chỉ hơn mình có 10 ngày!?. Mình cũng Cali Center nè. 4 tháng rồi
Mình cũng không biết nữa. Approved đầu tháng 9. Chắc của bạn thư approved đang gửi về. ^^

Đây chắc là response của NVC thôi mà, mình nghĩ vậy. Làm hết hồn. Ngóng lịch Visa đi. ^^

leganine.acc

Thành viên mới

Mình cũng không biết nữa. Approved đầu tháng 9. Chắc của bạn thư approved đang gửi về. ^^

Chắc không có đâ phucnguyenea ơi, mình kiểm tra trên hệ thống vẫn đang inital review chưa được approved. Bạn như vậy là may mắn luôn, nhanh thật đó. Chỉ sau bạn có 10 ngày, có lẽ 10 ngày này hồ sơ quá nhiều. Mong sau này đi pv cùng nhau nhỉ.

duc.tranq6

Thành viên mới

có ai dự đoán tháng sau f4 tăng bao nhiêu không ? đợi mòn mỏi lun :(

khangtrang106

Thành viên tích cực

Có ac nào biết tháng này hso f3 mở tới đâu rồi ko ạ?
Pd 17/9/2004 đang mong quá :))
Diện F3 hiện tại tháng 9 đang giải quyết hồ sơ ngày 15/11/2003.
Tháng 10 sẽ giải quyết các hồ sơ ngày 01/12/2003 (tăng 2 tuần).

thien_ngophuoc

Thành viên tích cực

Cho em hỏi là hồ sơ của em diện f2a chồng lãnh vợ mà hồ sơ chỉ mới bắt đầu nộp hôm tháng 1/2014 chỉ mới có biên nhận là đã nhận hs và tiền thôi...hic theo lịch hiẹn nay thì khi nào hs em mới được app...thanks các ace

vuthangsi

Ban điều hành

Cho em hỏi là hồ sơ của em diện f2a chồng lãnh vợ mà hồ sơ chỉ mới bắt đầu nộp hôm tháng 1/2014 chỉ mới có biên nhận là đã nhận hs và tiền thôi...hic theo lịch hiẹn nay thì khi nào hs em mới được app...thanks các ace

Theo dỏi thời gian xét duyệt chấp thuận hồ sơ tại SỞ DI TRÚ ở đây

https://egov.uscis.gov/cris/processingTimesDisplay.do;jsessionid=bacwRvgS6Z0tZ59SDU3Hu

I-130 Petition for Alien Relative

Permanent resident filling for a spouse or child under 21

5 Months

Chỉnh sửa cuối:

Cookie Vu

Thành viên mới

các anh chị f4 2002 cho em hỏi chút được không ạ. hồ sơ nhà em là f4 1/4/2002. hồi 2011 hồ sơ đã được mở, gđ em đã nộp tất cả các giấy tờ cần thiết như lý lịch tư pháp, khai sanh, photo hộ chiếu, đơn ds3032... nhưng vì lịch visa ngừng nên kẹt lại tới giờ. em vừa điền mẫu ds260 gửi đi hôm 6/9 thôi. như vậy là phải nộp lại tất cả các giấy tờ như lý lịch tư pháp, khai sanh,... và bên NBL phải nộp lại quốc tịch, khai thuế, i864,... cho NVC phải k ạ? khi nộp xong hết thì mới được xem là hồ sơ đã complete phải k? và khi đó mới được khóa tuổi và được nhận thư pv phải k ạ? có ai gặp trường hợp như em không!? visa f4 cứ tăng 3,4 tuần thì khoảng đầu năm là sẽ đến ngày ưu tiên của gđ em thôi mà giờ hồ sơ còn lung tung như thế này... em hoang mang quá...

vuthangsi

Ban điều hành

các anh chị f4 2002 cho em hỏi chút được không ạ. Hồ sơ nhà em là f4 1/4/2002. Hồi 2011 hồ sơ đã được mở, gđ em đã nộp tất cả các giấy tờ cần thiết như lý lịch tư pháp, khai sanh, photo hộ chiếu, đơn ds3032... Nhưng vì lịch visa ngừng nên kẹt lại tới giờ. Em vừa điền mẫu ds260 gửi đi hôm 6/9 thôi. Như vậy là phải nộp lại tất cả các giấy tờ như lý lịch tư pháp, khai sanh,... Và bên nbl phải nộp lại quốc tịch, khai thuế, i864,... Cho nvc phải k ạ? Khi nộp xong hết thì mới được xem là hồ sơ đã complete phải k? Và khi đó mới được khóa tuổi và được nhận thư pv phải k ạ? Có ai gặp trường hợp như em không!? Visa f4 cứ tăng 3,4 tuần thì khoảng đầu năm là sẽ đến ngày ưu tiên của gđ em thôi mà giờ hồ sơ còn lung tung như thế này... Em hoang mang quá...

hồi 2011 hồ sơ đã được mở, gđ em đã nộp tất cả các giấy tờ cần thiết như lý lịch tư pháp, khai sanh, photo hộ chiếu, đơn ds3032...
Sau khi nộp tất cả giấy tờ năm 2011 , hồ sơ gia đình bạn có được NVC thông báo là đã hoàn tất chưa ??

em vừa điền mẫu ds260 gửi đi hôm 6/9 thôi.
DS-260 là bạn tự điền hay là có thư yêu cầu phải điền DS-260 từ NVC ?

ds-260: Kể từ ngày 1 tháng 9 năm 2013, hầu hết hồ sơ bảo lãnh diện định cư được mở sau ngày này sẽ yêu cầu đương đơn hoàn tất mẫu đơn ds-260 (mẫu đơn điện tử cho thị thực định cư ) và mẫu ds-261 (chỉ định người đại diện hay địa chỉ để nhận thư) thay cho mẫu đơn cũ ds-230 (phần i và ii) và mẫu ds-3032.

Nếu hồ sơ bảo lãnh của đương đơn được mở trước ngày 1 tháng 9 năm 2013, và trung tâm thị thực quốc gia (nvc) đã xác nhận tất cả các giấy tờ yêu cầu đã hoàn tất, đương đơn vẫn có thể sử dụng mẫu đơn cũ ds-230 phần i và ii.

Tuy nhiên, nếu hồ sơ của đương đơn được mở từ ngày 1 tháng 9 năm 2013 trở đi, đương đơn sẽ phải điền mẫu đơn xin thị thực điện tử ds-260 và ds-261. Ghi chú: Một số hồ sơ được mở trước ngày 1 tháng 9 năm 2013 cũng có thể được yêu cầu nộp mẫu đơn ds-260 thay cho các mẫu đơn ds-230.

Những trường hợp này bao gồm những hồ sơ

1) chưa sẵn sàng để được lên lịch phỏng vấn và

2) sau ngày 1 tháng 9 năm 2013, chưa nhận được thông báo từ nvc về những giấy tờ cần bổ sung.
và bên nbl phải nộp lại quốc tịch, khai thuế, i864,... Cho nvc phải k ạ?
NBL nếu đã nộp các loại giấy tờ này từ năm 2011 thì không cần phải nộp lại nữa , ngoại trừ các giấy tờ sau đây

1 Giấy khai thuế năm gần nhất .
2 Bãng lương và giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương .

Áp dụng luật CSPA khi lịch cấp visa lùi

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/6337-Áp-dụng-luật-CSPA-khi-lịch-cấp-visa-lùi