Lịch Visa tháng 10-2014 và dự đoán tháng 11.2014

leganine.acc

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 10-2014 và dự đoán tháng 11.2014

Cho em hỏi là hồ sơ của em diện f2a chồng lãnh vợ mà hồ sơ chỉ mới bắt đầu nộp hôm tháng 1/2014 chỉ mới có biên nhận là đã nhận hs và tiền thôi...hic theo lịch hiẹn nay thì khi nào hs em mới được app...thanks các ace
Hồ sơ 1/2014 mà chưa approved hả bạn, lâu vậy. Cali hay sao bạn

Cookie Vu

Thành viên mới

trước tiên em xin cảm ơn anh vuthangsi đã giúp đỡ em!

Sau khi nộp tất cả giấy tờ năm 2011 , hồ sơ gia đình bạn có được NVC thông báo là đã hoàn tất chưa ??

DS-260 là bạn tự điền hay là có thư yêu cầu phải điền DS-260 từ NVC ?

hồ sơ nhà em làm thông qua dịch vụ, liên lạc thì họ chỉ kêu chờ thôi ạ. em có gửi email cho NVC 2 lần thì cũng không thấy nói gì về vấn đề hoàn tất ngoại trừ thông tin cơ bản của NBL và NDBL.

ds 260 là do sau khi đăng nhập vào ceac.state.gov/iv xem thông tin ở chỗ civil documents có yêu cầu điền và hiện ra đơn ds 260 nên em vào điền luôn.

đây là thông tin lúc em chưa điền ds 260:

Còn đây là lúc em đã điền ds260:

nếu như vậy thì hồ sơ nhà em chưa được hoàn tất rồi.
cho em hỏi thêm vài vấn đề thắc mắc nữa ạ!
1. lý lịch tư pháp làm trong bao lâu là có?
2. nếu gửi tất cả hồ sơ cho NVC thì khoảng bao lâu thì được xác nhận đã hoàn tất ạ?
3. nếu giấy pv về trễ hơn dự kiến thì em lại phải đi làm lại lý lịch tư pháp phải không ạ?
bây giờ em phải tính toán thời gian sao cho hợp lý để không phải mất công đi làm lại lltp mà vẫn completed kịp trước ngày ưu tiên!!! hic

thien_ngophuoc

Thành viên tích cực

Dạ cali...vì nhờ dịch vụ sao tới nay chưa thấy gì

herovinhcuu

Thành viên tích cực

Dạ cali...vì nhờ dịch vụ sao tới nay chưa thấy gì
bạn nên kêu dịch vụ check lại dùm bạn đi. mình cũng ở cali và nhờ dịch vụ làm giờ đã approval và đang ở NVC chờ xét. ( ah mình nhờ dịch vụ làm lúc tháng 5 )

vuthangsi

Ban điều hành

trước tiên em xin cảm ơn anh vuthangsi đã giúp đỡ em!

hồ sơ nhà em làm thông qua dịch vụ, liên lạc thì họ chỉ kêu chờ thôi ạ. em có gửi email cho NVC 2 lần thì cũng không thấy nói gì về vấn đề hoàn tất ngoại trừ thông tin cơ bản của NBL và NDBL.

ds 260 là do sau khi đăng nhập vào ceac.state.gov/iv xem thông tin ở chỗ civil documents có yêu cầu điền và hiện ra đơn ds 260 nên em vào điền luôn.

đây là thông tin lúc em chưa điền ds 260:

Còn đây là lúc em đã điền ds260:

nếu như vậy thì hồ sơ nhà em chưa được hoàn tất rồi.
cho em hỏi thêm vài vấn đề thắc mắc nữa ạ!
2. nếu gửi tất cả hồ sơ cho NVC thì khoảng bao lâu thì được xác nhận đã hoàn tất ạ?
3. nếu giấy pv về trễ hơn dự kiến thì em lại phải đi làm lại lý lịch tư pháp phải không ạ?
bây giờ em phải tính toán thời gian sao cho hợp lý để không phải mất công đi làm lại lltp mà vẫn completed kịp trước ngày ưu tiên!!! hic

Trung bình từ 3 đến 6 tuần .

Muốn biết hồ sơ đã hoàn tất chưa phải gởi email cho NVC để hỏi .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

ĐÚNG VẬY .
Yêu cầu Lý lịch tư pháp số 2 đối với hồ sơ xin thị thực định cư và thị thực hôn phu (hôn thê)

Bắt đầu từ ngày 01 tháng 11 năm 2012, tất cả các đương đơn xin thị thực định cư và thị thưc hôn phu (hôn thê) sẽ được yêu cầu nộp Lý lịch tư pháp số 2, để thay thế cho Lý lịch tư pháp số 1, như một phần trong bộ hồ sơ xin thị thực.
Lý lịch tư pháp số 2 sẽ có giá trị 1 (một) năm dành cho những đương đơn từ 16 tuổi trở lên.

Sau khi điền DS-260 gởi đi , PHẢI NHẬN ĐƯỢC TRANG XÁC NHẬN DS-260 , THÌ MỚI ĐƯỢC XEM LÀ ĐÃ HOÀN TẤT DS-26-0.

Phần 9 ký tên và xác nhận:

http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/kyvaxacnhan.pdf

tranthanh

Thành viên tích cực

ACE diễn đàn cho hỏi là mình nhờ dịch vụ làm hồ sơ, nhưng mình không biết hồ sơ đã hoàn tất vào ngày bao nhiêu hết, tuy nhiên hiện mình đã đóng phí vi sa $404 cho cả nhà rồi và đã nhận được Invoice vào ngày March 23 2011 của NVC gởi cho rồi. Và hiện đã gởi Lý lịch tư pháp cho NVC rồi, như vậy là hồ sơ coi như là đã hoàn tất rồi phải không ạ? Mình diện F4 PD:01-04-2002.

Cookie Vu

Thành viên mới

dạ em cảm ơn anh vuthangsi ạ. ds260 e đã kí tên và nhận lại email xác nhận của NVC rồi ạ. họ kêu chờ 30ngay để xem xét.

Cookie Vu

Thành viên mới

ACE diễn đàn cho hỏi là mình nhờ dịch vụ làm hồ sơ, nhưng mình không biết hồ sơ đã hoàn tất vào ngày bao nhiêu hết, tuy nhiên hiện mình đã đóng phí vi sa $404 cho cả nhà rồi và đã nhận được Invoice vào ngày March 23 2011 của NVC gởi cho rồi. Và hiện đã gởi Lý lịch tư pháp cho NVC rồi, như vậy là hồ sơ coi như là đã hoàn tất rồi phải không ạ? Mình diện F4 PD:01-04-2002.
trùng ngày PD với em luôn nè. trường hợp cũng giống em nữa. nhưng muốn biết đã hoàn tất chưa thì phải gửi email hỏi NVC rồi. nếu không thì hỏi dịch vụ vậy.

tmhmanhhung

Thành viên mới

Chào các bạn, mình cũng xin nhập hội.
Hcm2013850028
Preference Category name: F2a
Priority Date : 13-May-13.
Không biết có kịp phỏng vấn trước tết không.

thanhngocnuithanh

Thành viên mới

Ace trên diễn đàn cho em hỏi để khiếu nại tuổi thì cần chuẩn bị giấy tờ gì để gửi qua bên đó ạ.em đang cần gấp ạ

Chỉnh sửa cuối:

leducphuoc1994

Thành viên tích cực

Ace trên diễn đàn cho em hỏi để khiếu nại tuổi thì cần chuẩn bị giấy tờ gì để gửi qua bên đó ạ.em đang cần gấp ạ
Hồ sơ của thanhngocnuithanh được mở chưa vậy?

thanhngocnuithanh

Thành viên mới

ai có thư phỏng vấn tháng này vậy ạ

Chỉnh sửa cuối:

Natalie Ngọc

Thành viên tích cực

hixxx f2a tăng vậy khi nào mới tới tháng 8 a chị ơi :((

mjzzkym

Thành viên tích cực

Tăng ít cũng được, tăng nhiều cũng được...miễn tăng là được
l001
Chứ đừng thụt lùi rồi đứng yên như mấy tháng trước chắc là khóc mất :2:
Chờ đợi mà vật vã...

Chao dien dan, minh muon hoi la ho so cua minh tu f2b chuyen sang f1 nhung sao minh thay f1 tang cham hon f2b. Vay minh co the chuyen lai tu f2b sang f1 kh? Va cho minh hoi thuong thi hs cho f2b se duoc uu tien hon hs F1 ah. Minh rat cam on dien dan. Va mong nhan duoc hoi am som

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Chao dien dan, minh muon hoi la ho so cua minh tu f2b chuyen sang f1 nhung sao minh thay f1 tang cham hon f2b. Vay minh co the chuyen lai tu f2b sang f1 kh? Va cho minh hoi thuong thi hs cho f2b se duoc uu tien hon hs F1 ah. Minh rat cam on dien dan. Va mong nhan duoc hoi am som
Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Yêu cầu bạn tuân thủ theo nội quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

jennythuy93

Thành viên mới

Ngày 10 tháng chín năm 2014, chúng tôi gửi thư cho bạn thông báo rằng chúng tôi đã chấp thuận I130 này DI DÂN ĐƠN XIN THÂN, vị hôn phu (E), con côi. Hãy làm theo hướng dẫn trên thông báo. Nếu bạn di chuyển trước khi bạn nhận được thông báo, hãy gọi dịch vụ khách hàng tại số 1-800-375-5283.

Xin cho em hỏi nhận được thông báo trên nghĩa là sao ạ? em không rành về hồ sơ . mọi người giúp em với ?? em cảm ơn rất nhiều.
( f2a - Wac1490318792 )

leganine.acc

Thành viên mới

Ngày 10 tháng chín năm 2014, chúng tôi gửi thư cho bạn thông báo rằng chúng tôi đã chấp thuận I130 này DI DÂN ĐƠN XIN THÂN, vị hôn phu (E), con côi. Hãy làm theo hướng dẫn trên thông báo. Nếu bạn di chuyển trước khi bạn nhận được thông báo, hãy gọi dịch vụ khách hàng tại số 1-800-375-5283.

Xin cho em hỏi nhận được thông báo trên nghĩa là sao ạ? em không rành về hồ sơ . mọi người giúp em với ?? em cảm ơn rất nhiều.
( f2a - Wac1490318792 )
Là đã được approved rồi, đơn bảo lãnh đã được chấp thuận, hồ sơ đợi chuyển NVC sẽ có case number rồi kêu làm bảo lãnh tchinh. ngày ưu tiên của bạn là ngày mấy vậy